<DEMO> Hướng dẫn lựa chọn và thiết lập cấu hình phần cứng PC
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    30

<DEMO> Hướng dẫn lựa chọn và thiết lập cấu hình phần cứng PC

Có lẽ mọi người không khó đoán ra mục đích mình lậl cái topic này làm gì khi mình là nhân vật hơn cả chính trong các topic phần cứng giôgs trong box này:d. Văn vẻ tý thôi vào đề nhé.
    """""
    Bài viết này là do mình viết ra 100% dựa theo các kinh nghiệm đã có của mình, vì thế mong bạn nào muốn copy hay làm gì khác cũng nên tôn trọng mình 1 chút xin ghi rõ nguồn của người viết là ngotiendat- [Only registered and activated users can see links. ]
    """"
    1. Phần cứng PC:
    - Mình k thíc dài dòng và phần này bản thân mình coi là phụ nên chỉ nói ngắn gọn sơ sơ. """Phần cứng máy tính nói chung theo cách mình hiểu là tập hợp những gì là linh kiện máy móc tạo thành 1 cái máy tính có thể hoạt động được. từ màn hình cho tới co ốc vít mình cũng coi nó là phần cứng hết :d. các bạn có thể hiểu khác mình vì đây là cách hiểu của mình thôi. :d.

2, Mua pc để làm gì?
    . Với một số ng mua máy tính vì công việc họặc phục vụ nhu cầu giải trí.
    . Ae nào chưa có hoặc sắp mua máy tính nên chú ý về vấn đề mục đích sử dụng để có thể đầu tư 1 khoản tiền nhất định mà hiệu suất đạt đc là cao nhất, xứng đáng số tiền mình bỏ ra.:d.

3. Dành cho ae thích chạy các sv game offline để chơi:

Điều đầu tiên khi ae muốn có 1 cái sv game off gì đó để chơi thì phải có bộ sv game +clien của game đó đúng k nào . mình k nói dài vì đây là tut phần cứng :dz

.... Muốn có 1 sv game offline ổn định để chơi nhất thiết ae cũng phải có 1 bộ máy tính kha khá 1 chút. máy yếu quá thì thôi đừng đú theo chỉ mệt vào thân thôi.

""""
    Để chạy game sever mượt mà cùng với clien trên 1 máy Vd là game mu nhé ss5 đi :d.
    Tối thiểu các bạn cũng nên có 1 pc có cpu dual core thực nghĩa là có 2 nhân thực sự trở lên, mấy con CPU có 1 nhân nhưng lại có 2 luồng xử lý làdo nó có HT. tốc độ xử lý đạt 2Ghz trở lên là đc. Cùng với đó là khoảng 1Gb bộ nhớ Ram ddr2 hoặc 3 thì càng tốt. lúc này bus ram cũng khá quan trọng.
    .. Khi các bạn mua ram cần để ý xem main của mình hõ trợ loại ram nào để mua ram cho phù hợp. Muốn biết thì chạy run gõ dxdiag rồi en-tơ xem mainboard của mình tên là gì. Từ đó vô web của NSX để xem sự hỗ trợ cũng như tương thích của main với các thiết bị như vga ram hdd cpu và nhiều cái linh tinh khác nữa.
    -
    Rồi trên là lưu ý trc khi mua ram.
    bây h là đi mua nhé. Hiện nay trên thị trg phổ biến làm ram ddr2 và ram ddr3.
    ram ddr2 có phần phổ biến hơn khi có tuổi đời nhiều hơn nhiều lần so với ddr3.
    xét về hiệu năng ram ddr3 cho hiệu năng thường là tốt hơn ddr2. Vì đôi khi những cặp ddr2 chiến dùng chip D9 OC bus và giảm cas thì nhiều đôi ram 3 khác nhìn cũng phải khóc thét lên.
    /// Ram 3 cho băng thông bộ nhớ cao hơn ram 2.
    khi mua ram thì như đã hướng dẫn ở trên tuỳ theo main mà choni lữa cho thích hợp.
    Ví dụ main chạy ram 2 mà mua ram 3 cắm vào là k thể chạy được đâu. ngược lại cũng vậy. Đồng thời main chạy ram 2 tối đa bus 800 mà bạn mua ram 2 có bus là 1066 thì thanh ram sẽ chỉ chạy ở bus 800 thôi. hoặc 1 thanh ram 2 bus 667 lại có thể chạy đc bus 800 khi oc ram nhưng đấy là khi minuf oc nó lên ép nó chạy cao hơn so với bus mặc định của nhà sản xuất. à OC là ép xung nhé ^^. k 1 số bạn lại hỏi
    Khi mua ram các bạn bắt buộc, chú ý nhé mình nói là bắt buộc phải chú ý đến 2 thông số sau với ram 2 là bus và cas.
    Ở đây Bus là tốc độ xử lý của ram. số bus càng to ram càng khoẻ. cas là độ trễ cas càng thấp ram càng tốt ^^.
    thường thường ram 2 bus 800 với cas 5-5-5-16 là chuẩn.< sai số có thể khác nhau giữa các NSX- nhưng 3 số 5-5-5 đầu tiên là chuẩn rùi ^^> các bạn mua ram sẽ thấy thông số này trên tem của NSX.
    1 số cặp ram tốt có thể là bus 800 với cas là 4-4-4-12 ram này rất tốt. thưởng được ng dùng chọn lựa vì khi chạy mặc định hiệu suất của nó sẽ tốt hơn ram cùng bus 800 cas 5.
    "" cũng có 1 vài cặp ram cực chiến bus 800 cas 3-4-4-xx ram cục khuẻng mới có thddr chạy bus cao ở cas thấp như thế.

tạm thế đã đây là demo mình viết tr 1 chút.
    vì viết trên di động nên mình k chỉnh sửa bài viết đẹp hơn đc.( thực ra là có jhuwng lười :d).
    mọi người đọc và cho ý kiến để mình có thể sửa đổi trc khi tu g ra bản full.
    p/s mỏi tay quá...
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 4 Users Say Thank You to ngotiendat For This Useful Post:

gaoblackxincha (06-06-11), huntersun (08-01-11), mrvu058 (16-06-11), Van_Bom (18-05-11)

Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: <DEMO> Hướng dẫn lựa chọn và thiết lập cấu hình phần cứng PC

chài viết trên di động chịu khó quá dù sao củng cảm ơn bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng langtu0212 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

cái này ra cửa hàng máy tính hỏi bọn kỹ thuật! Vớ vẩn quá
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhdkny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

thằng cha chủ TOpic này mới chỉ biết các kiến thức cơ bản về phần cứng!Lính mới Tò te! Ngu thì nghe tao nói nhé:
    chạy Server mU nhiều tiền phải xài Server, ít tiền xài PC cá nhân thì cũng phải chơi CHIP XEON( biết sao ko, XEon chip cho mày chủ nó chạy mát và bền bỉ)
    Còn riêng dòng RAM thường không support ECC (ko biết ECC là gì thì lên google)thì chạy server lâu ngày hàng vài tháng hay DUMP!)
    Khách viếng thăm hãy cùng khanhdkny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

bác khanhdkny j mà cay thế để pác chủ topic còn thở chứ
    Khách viếng thăm hãy cùng k3ngmaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi khanhdkny [Only registered and activated users can see links. ]
    thằng cha chủ TOpic này mới chỉ biết các kiến thức cơ bản về phần cứng!Lính mới Tò te! Ngu thì nghe tao nói nhé:
    chạy Server mU nhiều tiền phải xài Server, ít tiền xài PC cá nhân thì cũng phải chơi CHIP XEON( biết sao ko, XEon chip cho mày chủ nó chạy mát và bền bỉ)
    Còn riêng dòng RAM thường không support ECC (ko biết ECC là gì thì lên google)thì chạy server lâu ngày hàng vài tháng hay DUMP!)
    mày thì khôn vãi l ra ý.
    cá nhân cài sv offline chơi 1 mình cho vui, bỏ tiền ra mua chip xeon cài sv tự sướng 1 mình thì tao k nghĩ là có ai làm như thế, trừ mấy thằng nhà giàu hay khùng điên thì tao k biết.
    mày nghĩ có mày người dùng PC chạy ram ECC hả thằng ngu. mấy thằng chạy sv thì k nói làm gì, nhưng main của nó chạy sv cũng khác main thường. k có OC.
    mày nói tao biết ít kiến thức thì qua vozforums.com hỏi xem tao là ai.
    chayj sv MU càn l*n gì máy sv. máy sv mày nghĩ cái vga là loại gì tải đc game hay giựt tưng bừng.
    ít tiền xài PC cá nhân cũng phải chơi chip xeon, đmm ngu thích lắm lời, tao đéo thích dùng chip intel, tao mua chip phenom II của AMD xài thì sao. tiết kiệm hơn, hiệu năng chip Amd luôn hơn chip intel cùng tầm giá, kể cả render hay game, chưa kể chip Amd còn mát hon intel.
    đm mày nghĩ cứ chip xeon là khoẻ à. chắc mày đéo biết core2 E8400 mạnh bằng chip xeon 3210, độ bền như nhau , thằng nào hard OC thì i7 990X vào tay nó chơi LN2 cũng chết. bền hay k ở thằng dùng, có OC + có tản nhiệt tốt hay k mà thôi.
    nghe cái câu ''ít tiền xài PC cá nhân thì cũng phải chơi CHIP XEON'' tao đã ngứa rồi con ạ. mày nghĩ giá chip xeon với giá chip core2, dual core cái nào rẻ hơn.. đm.
    Khách viếng thăm hãy cùng ngotiendat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ngotiendat vì bài viết này !

qwesssst (01-09-12)

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Trích dẫn Gửi bởi ngotiendat [Only registered and activated users can see links. ]
    mày thì khôn vãi l ra ý.
    cá nhân cài sv offline chơi 1 mình cho vui, bỏ tiền ra mua chip xeon cài sv tự sướng 1 mình thì tao k nghĩ là có ai làm như thế, trừ mấy thằng nhà giàu hay khùng điên thì tao k biết.
    mày nghĩ có mày người dùng PC chạy ram ECC hả thằng ngu. mấy thằng chạy sv thì k nói làm gì, nhưng main của nó chạy sv cũng khác main thường. k có OC.
    mày nói tao biết ít kiến thức thì qua vozforums.com hỏi xem tao là ai.
    chayj sv MU càn l*n gì máy sv. máy sv mày nghĩ cái vga là loại gì tải đc game hay giựt tưng bừng.
    ít tiền xài PC cá nhân cũng phải chơi chip xeon, đmm ngu thích lắm lời, tao đéo thích dùng chip intel, tao mua chip phenom II của AMD xài thì sao. tiết kiệm hơn, hiệu năng chip Amd luôn hơn chip intel cùng tầm giá, kể cả render hay game, chưa kể chip Amd còn mát hon intel.
    đm mày nghĩ cứ chip xeon là khoẻ à. chắc mày đéo biết core2 E8400 mạnh bằng chip xeon 3210, độ bền như nhau , thằng nào hard OC thì i7 990X vào tay nó chơi LN2 cũng chết. bền hay k ở thằng dùng, có OC + có tản nhiệt tốt hay k mà thôi.
    nghe cái câu ''ít tiền xài PC cá nhân thì cũng phải chơi CHIP XEON'' tao đã ngứa rồi con ạ. mày nghĩ giá chip xeon với giá chip core2, dual core cái nào rẻ hơn.. đm.
    Batca2tay đây mà
    Tui ko hiểu nhiều về phần cứng PC
    Nhưng cũng đề nghị 2 bác kia hạ họa
    Hạ xong thì yêu cầu nói năng tử thế
    Không lại bị band như trước đấy Đạt
    STRONGEST MAN

Thành Viên eva0001's Avatar
    Thanks
    186

.... Muốn có 1 sv game offline ổn định để chơi nhất thiết ae cũng phải có 1 bộ máy tính kha khá 1 chút. máy yếu quá thì thôi đừng đú theo chỉ mệt vào thân thôi.
    nghe câu này khủng khiếp thế cuối cùng xuống bảo ss5 Cùng với đó là khoảng 1Gb bộ nhớ Ram ddr2 hoặc 3 thì càng tốt

thấy chưa, ai không nổi 1G ram thì đừng có đú
    YM: vulcan_rt

KenhGame24H.Vn gaoblackxincha's Avatar
    Thanks
    175

Đánh nhau đê hê hê hê !
    30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    __ Local Host __
    Thanks
    415

Cái này có cần phải lập topic k ? Google là ra hếc mak
    Khách viếng thăm hãy cùng mrvu058 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Demo] Vài tấm hình hệ thống NPC SV ĐHAH mới =))
    Bởi notfile trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 07-10-10, 10:51 AM
  2. Demo: web võ lâm đây
    Bởi thecong trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 65
    Bài viết cuối: 23-07-10, 11:45 AM
  3. Demo mình mới thiết kế
    Bởi vithanhlam trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-03-10, 01:07 AM
  4. [Demo]Hoàn thiện chức năng thẻ Cash cấp 2 Pro
    Bởi bachcotsau trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-09-08, 02:09 PM