[Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    10

Ðề: [Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)

Trích dẫn Gửi bởi nvukien [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước khi hướng dẫn cài đặt, mình lưu ý các bạn download server và SQLyog về, còn client thì theo mình nghĩ các tốt nhất là ra hàng, mua 1 cái đĩa WOW về cài sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều. Nếu các bạn muốn download thì sẽ rất khó khăn vì client của game này vào khoảng 18-20GB tuỳ phiên bản. Các bạn lưu ý server này support patch 3.3.5 nên sau khi cài wow từ CD, các bạn chạy file laucher.exe trong folder cài đặt, đợi nó update lên đến bản 3.3.5 thì stop. Nếu cần link download patcher thì mình sẽ upload còn nếu muốn upload cả client thì có lẽ các bạn phải đợi vài hôm.
    Ngoài server, client và SQLyog ra, các bạn ko cần phải cài đặt thêm bất cứ cái j nữa vì SQL, register web đều tích hợp sẵn trong server files. Mình sẽ hướng dẫn các bạn chạy SQL và web ở dưới.

Cài đặt: Mình sẽ ko hướng dẫn bằng hình ảnh vì thực ra việc cài đặt rất dễ dàng, chỉ vài click là xong nên việc guide bằng ảnh là ko cần thiết.
    B1: Giải nén Server vào ổ C (Thế là xong phần cài đặt server, rất là dễ, ko có j khó khăn cả )
    B2: Giải nén và cài đặt SQLyog
    B3: Vào folder giải nén server ở ổ C, vào folder server (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\Server) Chạy 2 files MySQL.bat va apache.bat (Lưu ý tắt hết các SQL service khác đang chạy trên máy nếu có trước khi chạy MySQL.bat)
    B4: Start SQLyog, port để nguyên 3306, username và password là root - mangos ---> Click connect (Chỉ connect được khi đã chạy MySQL.bat)
    [Only registered and activated users can see links. ]

Chọn Continue

Điền username & pass, chọn connect

Chọn realmd --> Table --> realmlist, click vào table data và chỉnh sửa IP

B5: Vào folder Mangos trong main folder (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\MaNGOS\x32) Chạy 2 files realmd.exe và mangosd.exe
    Thế là xong phần cài đặt và config server. Bây giờ các bạn cài đặt client và vào chơi thôi.
    Quên nữa, chỉnh IP trong client để connect đến server các bạn làm như sau:
    Vào file realmlist.wtf theo đường dẫn riêng của các bạn, của mình là C:\Wrath Of The Lich King 3.3.5a\Data\enUS\realmlist.wtf
    Click chuột phải và chọn edit with notepad.
    Xoá tất cả nội dung trong file realmlist.wtf và thêm vào dòng set realmlist 127.0.0.1
    Ip 127.0.0.1 các bạn thay bằng IP bạn set trong SQLyog lúc nãy.
    All done, bây giờ chỉ việc vào và khám phá thế giới WOW thôi

Đầu tiên xin cám ơn bác nvukien nhiều nhé Nhưng mình nghĩ với 1 game đồ sộ và hay như thế này bác có thể làm hướng dẫn cài đặt rõ ràng chi tiết hơn nữa được ko ý mình là ở mỗi bước bác đều có thể up thêm hình minh họa cho
    những newbie cho mình đỡ bỡ ngỡ đó Nếu có thể làm đc cả clip như các tut hướng dẫn của MU thì tuyệt vời luôn (Chỉ là những góp ý k mang tính đòi hỏi nếu bác thấy khả thi thì uk còn k đừng ném tạ mình nhé ^^)

Và tiện thể bác upload luôn link patch bản 3.3.5 với client đi cho a e nào k có điều kiện thì download luôn Cám ơn bác nhiều nhé
    Lần sửa cuối bởi Masterking0211, ngày 12-07-11 lúc 04:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Masterking0211 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Bạn có thể chỉ cho mình và mọi người cách tạo acc mới đc ko, chứ dùng 1 acc admin làm sao chơi 2 char ở 2 phe khác nhau đc .
    Khách viếng thăm hãy cùng okman22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Bạn ơi tớ down SQLyog (quản lí và chỉnh sửa database): [Only registered and activated users can see links. ] thì bị nói là virut , tắt antivirut đi thì lại bị lỗi crrup bạn up lại giúp mình và các bạn khác nhe

Thành Viên
    Thanks
    61

dùng Navicat thay cho SQLyog cũng được
    Khách viếng thăm hãy cùng ntjna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ntjna vì bài viết này !

okman22 (23-07-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

Ngoài server 3.3.5 ra bạn có server nào cho 4.x.x không, hiện mình đang chơi server global của blizz and private server của molten-wow (server này mới là bản 3.3.5 thôi ) cả 2 server mình đều chơi humen warlock (1 lv 83 và 1 lv80) và cả 2 con đều hơn 6k gs... bây giơ muốn tạo 1 cái server off để ngịch ngich chút mà khó quá, đã thử qua vài server nhưng kết quả là bug tùm lum... bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mình và các bạn khác được không

p/s: I love wow, ai có gì thắc mắc vấn đề in game not server thì có thể pm cho mình nha.... mình sẽ giúp các bạn hết mức có thể, Thank all!
    Khách viếng thăm hãy cùng Luv4ever1105 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

cho mình xin hết các tool của server này ko, mới cài aion + wow + l2 vào, ôi ổ đĩa của tui hết chứa nỗi nữa rồi.
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Thanks
    25

Lâu lắm ko thấy ai reply, tưởng là ko ai hứng thú với game này nên mình ko để ý topic. Về việc cài đặt, các bạn chi cần đọc kĩ bài của mình là làm được, server chỉ là file install.exe, cứ cài vào là xong, ko cần làm thêm bước nào hết. Còn nếu vẫn thấy khó khăn, mình sẽ làm thêm 1 cái tut cụ thể nữa. Còn về yêu cầu core trinity, mình sẽ up cho bạn vào ngày mai nhưng lưu ý trinity là core để dev là chính, chứ để chơi thì rất đơn giản và sẽ thiếu nhiều thứ. Mangos là core build chuẩn nhất ( theo ý kiến của mình). Server 4.x.x thì hiện nay mình đang có 1 bản 4.0.3 nhưng mới chỉ hoàn thiện khoảng 60% thôi, nếu muốn chơi mình sẽ up. Điểm khác biệt lớn nhất của 3.x.x và 4.x.x là có thêm race mới, còn lại thì các class vẫn thế thôi. Bây giờ mình đang bận, tối nay rảnh sẽ up thêm 1 bản server nữa và làm lại 1 cái tut hoàn thiện cho mọi người. have fun
    Khách viếng thăm hãy cùng nvukien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 3 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

Masterking0211 (12-08-11), okman22 (23-07-11), pkopko (09-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi okman22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn có thể chỉ cho mình và mọi người cách tạo acc mới đc ko, chứ dùng 1 acc admin làm sao chơi 2 char ở 2 phe khác nhau đc .
    Cách tạo acc trong mangos server:
    Cách 1: Log in vao sqlyog >> realmd >> account, chon show table bằng cách bấm vào table data giống như show server IP, sau đó bạn điền acc name, pass. Ở cột gm level bạn thay giá trị là 3 nếu muốn acc của mình có full quyền admin, còn nếu ko thì để là 0.
    Cách 2: Ở của sổ Mangosd.êxe lúc chạy server, bạn đợi nó load hết rồi gõ lệnh: account create [username] [Password] hoặc .account create [username] [password]. Có dấu . ở trước câu lênh hay ko bạn thử xem nhé, mình ko nhớ rõ lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng nvukien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

Masterking0211 (12-08-11), okman22 (08-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    11

Bạn chỉ cho tớ cách chỉnh rate exp x2 và chỉnh quái yếu đi 1 tý , đánh boss ko nổi

Thành Viên
    Thanks
    7

Cảm ơn bạn.Mình đã dow server về thấy chơi khá tốt.
    Mà bạn có thể chỉ thêm cách chỉnh các thông số như exp,drop trong game ở đâu ko.Mình tìm mà ko biết.
    Khách viếng thăm hãy cùng gata1401 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. World of Warcraft: The Burning Crusade offline
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 77
    Bài viết cuối: 23-03-11, 02:23 PM
  2. [Release] Server World Of Warcraft 2.3.3 + Hướng dẫn tổng hợp !
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 09-01-09, 05:20 PM
  3. [Hot] Server World Of Warcraft!
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 08-10-08, 10:13 AM
  4. Xin mời các bạn vào tham gia World ò warcraft !.. Miễn phí
    Bởi danielt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-07-08, 08:37 PM