Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3 - Trang 48
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 48 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 58 ... CuốiCuối
Kết quả 471 đến 480 của 942
    Thành Viên
    Thanks
    18

Ðề: Server Thái Sơn Bắc Đẩu Version 0.3 [BIG BANG VERSION]

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthanhtri [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi. Làm cách nào không cần đánh quái mà lên cấp cao được không. Mình nhác cày lever lắm. Thanks.
    Tạo 1 acc Gm rồi cho nó lên 200 la` ok
    Khách viếng thăm hãy cùng minhtanxd1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Cho mình hỏi : mình đã dùng Client của VNG và Patch của Ohishu để cài . Mình đã tạo được nhân vật rồi , nhưng khi bấm đăng nhập .. cũng vô trong đc , nhưng lại bị đứng màn hình ( mặc dù thấy máy chủ chạy tốt ) . Mình đã thử chuyển " map thành maps và ngược lại ) rồi , mà vẫn ko khắc phục đc . Mong các pác giúp đỡ dùm mình .. ko biết lỗi ở đâu nữa .. Ah , sao trong phần Patch và Client mình copy chung , ko có thư mục " data " mình nên làm sao ?
    Khách viếng thăm hãy cùng pevitmini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi pevitmini [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi : mình đã dùng Client của VNG và Patch của Ohishu để cài . Mình đã tạo được nhân vật rồi , nhưng khi bấm đăng nhập .. cũng vô trong đc , nhưng lại bị đứng màn hình ( mặc dù thấy máy chủ chạy tốt ) . Mình đã thử chuyển " map thành maps và ngược lại ) rồi , mà vẫn ko khắc phục đc . Mong các pác giúp đỡ dùm mình .. ko biết lỗi ở đâu nữa .. Ah , sao trong phần Patch và Client mình copy chung , ko có thư mục " data " mình nên làm sao ?
    Client bạn ko có thư mục data thì sao mà load dc ! Vào thư mục Client --> Tự tạo 1 thư mục tên data rùi wăng tất cả .pak vào thư mục data đó ! Thư mục mặc định là data mà bạn ko có thì dù có file .pak nó cũng ko load dc do ko thực sự tồn tại đường dẫn !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

pevitmini (22-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

thank mấy anh em vào đc rồi nhưng còn cái lỗi 22222 của đồ okimo và một số đồ khác bác nào fix hộ em với
    Khách viếng thăm hãy cùng suttuxa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

cái chức năng cho lên cấp nằm ở thằng xa phu hửm, thấy trong mấy file kia mà nhấp xa phu thì chẳng thấy dòng đó đâu, ah có tạo thêm admin được nữa k vậy > cho cách luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhanhcong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Amateur Editor kidcrazy187's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    76

Trích dẫn Gửi bởi suttuxa [Only registered and activated users can see links. ]
    thank mấy anh em vào đc rồi nhưng còn cái lỗi 22222 của đồ okimo và một số đồ khác bác nào fix hộ em với
    Đây không phải gọi là lỗi, mà là yêu cầu thân pháp thôi. Dùng từ chính xác tí.
    Cách mặc đồ thân pháp đó có nhiều cách :
    1 là vào các file *.txt trong \server\settings\item , Ctrl + F tìm cái nào số 22222 sửa lại theo số mình thích, là số thân pháp đó. Cách này cần đồng bộ server và client nhé !
    2 là tự add script thân pháp cho mình.
    3 là tạo acc với chức năng admin, rồi nhận thân pháp ở xa phu nếu k biết cách 2. Acc chức năng admin thì xem trả lời dưới đây
    Trích dẫn Gửi bởi thanhanhcong [Only registered and activated users can see links. ]
    cái chức năng cho lên cấp nằm ở thằng xa phu hửm, thấy trong mấy file kia mà nhấp xa phu thì chẳng thấy dòng đó đâu, ah có tạo thêm admin được nữa k vậy > cho cách luôn
    Set acc chức năng admin bằng cách : tạo nhân vật với tên giống tên admin trong file "Startup_remix.lua" chỗ :
    tenadmin hoặc adminlist hoặc gmlist = {"Administrator","" .... } , thay chỗ in đậm bằng tên mình thích hoặc tạo nhân vật giống tên đó là đc chức năng admin ở xa phu.

2 cái vấn đề trên nhiều người hỏi hoài, trả lời hoài. Không chịu lục mấy trang trước đi, có hết trơn rồi. Bản thân tui cũng là 1 thằng gà, toàn đi mò không chứ đâu :T
    Trả lời cho thì chẳng có nút Thanks ! Trả lời không kịp (tại có onl đâu mà trả lời, đâu fải ai cũng rãnh) thì hỏi đủ topic, rồi nói không ai trả lời :T
    Topic share server thành topic hỏi đáp luôn
    Lần sửa cuối bởi kidcrazy187, ngày 22-03-11 lúc 02:53 PM.

[Only registered and activated users can see links. ]

8. The Following 3 Users Say Thank You to kidcrazy187 For This Useful Post:

suttuxa (22-03-11), thanhanhcong (22-03-11), vokilanok (25-03-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Mình đã làm theo , copy tất cả file . pak vào data rùi bỏ vô Client rùi , và thử lại đủ mọi cách ( map.pak thành maps.pak - va ngược lại , vẫn : sẻver bị gián đoạn ) hic.. chẳng hiểu nữa ..
    Khách viếng thăm hãy cùng pevitmini xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi pevitmini [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã làm theo , copy tất cả file . pak vào data rùi bỏ vô Client rùi , và thử lại đủ mọi cách ( map.pak thành maps.pak - va ngược lại , vẫn : sẻver bị gián đoạn ) hic.. chẳng hiểu nữa ..
    Ra yahoo pm [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

cho em hỏi em muốn sửa cái vụ luyện kill tren đảo đó thành đánh quái lên kills thì sao hả máy anh
    Khách viếng thăm hãy cùng nguydatloc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    83

SEVER NÀY CÓ CÀI FONT CHINA ko
    Khách viếng thăm hãy cùng judasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 48 của 95 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 46 47 48 49 50 58 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Server World Of KungFU - NEW VERSION
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn World Of Kungfu
    Trả lời: 89
    Bài viết cuối: 31-08-13, 11:17 AM
  2. Server QWorld Pri (China version)
    Bởi HellsAngel trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 27-02-11, 05:50 PM
  3. Server Xuân Thu Version mới nhất !
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 22
    Bài viết cuối: 21-11-10, 03:13 PM
  4. Hướng dẫn tạo Vip-Server (ALL Version Of Mu)
    Bởi Sub_Zero trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 16-11-10, 01:34 PM