cần giúp đỡ khôi phục lại bộ font ban đầu khi chưa cài font TQ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    45

cần giúp đỡ khôi phục lại bộ font ban đầu khi chưa cài font TQ

tình hình là mình cài vl offline nên xài bộ font china PRC chát chít = tiếng V chữ nó cứ loằng ngoằng hết cả lên bây h mình muốn khôi phục lại bộ font cũ trước khi cài font china thì phải làm ntn bây h ai biết chỉ dùm mình với nhé

[Only registered and activated users can see links. ]

Uploaded with [Only registered and activated users can see links. ]
    đây này lỗi của mình ntn viết nhiều chữ có dấu thì nó thành nhỏ xíu = 1 nửa chữ bt à h muốn viết như bt lại thì làm ntn đây
    Lần sửa cuối bởi hanamnet1, ngày 12-04-11 lúc 04:28 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng hanamnet1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: cần giúp đỡ khôi phục lại bộ font ban đầu khi chưa cài font T

Bạn vào Start => Control Panel => Regional anh Language Options => tap Advanced chọn English(United States) sau đó restart máy lại.
    Tiếp tục vào Start => Control Panel => Regional anh Language Options => tap Languages => bỏ dấu chọn trong Install file for East Asian Languages. Khi gỡ bỏ nó yêu cầu bỏ đĩa win vào thì chọn đến đường dẫn font.
    Xong
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

@hanamnet1: Mình và hầu hết mọi người hoạt động trong Box Jx này đều cài fons china và có bị sao đâu ?
    Cái bạn vấp phải là do trước đó bạn có coppy rùi dán vào Y!M nên khi bạn viết nó mới nhận fons chữ như vậy.

Nếu để ý thì câu:
    sao mà buồn thế này nhỉ
    chỉ có đoạn
    n thế này nhỉ
    là bị loằng ngoằng
    Khách viếng thăm hãy cùng GameMaster72 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

....! KingStone's Avatar
    Thanks
    105

Trích dẫn Gửi bởi gamemaster72 [Only registered and activated users can see links. ]
    @hanamnet1: Mình và hầu hết mọi người hoạt động trong box jx này đều cài fons china và có bị sao đâu ?
    Cái bạn vấp phải là do trước đó bạn có coppy rùi dán vào y!m nên khi bạn viết nó mới nhận fons chữ như vậy.

Nếu để ý thì câu:
    sao mà buồn thế này nhỉ
    chỉ có đoạn
    n thế này nhỉ
    là bị loằng ngoằng
    tại nó có dấu @@
    Khách viếng thăm hãy cùng KingStone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi GameMaster72 [Only registered and activated users can see links. ]
    @hanamnet1: Mình và hầu hết mọi người hoạt động trong Box Jx này đều cài fons china và có bị sao đâu ?
    Cái bạn vấp phải là do trước đó bạn có coppy rùi dán vào Y!M nên khi bạn viết nó mới nhận fons chữ như vậy.

Nếu để ý thì câu:
    sao mà buồn thế này nhỉ
    chỉ có đoạn
    n thế này nhỉ
    là bị loằng ngoằng
    font mình khắc phục lại đc rồi nhưng mà không phải như lời bạn nói là mình coppy rồi paste vào đâu mình chat hẳn hoi đấy
    Khách viếng thăm hãy cùng hanamnet1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. xin fần mềm đổi nhanh server có font sang no font
    Bởi hackervhs trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-01-11, 06:43 PM
  2. Cách chuyển từ Font TQ sang Font English
    Bởi alimutrinh80 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-08-10, 07:51 PM