Cần giúp đỡ về cài IRIS online! - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Thành Viên
    Thanks
    1

Ðề: Cần giúp đỡ về cài IRIS online!

Trích dẫn Gửi bởi anh2haui [Only registered and activated users can see links. ]
    bản GMtool vs 1.0 còn thiếu nhiều chức năng lém! các maps cũng chưa đầy đủ.Mình nhớ không nhầm thì cái GMtool nó chỉ hỗ chợ chạy nhanh.goi quái,chứ không add được tiền vào...thế đấy.cài ra rùi mà vào chơi chẳng biết chới ntn.làm nv được vài cái rùi hết....Bạn nào biết cách chơi xin cho anh em 1 cái hướng dẫn.Thank!!!
    Nghe câu nỳ tự nhiên hết muốn làm server luôn. Bạn có bản nào có đầy đủ map hơn ko ? chơi ko đủ map thì chẳng khác nào dựng server để đi dạo.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sspam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Game này mỗi cái Dungeon phải chạy trên 1 cái IP khác nhau, nếu các bạn muốn chơi hết map thì phải cài máy ảo để làm server rất phiền phức, còn nếu muốn chơi 1 server duy nhất ko cần dungeon/tutorial/pvp thì dễ, chỉ cần 1 IP or 1 card mạng ảo.Cũng có server do 1 người trên ragezone share config lại chạy trên 1 IP nhưng cách cài cũng hơi rắc rối.
    P/s : Chỉ có bản 1.0 mới có GMtool. Nhưng bản đó lv max là 30 và rất sơ sài chả có gì cả, phiên bản beta do eyasoft test nội bộ thì phải, nên chơi bản mới nhất 1.18 tức là = với phiên bản hiện tại của gpotato thì hay hơn, full epic + item 6x, nhưng ko có GMtool.
    Mình đang muốn tự viết 1 cái tool nhưng time ko có với lại xử lý ko nổi cái database (hơn 10000 loại item)nên potay .
    Bonus 1 cái hình solo Deco Hard:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    cái Wings là hiệu ứng của GM's title
    Lần sửa cuối bởi untouchable741, ngày 11-03-11 lúc 10:37 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng untouchable741 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến untouchable741 vì bài viết này !

sadboyst (04-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    1

uhm, mình có tham khảo cái iris nỳ trên forum ragezone, mà ko phải nói chứ bài viết lung tung, tìm cách khắc phục lỗi đỏ con mắt luôn, hôm bữa, cài đc cái server 1.18 rùi, chỉ còn patch client + chỉnh ip thôi mà cứ lỗi hoài ko vào đc, mình ghét bỏ luôn giờ chuyển qua tham khảo server lineage
    Lần sửa cuối bởi Sspam, ngày 11-03-11 lúc 09:52 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Sspam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Mình nhớ là có bản IRIS 9IP in 1IP rùi mà.
    [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn vẫn dùng cái server of lucky nhưng khác ở chổ là ko tạo user là 175iris và 175web.
    Để dễ dàng thì bạn chỉ cần dùng ID : IRIS và PW : IRISDBPASS là có thể bỏ qua PART 4.
    Và 1 điều nữa là thay vì bạn xài IP chính của bạn thì bạn xài 1 Loopback Adapater (cấu hình IP y hệt khi cài server lucky) như thế nó sẽ dễ hơn vì server lucky share đã mặc định IP là 192.168.1.8.
    Khi bạn add vào ODBC thì 4 file đó vẫn dùng ID PW như mình ghi ở trên nhé.

Còn về cashshop thì hiện tại chưa có và cũng có thể ko có. Bạn chỉ có thể add items bằng Tool (Ver 1.18 chưa có) hoặc query SQL với nội dung sau:
    Code:
    INSERT INTO TB_INVENTORY(REGISTER_DATE, NUMBER, COUNT, ITEM_DEFINE_INDEX, CHARACTER_IDX) VALUES
    (1/1/2011, -3,
    1, -- Số lượng (Chú ý : nếu bạn add đồ mặc hoặc vũ khí thì bạn phải để là 1, nếu để cao quá có thể xài ko được và weight sẽ tăng cao)
    1200040, -- Số ID items
    10000)--Character ID
    @ Chiritokaji :Set GM hay ko set GM chỉ khác ở chổ là khi set GM bạn ko cần mở cái ServerTool.exe (bước cuối cùng để play). Và biểu tượng GM + đôi cánh chỉ là hiệu ứng của GM Title (+ % weight, bạn vẫn có thể add title đó dù acc bạn ko set GM ). Bạn đừng nên set GM, nếu bạn set GM thì khi vào game bạn sẽ ko kill được mob, mob ko chủ động atk bạn, bạn làm Q kill mob nhưng Q ko nhận và 4ever là 0/3 (vd: kill Shushu 0/3) dù bạn có kill cả ngàn con ĐƠN GIẢN VÌ LÀ GM NÊN KO CÓ GÌ DÁM ĐỤNG ĐẾN BẠN . Mình từng bị như thế và tháo bỏ cài lại rất nhiều lần nhưng ko được, rất may mắn là có 1 bạn nhắc nhở mình việc set GM nên bây giờ tất cả đều tốt đẹp

@@@ ĐỂ CHƠI ĐƯỢC ALL, BẠN CẦN RUN THEO THỨ TỰ TỪNG FILE (README.txt mục PART 6) ĐỂ CÓ THỂ NHẬN HẾT ALL IP. Vì lúc trước mình chạy loạn xạ nên khi vào game thì có dungeon vào được, có dungeon thì ko vào được. Để chính xác trước khi vào game thì sau khi bạn Run hết 12 file .BAT thì bạn vào TB_CHANEL trong SQL Open table nó, nếu all chanel đều cùng 1 dãy IP 192.168.1.8 thì OK, còn nếu có 1-2... cái ko cùng IP đó thì bạn close 12 file đó và bật lại.
    HAVE FUN :X
    Lần sửa cuối bởi sadboyst, ngày 18-03-11 lúc 02:59 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sadboyst xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

@ untouchable741 : tks bạn về chuyện nhắc mình vụ Set GM nhé. Còn vụ mấy ID items mình lười test quá, test hết toàn bộ ID trong file đó mà ko điên thì cũng viêm não Công nhận items nó sắp lộn xộn thật =.=
    Khách viếng thăm hãy cùng sadboyst xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Thế này thì phải devolop tiếp thui!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng anh2haui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Các bạn biết về IRIS online lên hỗ trợ anh em 1 tý. Có sever với nhớ share nhé! Đang phát triển bản bên gerozone nhưng chán quá tool còn thiếu nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng anh2haui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

bạn cần gì ? Tất cả các file cần thiết để cài thì bên ragezone có đủ cả. Chỉ có GMtool là ko có, nhưng tự viết 1 cái tool thì ko khó. Cái tool mình đang viết đã bỏ dở vì viết tool add items thì ko thể nào xử lý nổi cái list item (>10000 loại). Nếu bạn rảnh có thể phân loại được cái đống đó thì mình có thể giúp bạn viết 1 cái tool để quản lý account (reg,delete acc), character (chỉnh sửa thông số nv) , add đồ vào char ( epic,uni,đồ cash,....). Viết = C# cho nó lẹ
    Khách viếng thăm hãy cùng untouchable741 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    100

Các bác ơi cho em hỏi cách đăng kí acc trong game như thế nào với, link hướng dẫn die hết rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng kzenopro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kiendaica33's Avatar
    Thanks
    8

Icon4 Ðề: Cần giúp đỡ về cài IRIS online!

Tớ mới cài sv 1.18, vào được đăng nhập rùi nhưng k có sever list, k biết làm sao nữa. Bạn nào biết chỉ giùm mình với thx!
    @sadboyst: mình không thể dow được từ mấy cái link trên ragezone. Hix. Bạn chỉ mình với
    Lần sửa cuối bởi kiendaica33, ngày 04-08-12 lúc 05:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kiendaica33 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)
    Bởi ngocthang26 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 19-03-12, 04:20 PM
  2. [Share]cờ tướng online,cờ thú online,cờ vây online
    Bởi vietnghiavnn trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-07-11, 08:18 PM
  3. IRIS Online
    Bởi thothiendai trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-11-10, 12:37 PM
  4. [HỎI] MU Online ok.. web online ko truy cập đc