Cách điều khiển MuMaker từ xa ???
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    7

Cách điều khiển MuMaker từ xa ???

Bỏ nghiệp game lâu rồi giờ tọc mạch làm lại nên quên hết . Bác nào biết tình hình này hướng dẫn giúp em

Mình cài Server trên 1 con VPS (xem nó như máy chủ đi) và máy mình là máy con giờ mình muốn dùng MuMaker từ máy con mà k cần phải lên máy chủ để chỉnh thì sao hở các bạn ?

1 số thắc mắc của mình

máy con có cần phải cài SQL k ?

trong MuMaker phần config có chế độ Remote thì Ip nhập vào là Ip của Máy Chủ đúng k ?

Liệu có thể dùng chung 1 port k vd 55557 44405 80 ...... hoặc dùng 1 port khác có sẵn mà k cần phải dùng đúng port của nó

hiện tại thì thế các bác k hiểu thì nói để em giải thích rõ ràng hơn nhé mong sự giúp đỡ của các bác
    Khách viếng thăm hãy cùng Berserker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cách điều khiển MuMaker từ xa ???

mở port 1433 rui dùng remote của mumaker là oke bác ak !nếu bác đổi đc port của sql thì có thể dung port khác máy con k cần cài sql !ak tý quên sql của bác phải nâng cấp lên sp4 cái này e k rõ nhưng chưa nâng cấp lên thì e k sử dụng đc kinh nghiệm thôi có j k đúng các bác bỏ quá cho
    Khách viếng thăm hãy cùng loveistodie xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên YeuVo_ThuongCon's Avatar
    Đang ở
    Chuyển bị lặn
    Thanks
    13

Cần thiết
    SQL update Sp4 mới có thể remote đc

Đổi post SQL cho bảo mật

ở máy khác chỉ cần MUMarker và config nó hợp với SQL của mình
    Các PRO Tha Em

Thành Viên
    Thanks
    7

Ok vậy là SQL của máy chủ cần phải up lên Sp4 . Đổi port SQL là sao mình chưa hiểu lắm là đổi cái 1433 đi thành 1 port khác mang 4 chữ số à ????
    Khách viếng thăm hãy cùng Berserker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn nên seack google đi mấy cái đó google nhiều vô kể nếu bạn muốn bảo mật cao thi đổi như mình thấy thì cung k quan trọng lắm vi k có pw sql ng ta cũng k làm ăn đc j còn các bro thì e chưa biết thế nào nếu các bro ra tay thì có đổi port cùng tool vẫn có thể check bác ak vì thế bác cứ yên tâm sử dụng k cần đổi port làm j cho nó phiền phức quan trọng là bác bảo vệ đc pw sql thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng loveistodie xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Berserker [Only registered and activated users can see links. ]
    . Đổi port SQL là sao mình chưa hiểu lắm là đổi cái 1433 đi thành 1 port khác mang 4 chữ số à ????
    =>> k nhất thiết bác có thể open port nào bác thick : 1-65535 thoải mái cho bác lựa chọn
    ~>chú ý k đc trùng với các port đã sử dụng nhé chúc bác thành công

Các Chủ đề tương tự

1. Sao khiêu dâm chết vì AIDS
    Bởi vietmagic trong diễn đàn Tin tức Scandal
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 14-03-12, 08:19 PM
  2. hỏi cach khiến cho đồ ở bãi train mau biến mất
    Bởi wan0124 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-05-11, 09:54 AM
  3. cần hướng dẫn sự khiện bakusa của ss6 2.0.4
    Bởi rongtrang3000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0