Em muon 1 server+client+path+Huong Dan cài TLBB
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    5

Em muon 1 server+client+path+Huong Dan cài TLBB

Em đã cài thành công TLBB offline, nhưng theo nhung gi anh HD chỉ de chỉnh sửa thì em ko làm dc, chắc tai nó chay trên máy ảo. Em tìm mọi cách nhưng ko thể nào chỉnh như ý muốn. Em down thử cái server cua topic [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhưng cái sẻver ko chay dc
    Còn client thi ko co path hay gì đó, nó nói là ko ki' noi quy gi do. nen ko chay dc....
    Anh cứu em với, cho em 1 server+client+path+HuongDan
    Thanks anh
    Khách viếng thăm hãy cùng mozilamedia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    9

Ðề: Em muon 1 server+client+path+Huong Dan cài TLBB

Trích dẫn Gửi bởi mozilamedia [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đã cài thành công TLBB offline, nhưng theo nhung gi anh HD chỉ de chỉnh sửa thì em ko làm dc, chắc tai nó chay trên máy ảo. Em tìm mọi cách nhưng ko thể nào chỉnh như ý muốn. Em down thử cái server cua topic [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhưng cái sẻver ko chay dc
    Còn client thi ko co path hay gì đó, nó nói là ko ki' noi quy gi do. nen ko chay dc....
    Anh cứu em với, cho em 1 server+client+path+HuongDan
    Thanks anh
    "Em đã cài thành công TLBB offline, nhưng theo nhung gi anh HD chỉ de chỉnh sửa thì em ko làm dc, chắc tai nó chay trên máy ảo.". Cài thành công rồi thì thôi, không sửa được thì sửa lại đến khi nào được thì thôi, không biết cách sửa thì lên clb xem hướng dẫn, đa số ai ai cũng chạy máy ảo vẫn sửa ok. Mấy thứ bạn cần đều có sẵn trên diễn đàn hết chỉ cần tìm là thấy.
    Khách viếng thăm hãy cùng khieuthien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Không phải, anh nhầm rùi ý em là em sài cái bản do anh HD úp lên ko dc.
    Zoi lai em ko bik tìm mấy cái này như anh HD chỉ:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Em muốn anh HD chỉ em cách sửa và chỉnh Shop knb hay là EXP khi đánh wai, tiền trong người,.....
    Bắt đầu là table t_char : chứa nội dung, thông tin nhân vật...

Từ cửa sổ query bạn có thể gõ lệnh
    Code:

select * from t_char where accname="huuduyen"

Ở đây huuduyen là tên tài khoản của mình. Lệnh trên xuất tất cả thông tin cở về nhân vật trong table t_char ra cho bạn xem và chỉnh sửa.

Ta lướt qua các cột:

* aid : số thứ tự (cột tự động tăng dần) - không cần quan tâm cũng được
    * accname : tên tài khoản
    * charguid : ID nhân vật - hiển thị dạng thập phân - trong game hiển thị dạng thập lục phân
    Ví dụ: trong game nhân vật có ID là 3C336A98 thì chuyển sang thập phân tức nhân vật có ID là 1010002584
    Điều này cho phép GM dễ dàng theo dõi các tài khoản trong game vì truy xuất đến thông tin nhân vật thông qua tên tài khoản và tên nhân vật hơi khó khăn. Vì đôi khi tên nhân vật chứa kí tự đặt biệt...
    Code:

select * from t_char where charguid=1010002584

* charname : tên nhân vật
    * title : Danh hiệu
    * pw : mật khẩu cấp 2 trong game, có dạng +xxxxxx
    * sex : giới tính : 0 : nữ; 1 : nam
    * level : cấp độ
    * enegry : tinh lực
    * enegrymax : giới hạn tinh lực
    * outlook : chưa biết
    * scene : ID map đang đứng
    * xpos : toạ độ x
    * zpos : toạ độ z
    * menpai : ID môn phái
    0 Thiếu Lâm
    1 Minh Giáo
    2 Cái Bang
    3 Võ Đang
    4 Nga My
    5 Tinh Túc
    6 Thiên Long
    7 Thiên Sơn
    8 Tiêu Dao
    9 Không có
    * hp : máu, huyết
    * mp : khí, mana
    * strikepoint : điểm tiếp xúc
    * str : cường lực
    * spr : nội lực
    * con : thể lực
    * ipr : trí lực
    * dex : thân pháp
    * logouttime : giờ thoát game (s)
    * logintime : giờ vào game (s)
    * creatime : giờ tạo nhân vật (s)
    * haircolor : màu tóc
    * hairmodel : kiểu tóc
    * facecolor : màu mặt
    * facemodel : kiểu mặt
    * vmoney : tiền vàng
    * isvalid : hợp pháp
    * exp : điểm kinh nghiệm
    * pres : dữ liệu các kỹ năng, skill (chi tiết dữ liệu sẽ được giải thích sau)
    * mdata : dữ liệu các thông số nhiệm vụ trong game: số lần chuyển sinh, đã hoàn thành nhiệm vụ nào, số lần, ....(chi tiết dữ liệu sẽ được giải thích sau)
    * mflag :
    * relflag :
    * settings : thiết lập trong game : vị trí các skill, cấu hình tuỳ chỉnh trong game: chặn hảo hữu, tổ đội...
    * dbverision : chưa biết
    * shopinfo : thông tin thương hội (chi tiết dữ liệu sẽ được giải thích sau)
    * carrypet : pet mang theo (chi tiết dữ liệu sẽ được giải thích sau)
    * guldid : ID bang hội ( -1 : không có Bang)
    * teamid : ID tổ đội ( -1 : không có)
    * headid :
    * erecover :
    * vigor : hoạt lực
    * maxvigor : giới hạn hoạt lực
    * vrecover :
    * pwdeltime : giờ xoá pass 2
    * pinfo : thông tin cá nhân
    * bkscene : map cũ (trước khi chuyển sang map mới)
    * bkxpos : toạ độ x map cũ
    * bkzpos : toạ độ z map cũ
    * titleinfo : thông tin danh hiệu
    * dietime : giờ chết (s)
    * cooldown : chưa biết
    * bankmoney : tiền vàng trong rương
    * bankend :
    * rage : chưa biết
    * reserve : chưa biết
    * dinfo : chưa biết
    * defeq : chưa biết
    * guildpoint : điểm cống hiến Bang
    * menpaipoint : điểm môn phái
    * gevil : bang hội chiến
    * pkvalue : sát khí : -2, -1, 0, 1, 2, 3
    * otime : thời gian online (s)
    * deltime : giờ xoá
    * expinfo : thông tin exp
    * savetime : giờ lưu thông tin lần cuối
    * crc32 : chưa biết
    * pvpinfo : tình trạng pk
    * loginip : IP đăng nhập (mã hoá)
    * pkvaluetime : thời gian giá trị sát khí
    * fatigue : giới hạn thời gian chơi
    * yuanbao : nguyên bảo
    * visualgem : thông tin ngọc sử dụng
    * isolditem : chưa biết
    * uipoint : điểm cá nhân
    * zengdian : điểm tặng
    cái phần này của anh HD, em làm wai mà ko dc. query là cái gì?
    Em tìm mọi cách để kiếm và chỉnh sửa nhân vật theo ý muốn, nhưng bó tay, anh HD chỉ sơ sơ wa.
    Zới lại làm sao chạy client khác được , mà van sai server đó. Em thử coppy cái Launch.ini bỏ vào nhưng cũng bó tay
    Script Q123 đã Việt hoá

Share script TLBB server đi Q 123 đã Việt hoá

Link : script_Q123.zip.ods

Update link mediafire đây script_Q123.zip
    Download về đổi phần mở rộng của file thành .zip (xoá .ods)

Xong giải nén rồi copy vào máy ảo /Public/Script/
    còn cai nay nữa: /Public/Script/ em ko bik nó ở đâu, khi server của em chỉ là 1 file .vmw
    Lần sửa cuối bởi mozilamedia, ngày 25-03-11 lúc 12:56 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mozilamedia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61
    ái phần này của anh HD, em làm wai mà ko dc. query là cái gì?
    Em tìm mọi cách để kiếm và chỉnh sửa nhân vật theo ý muốn, nhưng bó tay, anh HD chỉ sơ sơ wa.
    Zới lại làm sao chạy client khác được , mà van sai server đó. Em thử coppy cái Launch.ini bỏ vào nhưng cũng bó tay còn cai nay nữa: /Public/Script/ em ko bik nó ở đâu, khi server của em chỉ là 1 file .vmw
    nói thật là với kiến thức của bạn về tlbb off thế này. những người commen giúp thấy nản lắm. tui đã gặp mấy trường hợp nói cái gì cũng không biết chỉ muốn team cho từ a-z (nhà có quán nét mà mỗi hôm ngồi một máy)

bạn nên nói rõ là hiện giờ đang dùng bản sever vmware của ai up, sever là bản nào lấy từ đâu. đã có những soft nào hỗ trợ. nếu đã cài và chơi đc rùi thì cần 2 soft cơ bản là Winscp và Navicat. Winscp là dùng để kết nối vào máy ảo. còn Navicat dùng để chỉnh nhân vật. nên chịu khó đọc và tìm đi. phải hiểu đc các phần cơ bản thì mọi người mới giúp đc

ái phần này của anh HD, em làm wai mà ko dc. query là cái gì?
    Zới lại làm sao chạy client khác được , mà van sai server đó. Em thử coppy cái Launch.ini bỏ vào nhưng cũng bó tay còn cai nay nữa: /Public/Script/ em ko bik nó ở đâu, khi server của em chỉ là 1 file .vmw
    nói thật là với kiến thức của bạn về tlbb off thế này. những người commen giúp thấy nản lắm. tui đã gặp mấy trường hợp nói cái gì cũng không biết chỉ muốn team cho từ a-z (nhà có quán nét mà mỗi hôm ngồi một máy)

bạn nên nói rõ là hiện giờ đang dùng bản sever vmware của ai up, sever là bản nào lấy từ đâu. đã có những soft nào hỗ trợ. nếu đã cài và chơi đc rùi thì cần 2 soft cơ bản là Winscp và Navicat. Winscp là dùng để kết nối vào máy ảo. còn Navicat dùng để chỉnh nhân vật. nên chịu khó đọc và tìm đi. phải hiểu đc các phần cơ bản thì mọi người mới giúp đc
    Lần sửa cuối bởi huuduyen_05, ngày 25-03-11 lúc 03:12 PM. Lý do: double post
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi 0241618026 [Only registered and activated users can see links. ]

Zậy mình chỉ cần cài cái Navicat thôi àk, còn cái wincp là để nói Navicat với sẻver hở
    Đây này, link của Topic mà mình cai thành công đây
    nhưng ko có path, bạn xem và kiem cho mình cái path để chơi client khác dc hok
    Lần sửa cuối bởi mozilamedia, ngày 25-03-11 lúc 01:25 PM.

Thành Viên
    Thanks
    61

Trích dẫn Gửi bởi mozilamedia [Only registered and activated users can see links. ]
    Zậy mình chỉ cần cài cái Navicat thôi àk, còn cái wincp là để nói Navicat với sẻver hở
    Đây này, link của Topic mà mình cai thành công đây
    nhưng ko có path, bạn xem và kiem cho mình cái path để chơi client khác dc hok
    oạck chơi đc chưa mà bạn bảo thành công vậy. nếu bạn dùng bản này thì mình chịu. lần trc mình cũng cài thử nhưng mà hok mò nổi cái bản này.

òn cái wincp là để nói Navicat với sẻver hở
    để chơi đc tlbb off quan trọng là Sever và Clien.
    Clien thì ko phải nói nhỉ, còn sever thì khi bạn down bản SeverTLBB đó là file máy ảo đã tích hợp sẵn tất cả. Vmware worktation dùng để chạy file đó. Khi đó nó như là một cái máy tính khác trong máy của bạn rồi. vì sever tlbb chạy trên HDH Linux mà chúng ta thường chỉ có Window. nên muốn chơi thì phải dùng đến máy ảo. còn Winscp là dùng để kết nối đến máy ảo làm các việc như:copy file giữa máy thật và máy ảo, chỉnh sửa file trong máy ảo. Navicat thì kết nối đến Database của Sever nơi lưu giữ những thông tin về nhân vật để bạn có thể chỉnh sửa được nhân vật của mình
    Khách viếng thăm hãy cùng 0241618026 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Hic, mình cài don gian mà, hồi nảy mình da cài Navicat roi, nhưng chỉnh EXP server và Char thì ko bik nó nam ởdau9565 kiem lòi con mat chỉ mình nha

Thành Viên
    Thanks
    61

Hic, mình cài don gian mà, hồi nảy mình da cài Navicat roi, nhưng chỉnh EXP server và Char thì ko bik nó nam ởdau9565 kiem lòi con mat chỉ mình nha
    Hướng dẫn chỉnh sửa file Server/Config/ConfigInfo.ini file này trong máy ảo nhá
    [Global]
    DropParam=1.0 ;Điều chỉnh tỉ lệ Drop chỉnh cái này vừa thôi
    [Exp] ExpParam=300.0 ;exp rate đây là exp x300 đó

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 0241618026 vì bài viết này !

mozilamedia (25-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    5

Sax, cai sẻver chay là nó màu đen mà, Mình ko thay folder nao ca
    Ban pm cái yahoo cua minh nói cho lẹ, chứ forum lâu wa, lại còn lag VBB nữa, zay nha

PM:

mozilamedia
    Lần sửa cuối bởi mozilamedia, ngày 25-03-11 lúc 03:31 PM.

Các Chủ đề tương tự

1. Xin path việt hóa client tlbb v2.0 link new
    Bởi toan7a42002 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-02-11, 10:12 AM
  2. Up lai video huong dan cai TLBB ofline
    Bởi Long_222 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-02-11, 09:31 AM
  3. Giúp Về Cái Path Client
    Bởi hoivegame trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7