Lỗi kết nối server thất bại của võ lâm offline - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Thành Viên
    Thanks
    25

Ðề: Lỗi kết nối server thất bại của võ lâm offline

Ko phải đâu, nếu đã vào được đến bước tạo nhân vật thì GS đã chạy đủ 5 dòng success rồi. Vấn đề của bạn là do IP thôi, thông thường khi chạy GS, lúc đầu sẽ hiện lên 1 dòng giống như 123456:123456 trước khi load mấy thứ khác. Bạn thử kiểm tra GS lúc đang chạy xem có phải dòng đầu tiên của GS ko phải 2 số giống nhau, 2 số 0 hoặc 0:123456 ko? Nếu đúng như thế thì reply, mình chỉ cho cách fix
    Khách viếng thăm hãy cùng nvukien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Vào được đến bước tạo nhân vật thì chắc chắn GS chạy được 5 dòng success rồi., Lỗi của bạn có lẽ liên quan đến IP. Bạn up lại cái ảnh khác show full GS lúc đang chạy mình xem, nếu được mình chỉ cho cách fix

Thành Viên
    Thanks
    25

hix hix, mạng bị đơ nên gửi bài thành 2 lần, ko cố ý spam, mọi người thông cảm nhé

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi nvukien [Only registered and activated users can see links. ]
    Ko phải đâu, nếu đã vào được đến bước tạo nhân vật thì GS đã chạy đủ 5 dòng success rồi. Vấn đề của bạn là do IP thôi, thông thường khi chạy GS, lúc đầu sẽ hiện lên 1 dòng giống như 123456:123456 trước khi load mấy thứ khác. Bạn thử kiểm tra GS lúc đang chạy xem có phải dòng đầu tiên của GS ko phải 2 số giống nhau, 2 số 0 hoặc 0:123456 ko? Nếu đúng như thế thì reply, mình chỉ cho cách fix
    Chưa đủ 5 dòng success vẫn vào tạo nv đc nhé
    Nếu mà do IP thì đã ko đăng nhập được
    Nhìn cái ảnh là do chưa chuyển sang font China PRC
    Báo lỗi DB Playing failed kìa
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi mastergame95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chưa đủ 5 dòng success vẫn vào tạo nv đc nhé
    Nếu mà do IP thì đã ko đăng nhập được
    Nhìn cái ảnh là do chưa chuyển sang font China PRC
    Báo lỗi DB Playing failed kìa
    Chưa chắc do IP đã ko đăng nhập được, trong trường hợp máy của bạn hiển thị >1 card mạng (ngoài mạng LAN, bạn còn chạy thêm 1 hoắc 2 vỉtual private network nữa) thì nhiều khả năng sẽ có conflict giữa các IP và sẽ ko thể đăng nhập được. Bạn ý đã bảo là đã chuyển font China PRC rồi nên mình loại bỏ khả năng đấy, mình chỉ bảo bạn ý up lại cái ảnh GS thôi, nếu chẳng may đúng lỗi theo mình nói thì mình có cách fix, còn nếu ko phải thì thôi. Bạn cứ quả quyết là người ta chưa chuyển font trong khi người ta bảo chuyển font rồi, vậy thì có giúp j được cho người ta đâu. Tốt nhất là bạn chỉ cho người ta cách chuyển font = hướng dẫn đi nhưng theo mình nghĩ chẳng có ai ko biết máy tình của mình đã chuyển font hay chưa cả.

Thanks
    533

Chưa chắc do IP đã ko đăng nhập được, trong trường hợp máy của bạn hiển thị >1 card mạng (ngoài mạng LAN, bạn còn chạy thêm 1 hoắc 2 vỉtual private network nữa) thì nhiều khả năng sẽ có conflict giữa các IP và sẽ ko thể đăng nhập được. Bạn ý đã bảo là đã chuyển font China PRC rồi nên mình loại bỏ khả năng đấy, mình chỉ bảo bạn ý up lại cái ảnh GS thôi, nếu chẳng may đúng lỗi theo mình nói thì mình có cách fix, còn nếu ko phải thì thôi. Bạn cứ quả quyết là người ta chưa chuyển font trong khi người ta bảo chuyển font rồi, vậy thì có giúp j được cho người ta đâu. Tốt nhất là bạn chỉ cho người ta cách chuyển font = hướng dẫn đi nhưng theo mình nghĩ chẳng có ai ko biết máy tình của mình đã chuyển font hay chưa cả.
    Xem lại cả mấy comment ở trang 1 và cái ảnh nhé
    Nếu chuyển font rồi sao ko hiện được chữ TQ
    Với lại ở cuối báo dòng DB Playing failed kìa
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    1

Không phải bị lỗi ji đâu hôm wa mình cài xong cũng bị vậy. chỉ cần cậu thiết lập lại tường lửa là ok. còn nếu ko được thì minh bó tay
    Khách viếng thăm hãy cùng heroboydn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi mastergame95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xem lại cả mấy comment ở trang 1 và cái ảnh nhé
    Nếu chuyển font rồi sao ko hiện được chữ TQ
    Với lại ở cuối báo dòng DB Playing failed kìa
    Playing/loading Db Fail có 2 nguyên nhân
    1: Chưa cài font
    2: Có > 1 card network đang mở
    Có j đâu mà xem lại với ko xem lại hả bạn. Bạn bảo người ta chưa chuyển font, người ta chuyển rồi vẫn ko được --> ko phải nguyên nhân bạn nói hoặc người ta làm chưa đúng cách. Nếu người ta làm chưa đúng cách thì bạn hướng dẫn cụ thể cho người ta. Ý mình muốn nói là banj chỉ vào nói 1 câu chưa chuyển font trong khi người ta làm vẫn chưa được thì có giúp ích j cho người ta đâu. Ngồi đây tranh cãi ai đúng ai sai đủ thời gian cho bạn giúp người ta chuyển font rồi đấy.
    Những ai bị lỗi này sau khi chuyển font theo cách của Mastergame95 mà vẫn ko được thì chắc chắn vấn đề nằm ở card mạng. Các bạn chú ý 1 chút là sẽ fix được ngay thôi. Disable card mạng ko dùng đến là sẽ connect được

Thanks
    533

Playing/loading Db Fail có 2 nguyên nhân
    1: Chưa cài font
    2: Có > 1 card network đang mở
    Có j đâu mà xem lại với ko xem lại hả bạn. Bạn bảo người ta chưa chuyển font, người ta chuyển rồi vẫn ko được --> ko phải nguyên nhân bạn nói hoặc người ta làm chưa đúng cách. Nếu người ta làm chưa đúng cách thì bạn hướng dẫn cụ thể cho người ta. Ý mình muốn nói là banj chỉ vào nói 1 câu chưa chuyển font trong khi người ta làm vẫn chưa được thì có giúp ích j cho người ta đâu. Ngồi đây tranh cãi ai đúng ai sai đủ thời gian cho bạn giúp người ta chuyển font rồi đấy.
    Những ai bị lỗi này sau khi chuyển font theo cách của Mastergame95 mà vẫn ko được thì chắc chắn vấn đề nằm ở card mạng. Các bạn chú ý 1 chút là sẽ fix được ngay thôi. Disable card mạng ko dùng đến là sẽ connect được
    Chả biết đầu óc có vấn đề hay thích cãi nhau nữa
    Nói có vài câu mà tuôn ra 1 loạt chả biết để ai đọc
    Cứ nói luôn 1 câu là lỗi 1 trong 2 nguyên nhân trên cho nhanh
    Chả có câu nào tranh cãi ai đúng ai sai mà cứ tự nhận
    Đến pó tay
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    25

Chả biết đầu óc có vấn đề hay thích cãi nhau nữa
    Nói có vài câu mà tuôn ra 1 loạt chả biết để ai đọc
    Cứ nói luôn 1 câu là lỗi 1 trong 2 nguyên nhân trên cho nhanh
    Chả có câu nào tranh cãi ai đúng ai sai mà cứ tự nhận
    Đến pó tay
    để dành thơif gian mà giúp người ta đi, vào topic người ta yêu cầu giúp đỡ mà cứ nói luyên tha luyên thuyên

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng Dẫn Cách Cài Đặt Server Thục Sơn Kì Hiệp Offline Từ A->Z
    Bởi nhactre8x trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 152
    Bài viết cuối: 20-05-15, 10:56 AM
  2. HOT HOT - Hướng dẫn làm server Tru Tiên Offline
    Bởi alo2alo2 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 02-01-11, 11:34 PM
  3. cần 1 server offline
    Bởi chjpl0ve.vip trong diễn đàn Gunz Online