Những bước cơ bản để đưa đắc kỷ offline lên online.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trở về từ cõi niết bàn CLAWRIDE's Avatar
    Thanks
    6

Những bước cơ bản để đưa đắc kỷ offline lên online.

Các bạn download file đắc kỷ 1.3.6 ( nguồn từ MAXSAI)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Chú ý : Một số bạn không cài được Đắc Kỷ cụ thể là GameServer không được chạy (bật lên rồi biến mất luôn) nguyên nhân ở đây không phải là chạy trên môi trường HDH windows xp hay Win 7, mà do không hỗ trợ HDH 64 bit. Những ai đang cài Windows x64 thì chắc chắn sẽ không chạy được, mình đã test rồi.

Giải quyết :
    - Dùng VMware để cài HDH ảo 32 bit
    - Tìm được bọn tàu có file "NetLinkModule.dll" cho 64 bit không thì sẽ chạy được
    - Chạy trên IIS không qua Netbox nữa (cài này thì không chắc lắm)

* Về vấn đề reg file NetLinkModule.dll thì có 2 cách (dành cho windows 64 bit nhé) :
    1. Đây là cách của mình :
    - Start -> gõ msconfig -> vào tab Tools -> launch UAC -> disable nó đi -> reset máy -> chạy lại cái file reg dll của nó

2. Của bạn Kyo4000:
    - Chuyển file NetlinkModule.dll vào folder C:\windows\syswow64
    - Mở Run lên, gõ "cmd" click chuột phải lên cmd (run as Administrator)
    - gõ vào : "regsvr32 NetlinkModule.dll" hoặc "regsvr32 c:\windows\syswow64\NetlinkModule.dll"
    Các file đã việt hóa :
    "Các File dưới đây đã được việt hóa nhưng không phải 100% và cũng chưa được chính xác mà chỉ những thứ cần thiết vì mình không chơi Đắc Kỷ nên không biết VH như nào nên các bạn đừng thắc mắc sao còn nhiều chỗ chưa được VH nhé"

Cái này là nguồn Việt hóa từ bạn Tidus đã chia sẻ , và tổng hợp các link của bạn MAXSAI vào đây rồi. OK

================================================== =================
    Sau khi chúng ta đã lấy đủ tài liệu mình sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp khởi động bản 1.3.6

các ban giải nén file download về cho đến file 136 , các bạn copy file này ra ngoài ổ D.

Với một số bạn chưa cài Net2.0 thì cài đặt nó . Sau đó các bạn lên Google tìm Navicat và download nó cùng Crack về . Setup và Crack.

Tiếp đó có 3 file.bat , 1 file dùng để Remover , 1 file dùng để chạy , 1 file dùng để khởi tạo khóa đăng ký Reg.

Bạn chạy file lần lượt như sau : File mà khởi tạo khóa đăng ký Reg trước và , file dùng để chạy sau , file cuối bạn sẽ cần trong công việc đóng các ứng dụng kia lại .

Điều gì sẽ xảy ra tiếp theo :

2 màn hình nền màu đen sẽ hiện ra , đó là gameserver và chatserver .
    File gameserver các bạn sẽ cần tối thiểu là 3 phút để load xong .
    Và acc mặc định của các bạn sẽ là admingm1 và pass là 123456

Nếu như các bạn không vào được , các bạn mở Navicat , tạo một user bất kỳ , lúc này nó sẽ hiện ra các bảng của fengsheng136

Các bạn vào alluser , tìm đến nick admingm1 sau đó copy pass của nó ra ngoài .
    gõ lại pass bằng chữ hoa , rồi vào bên trong xóa pass cũ và chèn lên .

- Vậy là nick của bạn sẽ vào được . Bạn cũng có thể tạo acc bằng tay , và copy pass này vào .

Kết thúc phần 1 hướng dẫn chạy server offline
    ================================================== =================

Phần 2 : hướng dẫn chạy server Online và việc mở port.
    Nhà mình chạy Modem TPlink-8817 .
    Tuy nhiên thì việc mở port giữa các modem là khác nhau , nhưng chúng ta cần , là cần cách mở port làm sao để tất cả các cổng của game này ra ngoài là được .

Các bạn vào trình duyệt và gõ :[Only registered and activated users can see links. ] để bắt đầu mở chỉnh sửa modem.
    Pass và ID , có thể đồng là admin .

các bạn ấn vào Advanced Setup tắt Firewall , tắt SPI vì chúng sẽ chặn cổng port của bạn sau đó ấn save.

Các bạn chọn NAT , Virtual PVC( số ) , như của mình thì đường mạng chạy tại PVC0 còn của các bạn mình cũng không rõ , nếu như muốn rõ mình chạy PVC nào các bạn có thể vào Interface Setup để kiểm tra .

Tiếp tục chọn Virtual Server . ( server ảo )
    Virtual Server for:Single IP Account
    Rule Index:1

Applicationô trống), (ô trống có lựa chọn , chọn HTTP_Server)

Protocol:chọn TCP

Start Port Number:sửa lại là 80

End Port Number:sửa lại là 50000

Local IP Address cái này liên quan đến IP của bạn , bạn nên vào start/run/cmd gõ ipconfig . Các bạn sẽ thấy IP của máy đầu tiên là gì các bạn nhớ nó và gõ vào Local IP Address. )

Sau đó các bạn save lại .

và làm công đoạn thứ 2 . Vào trang canyouseeme.org để lấy IP ở bên ngoài của máy mình ở Your IP:...........

, lưu ý với các bạn là đa phần chúng ta đều sử dụng mạng với IP động , cho nên reset hay tắt modem sẽ làm thay đổi IP này . Đừng tắt modem là đc.

Bạn vào server của mình , 136 sau đó bạn vào gameServer/Config/GameServer.exe chuột phải ấn Edit.

Các bạn sửa như sau :
    <config key="Address" value="127.0.0.1"/>
    <config key="ChatServerAddressForClient" value="127.0.0.1"/>
    <config key="RankServerAddress" value="127.0.0.1"/>

bạn xóa 3 cái 127.0.0.1 ở các key sau rồi thay vào đó là IP bạn vừa lấy được từ canyouseeme.org

OK đóng file này và save lại như bt .

Các bạn mở file BroadServer.exe sửa <config key="Address" value="127.0.0.1"/> như thế
    các bạn mở file ChatServer.exe sửa :<config key="Address" value="127.0.0.1"/> như thế

xong rồi .
    Các bạn lại tắt và save lại sau đó back ra ngoài vào file 客户端 .
    Các bạn giải nén file tidus và lấy những thứ bên trong copy và paste vào trong .

Các bạn vào config trong 客户端 và sửa tiếp file config.1.3.6

sửa đoạn <server ip="127.0.0.1" servertype="1" port="7070"></server> thành IP như lúc nãy lấy ở canyouseeme.org

đóng và save lại . Cái gameserver lúc nãy vẫn chạy phải không , cứ để thế , chúng ta cài IIS.

Các bạn ấn vào start/setting/controlpanel/add or remove Programs/ chọn add/remove windows components/ internet information Sevices (IIS) ( cho đĩa CD windows XP vào và ấn next )

Sau đó các bạn vào file 客户端 vào đó copy tất cả cho vào file interpur/www root ở ổ C.

Các bạn bây h chỉ việc vào server 136 của mình ấn vào file thứ 3 dùng để tắt các chương trình và khởi động lại server .

Các bạn vào canyouseeme.org kiểm tra port 80 , nếu success thì OK .
    Các bạn muốn tạo nick thì vào navicat mà tạo cho các bạn khác .

.
    Khách viếng thăm hãy cùng CLAWRIDE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to CLAWRIDE For This Useful Post:

bala05 (21-12-10), longnhi1210 (11-01-11), oohthoo (23-12-10)

Thành Viên
    Thanks
    10

Ðề: Những bước cơ bản để đưa đắc kỷ offline lên online.

Thấy web game Dk của MAXSai mình down vê luôn và chạy , và thử tạo acc để nâng cấp ban hội tuy nhiên lại gặp phải v/d này

Vì không biết tiêng China nên không biết nó nói gì . Sau khi đăng ký thì dùng acc đó không đang nhập dc . Chỉ sử dụng dc 1 acc cụa bạn Kyo là admingm 123456

Cái này bạn biêt lỗi ở dâu ko hướng dẫn anh em luôn đi.
    Hiện tôi vừa chạy khuyenh thành và cai DK này 2 game nhưng chỉ co DK thì mắc lỗi gì ko biết nữa , đang ký xong ko đang nhập dc,
    Khuynh thành thì chô dang ký acc nó có săn nên dê
    Khách viếng thăm hãy cùng bala05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trở về từ cõi niết bàn CLAWRIDE's Avatar
    Thanks
    6

mình sẽ viết 1 tut hướng dẫn bằng hình ảnh , 100% cài thành công . Ở đây là cách cài của bạn sai
    Khách viếng thăm hãy cùng CLAWRIDE xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 2 Users Say Thank You to CLAWRIDE For This Useful Post:

bala05 (22-12-10), libra89 (24-04-11)

Thành Viên
    Thanks
    48

Start Port Number:sửa lại là 80

End Port Number:sửa lại là 50000
    có cần phải mở nhiều port đến vậy ko bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng Alehap2010 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Hic Hướng dẫn khó hiểu qua bạn ơi , mình làm theo ma vẫn ko chơi dc .hi vong ban sơm làm xong bài hướng dẫn bằng hình
    Khách viếng thăm hãy cùng oohthoo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

cho mình hỏi tí điều chỉnh số lượng đồ mua trong ngày ở chỗ nào thế
    Khách viếng thăm hãy cùng hoktindc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thanhmakysi's Avatar
    Thanks
    0

thanks nhìu. này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhmakysi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thanhmakysi vì bài viết này !

hai910hb (29-10-12)

Các Chủ đề tương tự

1. Đưa au từ offline lên online??
    Bởi 033718730 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-05-11, 04:54 PM
  2. Lỗi khi up Mu ss6 offline lên online !!!
    Bởi inmyangle trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 17-05-11, 12:54 AM
  3. Lỗi khi đưa offline lên Online
    Bởi rikudo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-11-10, 01:36 PM