Cái này có phải là skill hỗ trợ nhau,Ngũ hành tương khắc không???
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26
    CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Cái này có phải là skill hỗ trợ nhau,Ngũ hành tương khắc không???

Sau 1 thời gian dài tìm hiều về skill mình đã làm được phân tầng skill (hiệu ứng ra theo lv skill), và giờ là cái Ngũ Hành tương khắc và cả cái skill 1x,2x,3x hỗ trợ cho 9x,6x...

Như các bạn đã thấy ở server TKH của Muop. Và đây là 2 hình ảnh để các bạn so sánh.

Hình ảnh này chụp từ server TKH của Muop.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Hình ảnh từ server mình.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Không biết có phải Muop làm cách này hem , nhưng như vậy có phải là hỗ trợ không nhỉ.
    Bạn nào chơi server VNG nhìu thì cho mình xin ý kiến: Mô tả sự hỗ trợ nhau giữa các skill để mình hoàn thiện hơn nữa nè.
    Phát triển trên cái server TQ á.

Mong nhận được sự giúp sức của các bạn. Sau khi hoàn thành mình sẽ có gợi ý để các bạn có thể tìm hiều.

P/s: Nguyên tắc: Chỉ hỗ trợ, không share! Ai cũng có thể làm được cả, chỉ cần suy nghĩ đúng hướng là ra à. Chúc các bạn thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to khoamamktvn For This Useful Post:

f-fantasy (22-07-11), jxvietnam (13-05-11), kemdenny (13-05-11), KingMax (13-05-11), thaihoa91 (13-05-11)

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: Cái này có phải là skill hỗ trợ nhau,Ngũ hành tương khắc khôn

Muốn biết có phải ko cũng dễ , như này nhé :
    - Skill hỗ trợ lẫn nhau tức là khi ta tăng skill (vd là hàn long bát vũ như trong hình) sẽ + lực tay vào cho skill đc hiện thị trong nó ( tức là + lực tay cho Đạt Ma Độ Giang + Long Trảo Hổ Trao).
    Sự hỗ trợ nhau của skill thường là skill 1x hỗ trợ cho skill 5x + 9x, skill 3x hỗ trợ cho skill 9x. Vậy thui

- Còn ngũ hành tương khắc tức là khi ta sử dụng skill đó lên quái + người chơi mà thuộc hệ kị (vd thiếu lâm thì kị hệ hoả) thì dame sẽ giảm đi theo % vd trong skill là 10%. Dame quái bình thường là 1000 máu đi, bây giờ chỉ còn 900 máu thui. Tương tự đối với hệ mộc (kị hệ kim) thì dame sẽ + lên 1100 máu thay vì là 1000.
    @cubin : làm sao vậy hd đc ko, chắc là trong script của skill rùi
    Lần sửa cuối bởi jxvietnam, ngày 13-05-11 lúc 07:58 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nametruong00's Avatar
    Thanks
    213

oh trời cái này hay nè giống VNG rồi hõ trợ skill cấp cao hơn nè á á
    Khách viếng thăm hãy cùng nametruong00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Haha cái này tui cũng mới làm xong haha giấu diếm quá cũng lòi ra
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn biết có phải ko cũng dễ , như này nhé :
    - Skill hỗ trợ lẫn nhau tức là khi ta tăng skill (vd là hàn long bát vũ như trong hình) sẽ + lực tay vào cho skill đc hiện thị trong nó ( tức là + lực tay cho Đạt Ma Độ Giang + Long Trảo Hổ Trao).
    Sự hỗ trợ nhau của skill thường là skill 1x hỗ trợ cho skill 5x + 9x, skill 3x hỗ trợ cho skill 9x. Vậy thui

- Còn ngũ hành tương khắc tức là khi ta sử dụng skill đó lên quái + người chơi mà thuộc hệ kị (vd thiếu lâm thì kị hệ hoả) thì dame sẽ giảm đi theo % vd trong skill là 10%. Dame quái bình thường là 1000 máu đi, bây giờ chỉ còn 900 máu thui. Tương tự đối với hệ mộc (kị hệ kim) thì dame sẽ + lên 1100 máu thay vì là 1000.
    @cubin : làm sao vậy hd đc ko, chắc là trong script của skill rùi
    Ông có yahoo không tui nhờ chút nha cái đó làm xong rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng 01676598479 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Haiz... Có phải là người hôm qua giờ cứ pmm mình miết không nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Icon10 Ðề: Cái này có phải là skill hỗ trợ nhau,Ngũ hành tương khắc khôn

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Haiz... Có phải là người hôm qua giờ cứ pmm mình miết không nhỉ
    Chính nó đấy cuối cùng cũng làm được h chỉ việc sửa lại id skill thui
    à pm tui hỏi cái này với

Thành Viên Tâm Huyết nametruong00's Avatar
    Thanks
    213

à cho mình hỏi 1 cái nếu hỗ trợ skill như zậy thì lực tay thay đổi như thế nào
    nếu như hỗ trợ mà lực tay ko đổi thì cũng như ko
    Khách viếng thăm hãy cùng nametruong00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi nametruong00 [Only registered and activated users can see links. ]
    à cho mình hỏi 1 cái nếu hỗ trợ skill như zậy thì lực tay thay đổi như thế nào
    nếu như hỗ trợ mà lực tay ko đổi thì cũng như ko
    nếu skill đó hỗ trợ tầng 1 của 9x thì ta sẽ thấy lực tay tăng nhưng hỗ trợ tầng 2 thì không thấy tăng lực tay đâu : VD như côn lôn skill Ngạo tuyết tiêu phong chia làm 2 tầng : Tầng 1 là dame lần đầu tiên
    Tầng 2 Khiếu phong tam liên kích : 4 lần nhảy dame tiếp theo sau khi xuất hiện cột khói đen
    Skil 5x Cuồng phong sậu điện hỗ trợ cho tầng 2 khiếu phong tam liên kích thì không thấy lực tay ( Vụ này chắc là khó làm đây vì tầng 2 của skill thì hình như đâu có id đâu để ghép )
    Khách viếng thăm hãy cùng hanamnet1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi hanamnet1 [Only registered and activated users can see links. ]
    nếu skill đó hỗ trợ tầng 1 của 9x thì ta sẽ thấy lực tay tăng nhưng hỗ trợ tầng 2 thì không thấy tăng lực tay đâu : VD như côn lôn skill Ngạo tuyết tiêu phong chia làm 2 tầng : Tầng 1 là dame lần đầu tiên
    Tầng 2 Khiếu phong tam liên kích : 4 lần nhảy dame tiếp theo sau khi xuất hiện cột khói đen
    Skil 5x Cuồng phong sậu điện hỗ trợ cho tầng 2 khiếu phong tam liên kích thì không thấy lực tay ( Vụ này chắc là khó làm đây vì tầng 2 của skill thì hình như đâu có id đâu để ghép )
    Tại bạn ko rành skills chứ ! 1 skills lớn bao gồm nhìu skills nhỏ gôm lại ! Ví dụ skills CB chẳng hạn, 1 skills lớn = 1 skills hiệu ứng rồng bay tới wái + 1 skills hiệu ứng khi đụng quái.... để tạo nên 1 skills đó chứ

Skills ko đơn giản 1 dòng là xong tất cả đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cùng nhau xây dựng OMG RAN (VN) !!!
    Bởi •Shinichi•™ trong diễn đàn Ran Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-07-11, 03:27 AM
  2. Cần hướng dẫn làm cho skill 1x,3x,6x hỗ trợ cho nhau và 9x
    Bởi hanamnet1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-05-11, 09:02 PM
  3. vào đấu trường được mà đánh nhau không chết được +_
    Bởi oceankingdom trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu