Hướng Dẫn Sữa Lỗi auto restart do file igxprd32 và các lỗi tương
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành Viên
    Thanks
    0

Hướng Dẫn Sữa Lỗi auto restart do file igxprd32 và các lỗi tương

Không Bít có ai hướng dẫn cái này chưa. Cái này không phải mình đi chôm chỉa mà là kinh nghiệm bản thân sau hơn 1 năm vật lộn với cái lỗi này trên máy của mình. H thi mình choi vô tư rùi. Mừng Ghê, đem chia sẻ cho anh em tí.

Máy của mình có cấu hình khá tốt intel core 2 dual 2.0, ram 1G, card onboard intel(R) 965 espress chip set Family. Thế nhưng khi chơi game này, hoặc là FIFA ONLINE 2(trước kia là wining elevent PS2) là bi lỗi auto restart bởi file IGXPRD32 ( hiện tượng là màn hình bị nhoè đi rồi xuất hiện một màn hình xanh "chết chóc" và sau đó là restart, hay dân chuyên ngành IT gọi là lỗi Dump). Mình tuy không giỏi về IT nhưng sau 1 thời gian tìm hiểu và thử đủ mọi cách rốt cuộc mình đã tìm ra cách khắc phục. Điều cần làm là bạn nên giữ bình tĩnh đừng bực tức, và làm theo hướng dẫn của mình thì bạn sẽ tìm ra được cách khắc phục thôi(mình bị lỗi này hơn 1 năm rồi đấy các bác, h mới sữa được)

Cách khắc Phục của mình như sau:

1. Huỷ bỏ chế độ auto restart và Dump theo huong dẫn sau:
    Thay đổi kích thuớc file Swap
    Bấm vào nút Start
    Bấm phải vào My computer sau đó bấm vào properties
    Sau đó chọn tab Advanced ,sau đó bấm vào Setting của tuỳ chọn Performance , nó sẽ xuất hiện hiện một bảng mới để bạn có thể thay đồi kích thuớc của file ảo.
    Sau đó thay đổi Initial Size và Maximum Size.
    Bạn hãy để hai giá trị này bằng nhau (có thể cho giá trị bằng với kích thước Ram của máy bạn hiện có)
    Sau đó bấm vào nút Set , hệ thống sẽ yêu cầu bạn restart lại , sau đó bạn ok tất cả rồi restart lại
    Xoá Minidump files và Sysdata.xml
    Bạn tìm đến thự mục c:\Windows\Minidump directory và sau đó xoá tất cả những gì bạn thấy trong thư mục này (Bạn phải chọn chế độ “Show hidden files “ ) nếu trong Windown bạn không tìm thấy Floder như trên thì có thể tìm Floder MnDump, hoặc MiniDump gì đó mình wen rồi
    Bạn tiếp tục tìm đến thư mục c:\Documents and Settings folder sau đó search tìm fileSysdata.xml … sau đó xoá file bạn vừa tìm thấy. nếu không có thì thôi.
    Sau đó Restart lại máy một lần nữa .
    Xoá bỏ chế độ Auto Restart của Win XP
    Bấm chuột phải vào My computer , sau đó chọn Properties
    Chọn Advanced tab , sau đó bấm vào nút Setting của tuỳ chọn Start-up and Recovery
    Sau đó bạn bỏ tuỳ chon Automatically Restart , rồi bấm OK
    Vô hiệu Memory Dump
    Bấm chuột phải vào My computer , sau đó chọn Properties
    Chọn Advanced tab , sau đó bấm vào nút Setting của tuỳ chọn Start-up and Recovery
    Tại tab Write debugging information sau đó chọn (none) , rồi bấm Ok
    Ok một lần nữa …
    ( nguồn [Only registered and activated users can see links. ])

2. Login và Game chơi típ cho tới khi bị Dump lần nữa, nhưng làn này màn hình xanh sẽ tồn tại rất lâu. Hì, công việc của bạn là lấy giấy bút ghi lai dòng thứ 2 từ trên xuống " this Prolem.....cause by File :<tên File>..." ở đây lỗi của mình là file igxprd32. Sau khi ghi tên File gây lỗi xong, restart lai máy, vô start>search> điền tên file đó vào> xuống phần more advanced options check vào tất cả các ô> bấm search, sau đó ở ô kết quả bạn di chuột tới vi trí file đó xem nó thuộc về phần nào của máy, (file igxprd32 là file của driver cảd màn hình). Thế là bạn đã xác định được rõ nguyên nhân rồi. Tiếp theo là cách khắc phục.

3. Dành cho File Igxprd32 thôi. còn các lỗi khác thì tuỳ nguyên nhân bạn vừa tìm được ở trên mà tìm cách khắc phục nha.
    Bạn kiểm tra lai driver card màn hình của mình đã update đầy đủ chưa, bằng cách start>run>dxdiag> chọn thẻ tab dispay xem ô bên phải. Bạn nên chú ý tới 2 dòng là vesion và date. Nếu bạn thấy Date đó cách hiện tại quá xa (>6 tháng) thì bạn phải update driver rồi đó.

4. Cách update nếu bạn dùng card màn hình của intel thì bạn vô trang web này để down driver mới nhất về [Only registered and activated users can see links. ] . Cách down như sau:

4.1 Di chuột tới graphics sẽ có 2 chon lựa cho bạn. 1 là destop. 2 là notebook ( laptop).
    4.2 Di chuột vào dòng thích hợp, sau đó nó sẽ hiện ra 1 bảng danh sách các loại card màn hình. Chọn đúng cái loại card của máy mình.
    4.3 chọn lựa hệ điều hành mà máy mình đang sử dụng. Bấm GO!
    4.5 chọn lựa gói download. 1 là file exe. 2 là file Zip. theo mình nên chon exe. Bạn nên kiểm tra thử cái Date của nó có gần đây nhất không? Có gần hơn so với cái Date của driver bạn đang sủ dụng không. nếu gần hơn thì hãy donwload.
    4.6 Cài Đăt. Bạn phải Unintall cái driver card màn hình cũ ra. restart lai máy rồi hãy intall cái mới vào.
    4.8 enjoy game thôi. chúc bạn thành công.

Còn thắc mắc gì thì cứ post bài lên cho Mình nha! Nhớ Bấm THANKS cho mình nha!
    Khách viếng thăm hãy cùng 142655278 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 142655278 vì bài viết này !

tinhbanmai0 (25-08-13)

Các Chủ đề tương tự

1. help chi minh restart mu tam ky ma ko mat do
    Bởi thoughtcwal trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-11-10, 09:07 PM
  2. Viết file Auto xóa Log cho server
    Bởi cuongca11 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-08-10, 06:46 PM
  3. Các thông tin không cần restart server Audition để load lại
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases