Age of Empires: Giúp em cách lên đời nhanh với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Thanks
    0

Age of Empires: Giúp em cách lên đời nhanh với

mấy huynh giúp em với.. em biết đánh đế chế đc hơn 1 năm... nhưng mà lên đời vẫn gà gà sao ấy
    toàn bị thằng cu gần nhà chăn gà
    em với nó mua quân = nhau mà sao nó lên đời nhanh quá
    em toàn phút 13 mới nhấn
    có cách nào giúp em đc ko..
    VD cách mua quân.. cách đánh... đánh mấy nông dân.. tầm phút thứ 11 nhấn lên đời là đẹp ( hok thì 12 cũng được .. hơn nữa càng tốt ) ai có chiến thuật gì thì chỉ dùm em nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng 142655278 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    67

Ðề: Age of Empires: Giúp em cách lên đời nhanh với

Mình koo phải pro nhưng cảm thấy khả năng cũng koo tệ lắm (thường là đầu 11 click hoặc gần 11 click 3) tất nhiên thi thoảng vẫn có trận hơn 12 mới click.

Cách đánh của mình là : Vào trận cho 2 phu xây 1 nhà BE,dân thứ 3 đi mở đường,xong khi 2 dân xây be "gần xong" thì tách 1 đứa ra đi về hướng khác,khi nhà BE xây xong thì cũng là lúc dân thứ 4 ra (tách ra 4 hướng để dò lương).
    Sau đó cho dân gần nhất đóng BG rồi làm lương,thằng thứ 6 ra cho xây be thứ 2,thứ 7 ra cho làm lương(cố gắng để ko chậm phu hoặc có chậm thì tầm 1'30s trong game mua thằng thứ 8 là được).

dân thứ 6 đóng xong be thì cho đi dò xung quanh (bố trí của AOE là kiểu gì quanh nhà cũng có 1 mỏ hươu hoặc 1 vài con voi gần nhà,dò thấy thì lùa về nhà chính luôn.Chú ý làm gỗ,xây BE khi pop 10,14,18,22.Trong lúc lùa hươu voi thì nhớ cho 1 dân đi dò đường thay dân 6.Đủ 120 gỗ thì ưu tiên chọn mỏ gỗ gần nhất để đóng BS làm,cho 6 dân chặt gỗ (thường thì 6 dân chặt gỗ là đủ,koo thừa koo thiếu).
    Cố gắng mở đường để tìm đủ thực lên đời,khi 1 bãi quả,bãi thịt gần làm xong thì tách dân đến bãi mới.
    Mình thường chơi 24 hoặc 25 dân.(Chỉ 6 dân chặt gỗ) còn lại làm thịt,cố gắng khi 24,25 dân thì cũng gần đủ thịt hoặc đủ thịt click đời 2,lúc đó thường là khoảng hơn 7' hoặc 8 phút.
    Cũng với 6 dân làm gỗ còn 18,19 dân làm thịt thì khi bạn lên 2 xây nhà xong cũng vừa lúc click 3,lúc này thường là hơn 10' hoặc đầu 11.

Khi lên đời tuỳ loại quân gỗ hay vàng mà bạn phân phối lại dân làm thịt,gỗ.

Cách đánh cuar mình là thế,nhưng cũng tuỳ loại quân,các loại quân đặc biệt như shang,assy,yamoto,roman thì cách phân phối khác,còn bạn muốn nhanh lên tay thì chịu khó xem nhiều clip đánh của các pro,mình đảm bảo với gà thì xem nhiều đánh nhanh lên tay hơn là bạn cứ mò mẫm đánh ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng DJMaster xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!