help các thành viên của clbgamesvn....!!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon1 help các thành viên của clbgamesvn....!!!!

em cần có 1 ai đó giúp làm MU sever lên online..hiện tại e đã làm đc MU sever offline..
    bây h e muốn đưa MU offline của e lên online nhưng ko biết phải làm như thế nào
    có ai dùng đc TeamViewer thì làm cho e với...e xin thank rất rất là nhiều...
    YH của e:no_love_no_ljfe
    Khách viếng thăm hãy cùng loccool0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Giết Người Không Chớp Mắt quangphong0904's Avatar
    Đang ở
    Quang Phong Inda House
    Thanks
    36

Ðề: help các thành viên của clbgamesvn....!!!!

có rất nhiều GUIDE hướng dẩn rồi, điều quan trọng bây h là chú em phải có chút ít kiến thức về quản lý server MU. 1 tí về Antihack.
    mở dc port modem nửa.
    Khách viếng thăm hãy cùng quangphong0904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

em mở port modem đc rồi nhưng e vẩn chưa biết làm sao để đem MU offline lên thành online cả....e mới vào nghề làm MU lần đầu tiên nên chưa biết gì hết nên mới cần các bác pro giúp đỡ chút ít...
    Khách viếng thăm hãy cùng loccool0 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

๑ﺝﷲﻲﻌ-[CuopBien]-ﻌﻲﷲﺝ๑ mabulong's Avatar
    Đang ở
    Caribe
    Thanks
    53

khuyên bạn từ từ hãy online ^^!
    và nếu có thể tốt nhất đừng online
    nếu bất chấp thì chịu khó tìm hiểu trên 4r cậu sẽ tìm đc
    nếu vẫn ko được thì pm mình!
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên sathu107's Avatar
    Thanks
    27

Mình cũng giống bạn đang làm server offline ...muốn đưa lên online...anh em nào...biết chỉ cụ thể ...hoặc là đưa link cho ae làm thử coi,
    Mình sưu tầm đc bài này

Hướng dẫn đưa ServerMu Offline lên thành Server MuOnline

Điều kiện để làm được Mu Online:
    nơi bạn muốn cài đặt phải có mạng net ^^! (thấy câu này dư thừa vậy chứ cũng có nhìu New member hỏi lắm đấy hic hic)
    Trước khi bước vào cài Online thì mình khuyên là bạn phải có kiến thức rõ về Mu Offline rồi và đã "cài đặt thành công Mu Offline rành như cháo" (để hiểu rõ về nó thì việc cài Online sẽ ko khó khăn gì đối với bạn nữa)
    Nếu những ai muốn làm Mu Online mà chưa biết làm Mu Offline thì hãy xem phần trên

Các bạn nên chỉnh ip máy bạn là ip tỉnh
    Video hướng dẫn chỉnh ip tỉnh (1.8MB):
    link download khác:

Điều quan trọng là bạn phải truy cập được Web của Modem máy bạn, thường khi lắp mạng, người ta sẽ cho bạn những thông số của Modem (như tên truy nhập, pass truy nhập,…) và khi vào web Modem nó sẽ đòi IDpass đăng nhập, bạn phải biết IDpass thì mới vào được (thường thì ID và Pass là admin hoặc ID là admin và Pass là 1234) nếu bạn ko biết thì có thể gọi điện lên công ty nó hỏi là ok

Ví dụ như máy tui có số Default Gateway : 192.168.1.1 thì tui rõ vào IE[Only registered and activated users can see links. ]
    Video Đăng nhập Web Modem (1.3MB):
    link download khác:

1.No-ip:
    Bạn vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để reg 1 acc, sau khi xác nhận wa hợp mail rồi thì đăng nhập acc đó vào trang đó. Tiếp theo bạn đăng kí tên miền (nhấn vào chữ add ngay trong phần Hosts/Redirects)
    Khung đầu tiên là Hostname (đánh tên miền của bạn vào), ô thứ 2 bạn chọn đuôi tên miền mà bạn thích nằm trong phần -----No-Ip Free Domains-----
    Tên miền mà bạn đặt chỉ dài =< 15 kí tự thôi, tốt nhất là kí tự theo mẫu xxx.xxx.xxx.xxx (tính từ tên miền đến đuôi tên miền và cả dấu chấm giữa ô1 và ô2)
    Bây giờ phải download phần mềm No-ip (nếu ai đã có trong bản Mu thì khỏi làm bước này), trong trang chủ no-ip bạn chuyển wa phần DOWNLOADS nếu bạn xài Window XP thì nhấp vào logo hình Win XP (hoặc vào chữ Windows dưới logo) rồi nó sẽ chuyển đến trang download
    Bạn cài đặt no-ip vào máy và khởi động nó (nó sẽ hỏi IDpass mà bạn dùng trên [Only registered and activated users can see links. ] ), bạn sẽ thấy tên miền của bạn trong no-ip, đánh dấu vào nó rồi vào phần Options chọn Run on startup vậy là ok
    Chú ý: bạn có thể dùng 2 tên miền: 1 cái dùng cho Server, 1 cái là dùng cho web (cái web thì bạn lựa tên miền nào đẹp đẹp)
    ip trong mạng của bạn là ip Lan (như 192.168.1.2), còn tên miền khi đăng kí là ip Wan (như mufpt.myvnc.com)
    bạn vào file host (C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\) thêm vào là
    ipLan ipWan1
    ipLan ipWan2

(1 trong 2 ipWan trên bạn có thể dùng để truy cập vào WebMu của bạn)

Video hướng dẫn No-ip (7.97MB):
    link download khác:

Nguyên tắc hoạt động của No-ip: khi bạn khởi động modem thì modem sẽ cho bạn 1 số ip (ip này sẽ lun thay đổi mỗi lần restart modem) no-ip sẽ lun cập nhật con số ip đó mỗi khi khởi động và đưa lên net (Domains của no-ip) wa tên miền và máy ngoài sẽ truy cập vào server Mu của mình = tên miền đó (nói khái quát chung chung tất cả là như thế cho các bạn tạm hiểu thôi vì chỗ này tui ko biết nên giải thích sao cho dễ hiểu)
    Vì vậy khi bạn đánh dấu vào tên miền trong phần mềm no-ip nó sẽ hiện mặt cười nghĩa là nó đã cập nhật ip "thành công", còn hiện mặt ẩn hồng 2 bên má và bên dưới ghi là “no update needed” nghĩa là ko cần cập nhật ip nữa (nghĩa là bạn vẫn "thành công" đấy) vì ban đầu bạn đã đánh dấu vào nó rồi bỏ dấu, rồi đánh dấu lại nó trong khi ko có restart modem nên số ip Modem vẫn như cũ (nếu hiểu rõ Nguyên tắc hoạt động của No-ip thì chỗ này bạn sẽ dễ hiểu thôi)

2.ConfigServer Online:
    Ở đây chắc các bạn đã biết config ip hết rồi, khi Offline thì các bạn để là 169.254.25.129 thì khi bạn đăng kí tên miền trên [Only registered and activated users can see links. ], thì tên miền đó chính là ip Wan
    như đã nói, các bạn phải cài thành thạo Server Offline thì hãy làm Online, nên việc Config ipHex ip thì mình ko nói thêm, nếu bạn quên thì có thể vào đây xem lại phần trên
    bạn dùng ip Wan đó thay vào tất cả các ip cũ trong ClientServer, nhưng trong Server sẽ có 3 chỗ phải để là ip Lan:
    D:\Muserver\DataServer1\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
    D:\Muserver\DataServer2\AllowableIPList.txt (nhớ là ipLan ở đây ko có những dấu chấm ở giữa các số ip)
    D:\Muserver\Data\CommonServer.cfg (nếu có add thêm SubServer thì những file CommonServer.cfg trong Data cũng phải sửa lại là ipLan)

3.Mở Port Modem:
    Video hướng dẫn (11.26MB):
    link download khác:

Việc đầu tiên là đăng nhập vào Web của Modem
    Bạn tìm nơi để mở Port (thường các loại Modem, sẽ mở Port trong phần NAT)
    Chúng ta sẽ lần lượt mở các Port sau: 80, 55557, 44405, 55901, 55919

[Only registered and activated users can see links. ]Hình này đã được thu nhỏ. Click vào đây để xem hình ảnh lớn. Kích thước ảnh gốc là 800x458.[Only registered and activated users can see links. ]
    Giải thích:
    80: Port của WebMu (vì Port Web lun mặc định là 80 nên khi truy cập vào WebMu thì chỉ cần đánh tên miền vào IE như mufpt.myvnc.com), còn nếu ai cài đặt WebMu trong Server của mình với Port khác (ví dụ 9087) thì phải vào Web Modem đổi Port 80 thành 9087 và khi truy cập vào WebMu thì phải thêm :9087 ở sau tên miền (như mufpt.myvnc.com:9087) cách làm này hơi rắc rối và sẽ làm cho tên miền khó nhớ hơn, vì vậy bạn nên để mặc định của Web80 là ok
    Chú ý với Port Web 80: Có 1 ít loại Modem giống của mình chẳng hạn, khi mở Port 80 xong là sẽ tự out khỏi Web Modem, khi truy cập vào Web Modem với ip của Modem sẽ ko được (như 192.168.1.1), đối với trường hợp này mình phải thêm vào sau ip đó là :8080 (như 192.168.1.1:8080) thì mới truy cập vào được Web Modem

Port Server: Đối với các Port của Server thì bạn phải kiểm tra trong các Links Server đã mở Port hết chưa, nếu chưa thì mình phải thêm Port vào sau những Links đó, còn ai đang sử dụng phần mềm StartUp thì vào file StartUp.ini rồi thêm Port vào sau các Links

55557: Port của JoinServer
    44405: Port của ConnectServer
    55901: Port của GameServer (Server1)
    55919: Port của GameServer_CS (Server20)
    Chú ý: khi bạn tạo thêm Server trong Game thì bạn phải mở thêm Port, ví dụ 55901Port của Server155919Port của Server20, mình tạo thêm Server2 với Port55903 thì mình phải mở thêm Port 55903 trong ServerWeb Modem

Còn ai không sử dụng StartUp mà khởi động Server bằng Links thì xem lại sau các Links đã mở Port chưa
    Tự hào là Thành Viên Zing Forum
    Khách viếng thăm hãy cùng sathu107 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Caribe
    Thanks
    53

trước mình đọc hướng dẫn này nhưng chịu chết hok lên online đc
    ^^~ cuối cung thi vẫn fair nhờ mấy pro trog room help

Thành Viên sathu107's Avatar
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi mabulong [Only registered and activated users can see links. ]
    trước mình đọc hướng dẫn này nhưng chịu chết hok lên online đc
    ^^~ cuối cung thi vẫn fair nhờ mấy pro trog room help
    Vậy bác đã làm qua rồi hoặc là có kinh nghiệm quý báu nào help ae với.......
    Khách viếng thăm hãy cùng sathu107 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Caribe
    Thanks
    53

ko dám múa rìu bay qua mắt thợ

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Tôi để ý mabulong toàn đi làm bà 8 miễn phí hay sao ấy nhỉ, không thấy giúp đỡ được ai toàn vào gây phiền lòng mấy New Mem
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Đang ở
    Caribe
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi để ý mabulong toàn đi làm bà 8 miễn phí hay sao ấy nhỉ, không thấy giúp đỡ được ai toàn vào gây phiền lòng mấy New Mem
    hix hix! dạ em hok dám!
    thử thách chút lòng kiên trì của mấy newmem thui
    còn ai pm em chiến liền
    -------------------------------
    rút kinh nghiệm sorry bác

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến mabulong vì bài viết này !

lequangvu (18-01-11)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Tổng hợp tất cả các Server JX của GameZone
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 535
    Bài viết cuối: 06-06-12, 03:54 AM