[JX] Tổng hợp các câu hỏi thường gặp khi chơi võ lâm offline - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 46
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Tổng hợp các câu hỏi thường gặp khi chơi võ lâm offline

Lần sau gõ tiếng việt có dấu ! Ko gõ dấu sẽ bị del bài !

Việc load ra 5 dòng IP nhanh hay chậm tùy thuộc vào máy bạn là máy mạnh hay yếu ! Tầm 1 GB RAM thì cũng tạm, bạn ráng chờ 5 - 15 fút nó sẽ hiện ra thui !

Thời xưa, do tui ko bít, ko chịu chờ, mà cài mãi tận 1 năm trời mới thành công, cứ chờ 2 - 3 fút thấy ko lên là tắt, tận 1 năm sau, ráng chờ thử coi thì sau 15 fút nó lại hiện ra, mừng gần chết !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên JackSparrow's Avatar
    Thanks
    5

Cho hỏi cái này nha thaihoa.Lâu quá k gặp.Lỗi k chịu chạy 5 dòng là 1 chuyện.Còn tui đây chưa chạy 5 dòng nó đã tắt ngay cái khúc lên số.Chã hiểu lỗi gì. Tui nhớ là tui cài quá chuẩn luôn đó.Ai giúp tui với.Hỏi hoài chã ai fix dc
    Khách viếng thăm hãy cùng JackSparrow xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆
    Đang ở
    ████████
    Thanks
    97

Chắc bạn đang xài sv AWJX. bạn vô thư mục scripts xóa file " tiếng tầu skill " đi là sẽ hết.
    Còn không bạn kt xem máy có bị nhiễm virut không?
    1 x 9 + 2 = 11
    12 x 9 + 3 = 111
    123 x 9 + 4 = 1111
    1234 x 9 + 5 = 11111
    12345 x 9 + 6 = 111111
    123456 x 9 + 7 = 1111111
    1234567 x 9 + 8 = 11111111
    12345678 x 9 + 9 = 111111111
    123456789 x 9 +10= 1111111111

Thành Viên JackSparrow's Avatar
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi SaoThaiBinh72 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chắc bạn đang xài sv AWJX. bạn vô thư mục scripts xóa file " tiếng tầu skill " đi là sẽ hết.
    Còn không bạn kt xem máy có bị nhiễm virut không?
    Đúng mình đang sài sẻver hút hít. Mà file tiếng tàu là sao.Mình sài server có font mà sao lại xóa file tiếng tàu dc.Mình đã cài lại win. rồi. sẻver thì mình cài rất chuẩn ( vì bõ lâu cài lại nhưng vẫn nhớ ).Nhưng bị lỗi đó. mng bạn giúp. Thân
    Khách viếng thăm hãy cùng JackSparrow xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Với server hút hít thì có một cái bug thế này mình chưa test hết tất cả để đưa ra kết luận mình chỉ gặp lỗi đó ở 1 Folder mà thôi, mình add thêm script vào thư mục script\item (Mình viết nhiều code cho các item QuestKey) do folder này nhiều script quá nên nó có lỗi bật lên hiện số tắt lun, sau đó mình xoá bớt script đi thì nó chạy bình thường, bạn xem trong lúc bạn dev bạn add thêm các file script vào thư mục nào nhiều không, nếu có thử xoá bớt xem nào

Còn về file "tiếng tầu skill" thì là thư mục này script\skill爱玩的 đó bạn xoá cái thư mục này đi
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 22-07-11 lúc 12:11 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến f-fantasy vì bài viết này !

JackSparrow (22-07-11)

Thành Viên
    Thanks
    14

Khi bạn set GM thì nhân vật của bạn có thể tăng kn, lấy đồ xịn v.v. miễn phí
    Thường phải đặt tên/đổi tên trong phần TENADMIN của file /scripts/global/admin.lua trên server trước khi chạy server. Nếu quên thì chỉ việc tắt GameServer.exe, sửa, rồi chạy lại GameServer thôi, không cần tắt bissop hay goddess gì gì đó.

Những server khác nhiều khi phải sửa thêm file như bản sóng gió tình yêu phải sửa file /scripts/batca2tay/batca2tay2.lua . Bạn nên đọc topic của mỗi sv sẽ có thông tin.

Sau khi tên GM đã set thành tên nhân vật của bạn. Log vào nhân vật bạn và nói chuyện với NPC start up (thường là xa phu hoặc là ông đứng đối diện cái em hổ trợ gamer, trước cổng cao trong sân Ba Lăng Huyện á). Khi nói chuyện bạn sẽ thấy thêm 1 dòng mới về chức năng GM.
    hướng dẫn mình cái này với
    Khách viếng thăm hãy cùng cuonglupin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Có ai biết cột AIMode AIParam1 AIParam2 AIParam3 AIParam4 AIParam5 AIParam6 ....... trong NPCs.txt có tác dụng gì không vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mấy anh à em bị lỗi ntn mấy anh giúp em với..1. Em vào phần Server game thì không chạy 5 IP.
    2. Và nhấp vào Clint của game.exe chơi thì nó bị lỗi Erorr ..The Aplication ....(0xc000012d)...gì đó.
    anh giúp em với hoặc Team em cài giúp em với anh.
    Và những người khác ai rãnh giúp em cài với...em hậu tạ
    Khách viếng thăm hãy cùng PrinceAngell xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thienma_kt's Avatar
    Thanks
    13

Cài không đc.........cứ bị như vậy nè............
    [Only registered and activated users can see links. ]

Uploaded with [Only registered and activated users can see links. ]

Mà cài cái sever TSBD trên win ảo của bác " Slimfit" bên vn-zoom thì vẫn chạy đc bình thường....

Lần sửa cuối bởi thienma_kt, ngày 04-09-11 lúc 07:31 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thienma_kt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi thienma_kt [Only registered and activated users can see links. ]
    Cài không đc.........cứ bị như vậy nè............
    [Only registered and activated users can see links. ]

Uploaded with [Only registered and activated users can see links. ]

Mà cài cái sever TSBD trên win ảo của bác " Slimfit" bên vn-zoom thì vẫn chạy đc bình thường....

Có thể do cái máy thật tranh mất IP 192.168.1.2
    Hoặc do máy ảo config sai chỗ nào đó
    STRONGEST MAN

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này