Hỏi Về Add NPC
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Hỏi Về Add NPC

Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Icon6 Hỏi Về Add NPC

Minh Unpack Map Trong File map.pak Cua Vinagame ,đưa vào trong server rồi ,đã move qua Map được rồi nhưng dùng tool Addnpc không add NPC vào Map được ,may mắn thì chỉ add dc một vài toạ độ thôi.Ai bit tai sao h0k ?
    Tiện thể cho mình hỏi làm sao add npc đúng vị trí mình muốn ??
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluat1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♣—»»ßå†çå2†å¥««•—♣ Tiến Đạt's Avatar
    Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Ðề: Hỏi Về Add NPC

Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    Minh Unpack Map Trong File map.pak Cua Vinagame ,đưa vào trong server rồi ,đã move qua Map được rồi nhưng dùng tool Addnpc không add NPC vào Map được ,may mắn thì chỉ add dc một vài toạ độ thôi.Ai bit tai sao h0k ?
    Tiện thể cho mình hỏi làm sao add npc đúng vị trí mình muốn ??
    Để Add NPC đầu tiên bạn phải có ID của Map. Nếu bạn muốn có ID map thì phải khai báo Map trong mapslish.ini ở trong settings sau đó Add như BT.
    Còn về việc Add NPC đúng vị trí mình muốn thì bạn nên Add NPC = scripts nó sẽ chính xác đến từng ...MI NI MÉT
    Chúc bạn thành công
    Thân batca2tay
    ý lộn : Tiến Đạt
    Khách viếng thăm hãy cùng Tiến Đạt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

trí tưởng tượng quan trọn [M]r[K]id's Avatar
    Đang ở
    Đà Lạt City
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi Tiến Đạt [Only registered and activated users can see links. ]
    Để Add NPC đầu tiên bạn phải có ID của Map. Nếu bạn muốn có ID map thì phải khai báo Map trong mapslish.ini ở trong settings sau đó Add như BT.
    Còn về việc Add NPC đúng vị trí mình muốn thì bạn nên Add NPC = scripts nó sẽ chính xác đến từng ...MI NI MÉT
    Chúc bạn thành công
    Thân batca2tay
    ý lộn : Tiến Đạt
    có nói quá ko dey'
    từng milimet'

tool add cũng thế chứ đâu có cùi đâu
    Ta đã trở lại và ngu hơn xưa!

Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

khai báo đầy đủ rồi bạn ,dung tool chon, tên chọn toạ độ chọ thằng npc xong save lại.vo game ko thấy gì hết.
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluat1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi [M]r[K]id [Only registered and activated users can see links. ]
    có nói quá ko dey'
    từng milimet'

tool add cũng thế chứ đâu có cùi đâu
    bạn hãy lấy mrvu058 mà làm gương kẻo đi nghỉ mát 2 tuần đó.
    Trích dẫn Gửi bởi vanluat1991 [Only registered and activated users can see links. ]
    khai báo đầy đủ rồi bạn ,dung tool chon, tên chọn toạ độ chọ thằng npc xong save lại.vo game ko thấy gì hết.
    Nếu sử dụng Tool bạn đã Add map đó vô Tool chưa?? ( tool của chicken )
    Mình khuyên bạn nên Add = tay , ví dụ map có ID là x bạn mún Add NPC vô tọa độ zxc/cxz thì bạn move nhân vật đến map ( đọc ở trên thấy bạn đã đến đc ) sau đó chạy lại tọa độ cần thêm NPC , rùi Add NPC = tọa độ đó . Tuy chính xác k cao lắm ( với người chưa quyen ) nhưng cũng Add NPC chính xác bạn à, chỉ bị lệch trong khoảng cho phép thôi.
    Khi Add xong thì bạn tạo 1 đường dẫn Scripts từ NPC đó đến Scripts nếu k khi kick vô NPC sẽ k làm gì đc.

Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Nếu sử dụng Tool bạn đã Add map đó vô Tool chưa?? ( tool của chicken )
    Mình khuyên bạn nên Add = tay , ví dụ map có ID là x bạn mún Add NPC vô tọa độ zxc/cxz thì bạn move nhân vật đến map ( đọc ở trên thấy bạn đã đến đc ) sau đó chạy lại tọa độ cần thêm NPC , rùi Add NPC = tọa độ đó . Tuy chính xác k cao lắm ( với người chưa quyen ) nhưng cũng Add NPC chính xác bạn à, chỉ bị lệch trong khoảng cho phép thôi.
    Khi Add xong thì bạn tạo 1 đường dẫn Scripts từ NPC đó đến Scripts nếu k khi kick vô NPC sẽ k làm gì đc.[/QUOTE]

bạn vẫn ko hiểu ý tôi rồi.map tôi add đầy đủ move qua được lun,chạy tới được toạ độ minh muốn addnpc ,dùng tool add npc vao save lại chạy server vào đúng toạ độ đó nhưng ko thấy thằng nào hết (một vài toạ độ thì add dc) .chắc dùng script add thử xem có dc h0k :@

Đang ở
    WwW.ClbGamesVn.Com ®
    Thanks
    19

bạn vẫn ko hiểu ý tôi rồi.map tôi add đầy đủ move qua được lun,chạy tới được toạ độ minh muốn addnpc ,dùng tool add npc vao save lại chạy server vào đúng toạ độ đó nhưng ko thấy thằng nào hết (một vài toạ độ thì add dc) .chắc dùng script add thử xem có dc h0k :@
    Vậy bạn coi lại ID của NPC có đúng k? có thể ID của NPC bạn Add k có trong sv >> k có NPC.

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Tiến Đạt vì bài viết này !

vanluat1991 (01-01-11)

Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Bạn Rất Nhiệt Tình ,Cảm Ơn Bạn nhiều

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

ở đây là do add script = tool của chick , hàm (AddNpc,AddNpcEx)nên phải chạy cái script đó thì npc mới add đc
    vd :
    Code:
    function npcnew()
    AddNpc()
    AddNpc()
    end
    Như vd thì phải chạy npcnew() thì npc mới đc add
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Khuyên các bạn add quái hay NPC đều bằng hàm cho khỏe, load gameserver cũng ko lag nữa ! Rất tiện !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối