All TBL Han Viet 100% , scenesinfo 100%. - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    31

Ðề: All TBL Han Viet 100% , scenesinfo 100%.

sao tui việt hoá tất cả các file XML và TBL trong file map rùi mà sao khi vào game chẳng thấy vật pảhm nào chũ tiếng việt vâỵy tui làm sao hay sao hay can phải việt hoá thêm ở phần nào nữa bác cuong giúp tui với
    Khách viếng thăm hãy cùng longnhi1210 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên docnhan's Avatar
    Thanks
    19

sao tui việt hoá tất cả các file XML và TBL trong file map rùi mà sao khi vào game chẳng thấy vật pảhm nào chũ tiếng việt vâỵy tui làm sao hay sao hay can phải việt hoá thêm ở phần nào nữa bác cuong giúp tui với
    Các file này chỉ co chức năng VH các vật phẩm rơi trên đất và ở trong hành trang của bạn thôi còn ở trong shop thì phải VH cilent.
    Khách viếng thăm hãy cùng docnhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

trời cũng hok được thì tui mới hỏi thui tui hiểu là nó có tiếng việt các món dồ trong hành trang nhưng mà tui hok thya61 được thì mói hỏi chắc làm sai cái gì đó rùi để khi nào làm lại coi sao
    Khách viếng thăm hãy cùng longnhi1210 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    19

Bạn copy các file này vào thư mục map trong server nhé , nếu không được thì chụp hình cho mình xem.

Thành Viên
    Thanks
    31

mới xoá cái server cũ rùi wen hok lau cái dó lại bó tay dể mình việt hoá lại đã

Thành Viên
    Thanks
    5

- Việt hoá scenesinfo = 100% là 1 việc hết sức vất vả vì phải nắm được tất cả NPC truyền tống, xa phu, item nguyên bản có chức năng di chuyển nhân vật sang map khác...
    => Đây là 1 đoạn code đơn giản của NPC xa phu vương thành 5099 nha:
    <embranchment id="22" active="1">
    <conditions>
    <selfcountry value="1"/>
    <isguard/>
    <gold type="Great" value="199"/>
    </conditions>
    <actions>
    <goto name="Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" pos="234,257"/>
    <gold type="Sub" value="200"/>
    <notify content="BandaduocchodenBOSS集中营,tra40 _luongphidixe."/>
    <var type="Set" name="state" value="-2"/>
    </actions>
    </embranchment>
    - Dòng quan trọng nhất là đây:
    <goto name="Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" pos="234,257"/>
    - Lệnh này sẽ move nhân vật đến map BOSS集中营 tên map là tai_groupmap1 và có id map là 433( ở sv mình là 433 còn sv khác không biết có thay đổi gi không nha !)
    - Nếu bạn việt hoá trong scenesinfo.xml BOSS集中营 là Doanh trại Boss thì NPC 5099 sẽ không hiểu là Doanh trại Boss là cái map nào (vì con xa phu goto đến "Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" chứ không phải goto đến "Khu-Trung-Lap·Doanh trai boss")
    - Đó là một trong những kinh nghiệm xương máu của mình về thằng scenesifo.xml, mình có 1 vài lưu ý nhỏ sau đây :
    * Tên map không có dấu khoản trăng " " và nếu muốn dùng dấu khỏang trắng bạn phải dùng dấu khoản trắng đặc biệt phù hợp với code GB2312.
    * Tên map không dài quá 30 char, chẳng hiểu sao mình viết tên map hơn 30 char là ra đi ngay cái sv.
    * Có vài map đặc biệt nếu muốn dùng xaphu goto đến đó phải add map đó vào khu vuc75 id = country theo sv ví dụ map dùng chung cho tất cả quốc gia phải add vào khu trung lập, muốn map riêng biệt nhau thì add vào khu vực map từng quốc gia.

p/s Mình có nghe cuongca nhắc về bạn là 1 "siêu nhân" có thể việt hoá all table map trong 30p thì thật là quá siêu, nếu được bạn có thể cho mình yahoo hoặc add nick của mình [Only registered and activated users can see links. ] để anh em có thể trao đổi kiến thức, kinh nghiệm cùng nhau phát triển và làm sống lại zt privary. Thân ái
    Khách viếng thăm hãy cùng luckymen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến luckymen vì bài viết này !

docnhan (18-04-11)

Thanks
    19

Thật sự là mình nghĩ cũng không cần VH cái scene info làm j cho mệt, được có cái chữ nhỏ xíu trên góc bản đồ thôi mà mất nhiều công, thực sự người chơi chỉ cần VH xa phu để biết đi đến đâu là đủ rồi. Thời gian để VH những cái khác hay hơn. đơn cử phần mrquest Đáng để VH hơn rất nhiều vì hầu hết các chức năng mới phó bản event đều nằm ở đây( Bác Phúc có thể dùng cái này để làm event) .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. Xin File Viet Hoa 99%
    Bởi kobihoang1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-06-11, 07:04 PM
  2. Patch Viet Hoa
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-12-10, 09:14 PM
  3. van de viet hoa tieng viet
    Bởi nhatminh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu