Ý tưởng về Việt hoá có dấu cho JX - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 74
    cao to đen hôi Sir.THÀNH™'s Avatar
    Đang ở
    Mai danh ẩn tích
    Thanks
    255

Ðề: Ý tưởng về Việt hoá có dấu cho JX

Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    Như MU cũng code = VC++ 6 sao vẫn có chữ việt đó bạn
    Thật ra không cần dùng đến unicode vẫn có chữ việt đó bạn, MU base trên ASCII nhưng có rất ít ng` biết tại sao vẫn dùng ASCII viết chữ việt
    là vì chuẩn ASCII có 256 kí tự, nó dùng để lưu full các kí tự chuẩn của bàn phím US còn đâu các kí tự còn lại là để dùng vào mục đích của ng` sử dụng
    việc cho nó việt hoá đc chẳng qua là biến phần thừa đó sao cho nó có thể load đc font việt thôi bạn
    Box MU qua chém gió tí các cao thủ đừng chém em tội nghiệp
    muốn patch tốt nhất nên dùng ollydbg chứ nhìn vào cái mã HEX chả giải quyết đc mấy đâu, hãy dùng source của JX + ollydbg + DLL code C++ chắc chắn JX sẽ như MU thôi
    sao bạn không toả sáng cho làng JX PRIVATE VN với source jx + ollybdg + dll code c++ của bạn đi

Đang ở
    Mai danh ẩn tích
    Thanks
    255

Trích dẫn Gửi bởi bg911 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy là 1 newbie, xin cho ý kiến:
    - Thứ nhất: Nội dung nó nằm ở Sever, chẳng liên quan gì đến Client cả mà thaihoa91 bảo phải Hex lại game.exe việt hoá có dấu là việt hoá Sever.
    -Thứ hai: Tại sao nói sever có Font hay không ? Vì nó dùng Font china. Vậy tại sao chúng ta không thể dùng font việt nam cho sever, chẳng qua cũng là có Font mà ( font viet nam). Và cài môi trường Vietnamese được chứ sao ( hoàn toàn hợp lý)

Kết luận: Hoàn toàn có thể thực hiện được, chỉ có điều mọi người có thật sự muốn làm hay không thôi vì sever của trung quốc, các thư mục chủ yếu là tiêng tàu với SLL nên mọi người lười. Đây không phải là 1 ý tưởng tồi. Tuy nhiên, không ai dại mà đi việt hoá có dấu làm gì mà tốn công ra, không được lợi ích gì hơn không dấu. Bọn VNG nó kiếm được tiền thì nó mới mất công, chứ mình thì không cần cũng chơi được phải hok mọi người !
    gameserver khong o SV thi o dau

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi Sir.THÀNH™ [Only registered and activated users can see links. ]
    sao bạn không toả sáng cho làng JX PRIVATE VN với source jx + ollybdg + dll code c++ của bạn đi
    Đơn giản vì mình ko biết chơi JX nhưng thằng bạn nó mê (suốt ngày kêu kiếm sv ngon nhưng khổ nỗi có biết chơi đâu), cũng cài sv off nghich ngợm. Trc' mình dạo qua box JX cũng có source nữa nên mới nói vậy (chả biết thật hay Fake nữa )
    chả nhẽ VN ko sánh nổi vs Tàu khựa sao. Tàu khựa chỉ chuyên gia chôm chỉa thôi chứ code chắc gì đã hơn VN đâu. Riêng về JX mình thấy ben rgz bọn nc' ngoài có = VN mình đâu
    P/S: Nếu JX GS build bằng Debug mode thì càng dễ hook function đó
    @bg911: VNG nó mất tiền mua thì bọn tàu nó phải làm sao cho viết đc tiếng việt chứ bạn
    Sr mọi người, nếu có chỗ nào sai sót mọi ng` bỏ quá cho
    Lần sửa cuối bởi xom1b, ngày 02-02-11 lúc 04:45 PM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Đang ở
    Mai danh ẩn tích
    Thanks
    255

Trích dẫn Gửi bởi xom1b [Only registered and activated users can see links. ]
    Đơn giản vì mình ko biết chơi JX nhưng thằng bạn nó mê (suốt ngày kêu kiếm sv ngon nhưng khổ nỗi có biết chơi đâu), cũng cài sv off nghich ngợm. Trc' mình dạo qua box JX cũng có source nữa nên mới nói vậy (chả biết thật hay Fake nữa )
    chả nhẽ VN ko sánh nổi vs Tàu khựa sao. Tàu khựa chỉ chuyên gia chôm chỉa thôi chứ code chắc gì đã hơn VN đâu. Riêng về JX mình thấy ben rgz bọn nc' ngoài có = VN mình đâu
    P/S: Nếu JX GS build bằng Debug mode thì càng dễ hook function đó
    Sr mọi người, nếu có chỗ nào sai sót mọi ng` bỏ quá cho
    có bọn tàu ,bọn mình mới có JX để chơi đó ông tướng ạ
    mà VN không bao giờ sánh = Tàu cả ,tui là người VN , ghét bọn TÀU nhưng phải chấp nhận thực tế
    mình nghĩ là những thứ mình dùng là lậu , nên chưa có tiếng Việt
    VNG là mua bản quyền ,có tiếng Việt hẳn hoi

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi Sir.THÀNH™ [Only registered and activated users can see links. ]
    có bọn tàu ,bọn mình mới có JX để chơi đó ông tướng ạ
    mà VN không bao giờ sánh = Tàu cả ,tui là người VN , ghét bọn TÀU nhưng phải chấp nhận thực tế
    mình nghĩ là những thứ mình dùng là lậu , nên chưa có tiếng Việt
    Chưa đâu bạn ơi.
    Mình ko khinh tàu, bạn đọc rõ bài mình viết dùm. Mình nói khoản chôm chỉa tàu khựa hơn => cái này khỏi bàn vì chắc ai cũng biết
    bạn cũng từng sang bên box MU chắc biết VipperMUHN, người VN decomplie GS 90 để dev source GS 18 lên SS6 và tomatoes chuyên crack winlic để có server SCFMT xài (SCF là team dev sv MU ngon nhất thời điểm bây h`). Cái này chưa thấy thằng tàu nào làm đc trong khi có GS mới thì chuyên là tàu khựa có trc'. Vs lại mình toàn bên Box MU chắc ít ng` bên JX biết. Mình cũng từng release source DLL support new NPC và new Shop của MU bên rgz (ko phải khoe nhưng khoản hook function ở GS ko phải ít người VN biết vì gà như mình còn làm đc )
    [Only registered and activated users can see links. ]

trí tưởng tượng quan trọn [M]r[K]id's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

her her trở vể chủ đề chếnh đê mấy pố ơi lạc đề hết trơn rùi
    Ta đã trở lại và ngu hơn xưa!

Thành Viên
    Thanks
    39

Chán mọi người quá. Ý tưởng nè pro nào làm được đây ????
    Khách viếng thăm hãy cùng bg911 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi bg911 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuy là 1 newbie, xin cho ý kiến:
    - Thứ nhất: Nội dung nó nằm ở Sever, chẳng liên quan gì đến Client cả mà thaihoa91 bảo phải Hex lại game.exe việt hoá có dấu là việt hoá Sever.
    -Thứ hai: Tại sao nói sever có Font hay không ? Vì nó dùng Font china. Vậy tại sao chúng ta không thể dùng font việt nam cho sever, chẳng qua cũng là có Font mà ( font viet nam). Và cài môi trường Vietnamese được chứ sao ( hoàn toàn hợp lý)

Kết luận: Hoàn toàn có thể thực hiện được, chỉ có điều mọi người có thật sự muốn làm hay không thôi vì sever của trung quốc, các thư mục chủ yếu là tiêng tàu với SLL nên mọi người lười. Đây không phải là 1 ý tưởng tồi. Tuy nhiên, không ai dại mà đi việt hoá có dấu làm gì mà tốn công ra, không được lợi ích gì hơn không dấu. Bọn VNG nó kiếm được tiền thì nó mới mất công, chứ mình thì không cần cũng chơi được phải hok mọi người !
    ko bik gì cũng cứ đua đòi chém gió
    70% file 8.dll liên quan đến client
    và 50% các hiện thị nằm trong corelient.dll và UI
    còn server chủ yếu là câu ói NPC này nọ thoy
    mà câu nói NPC muốn việt hóa thì trước hết phải việt hóa được client (cái game ễxe)
    Lần sửa cuối bởi [M]r[K]id, ngày 03-02-11 lúc 08:00 AM.

Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

Bây Giờ Ko Bik Cách Này Có Làm Được KO
    VD Chữ Hoàn Thành
    Viết Là Hoàn Th%#224;nh
    như vậy chữ à được viết là %#224
    hên xui là dc ^^!

Thành Viên
    Thanks
    39

ah viết kiểu đó thì dễ lắm, dùng word viết ra lưu dưới dạng html rồi dùng notepad mở ra copy là được!
    Khách viếng thăm hãy cùng bg911 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối