Trợ giúp cho người mới bắt đầu tìm hiểu và dev
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon10 Trợ giúp cho người mới bắt đầu tìm hiểu và dev

Chào các pro,thật tình em cũng mới lập nick tại clb mặc dù cũng đã biết tiếng của forum lẫn dowload các bản server của pro dev cũng khá nhiều rồi.và giờ em cũng có mong muốn được tham gia vào cộng đồng dev võ lâm.Tuy có thể em chưa làm được gì nhưng có lẽ sẽ đóng góp được chút ít gì đó vào cộng đồng dev.
    bản thân em cũng là một IT(mặc dù cũng chỉ biết sơ qua,đủ đụng chạm và đọc code mà thôi) vậy xin pro nào tâm huyết chỉ cho em biết qua về võ lâm offline được dev theo hướng nào,và xử lý ra làm sao với code để có thể fix lỗi.
    điều em cần tạm thời là cách các pro tiếp cận với jx như thế nào ạ để tránh không phải mất nhiều time giải quyết những cái khác(có thể chỉ nói cho em biết cần phải biết cái gì,em sẽ tự tìm hiểu và hỏi đáp khi em không hiểu).
    cảm ơn các pro đã đọc và tham gia góp ý giúp em ạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng de_new xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Ðề: Xin trợ giúp cho người mới bắt đầu tìm hiểu và phát triển(dev

bạn đọc qua hết 3 ebook có trong box , các 2pic có ích trong kho lưu trữ tìm hiểu tự mày mò , cái nào không hiểu post bài hỏi , mọi người sẽ giúp bạn

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    0

có thể điều giờ em hỏi là hơi sớm nhưng em có thể hỏi trước vài điều hay không ạ ?
    + tại sao lại chỉ có thể dùng sql 2000 mà không dùng bản cao hơn ?
    + item hay Q được lưu trong database và hàm chỉ dùng để xử lý hay phức tạp hơn ?
    + các vấn đề thường gặp chung của mọi người khi dev là gì ạ ?(ý em hỏi ở đây là có cần phải qui chuẩn theo 1 bản nào hay không,và thực chất các fix lỗi xảy ra kể cả việt hóa unicode thường mắc phải ở phía bản server hay ở đâu ạ)
    Khách viếng thăm hãy cùng de_new xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

1) Ở các version mới hơi, giao diện khác và nó có những thứ ko hợp với bản cũ ! Nghe đâu 2k5 vẫn chạy dc nhưng bạn sẽ attach db khác 1 chút !

2) item dc lưu trong \Server\Settings\item\
    Quest hay bất cứ cái gì khi bạn nói chuyện giao tiếp với NPC đều nằm ở \Server\Script\

3) Vấn đề thường gặp chung cho người mới dev là hay vội bỏ wa các kiến thức trong ebook để dev ! Ko có Server nào gọi là chuẩn, việc Server (tên, thậm chí quest hay toàn bộ nội dung võ lâm, bạn có thể wuyền tùy chỉnh, ví dụ tạo ra bối cảnh thời Tiếu Ngạo Giang Hồ hay Anh Hùng Xạ Điêu, ăn thua do bạn có ý tưởng để làm hay ko)

Việt hóa bằng tiếng việt ko dấu !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!