[JX] Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 32 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 319
    †–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Thấy 2pic bác kia sơ sài quá nên tôi mạn phép tạo 2pic trợ giúp Newbie về phần Sentup game
    mọi ý kiến thắc măc lổi cài đặt các bạn pots vào đây tôi cùng các pro khác sẽ hổ trợ nhiệt tình cho các bạn
    mong các bạn nên để ý tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi
    các câu hỏi về lổi các bạn phải hỏi rỏ ràng ,
    các bạn nên up hình báo lổi lúc cài đặt , chạy sever lên đây để dể support hơn ,
    nhửng thứ cần và có để các bạn đặt câu hỏi
    - nhửng câu hỏi đơn giản thì không cần chỉ cần pots câu hỏi
    - cách chụp hình lổi sentup
    các bạn ấn Print Screen trên bàn phím , xong vào Star chọn đến Paint ấn Ctrl + V hình lổi đả được đưa vào Paint các bạn cắt chỉnh sửa tùy thích hoặc không cần , xong save lại ,
    lên trang : [Only registered and activated users can see links. ]
    upload hình và coppy paste lên 2pic đặt câu hỏi xong
    - nhửng cái nào các bạn hỏi , tự fix không được các bạn lên google gỏ từ khóa Teamview 5
    download teamview về cài đặt , cách cài đặt đơn giản chọn và next thôi khi có được team các bạn sent id , pass team cho người nào support cho các bạn qua YH để cài đặt giùm , fix lổi
    P/S Mong các pro cùng tôi hổ trợ nhiệt tình Newbie , giúp mọi người có 1 sân chơi mới:B
    Mong các Newbie được hổ trợ Ấn Thank nhiệt tình các pro support cho các bạn

------------
    you start any----------

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

2. The Following 34 Users Say Thank You to [B.M.W]Sports For This Useful Post:

congtuan123 (27-03-14), cuccut (25-05-12), GentleMan (16-06-13), gilartdino (10-08-11), GodFather (20-01-11), hoanggiakhoa94 (20-05-13), jamestran (25-07-11), jxonline94 (25-05-11), keraotinh (26-06-11), khoa135789 (31-08-13), kiwan (30-05-12), logopanda (28-03-14), LuciferXO (23-09-11), mrtran0781 (22-02-12), mun_kute2510 (11-01-12), nghiadht (31-05-12), nghienmu (28-10-12), nhatmobile (09-08-13), nhokshok237 (05-11-12), nhokskaill (19-01-12), ococ13 (12-05-11), quancoi000 (06-01-12), quangbeo (04-08-13), sieunhanc3 (01-04-11), sirbinh87 (02-12-12), TaeYen (09-03-11), thanhtunghk (09-09-12), trantam1204 (16-01-11), trongga (03-04-13), trongloikt192 (25-05-11), tuanchotu (03-11-12), tungok (11-03-11), vitu257 (09-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Trung Tâm Giành Cho Newbie [Installation Support]

Hay đó. Thanks nhé. Để tớ tự cài xem có được hok? Ko được thì nhờ bạn team hộ kái.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanSp0r7y xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tuanSp0r7y vì bài viết này !

MaiNho (15-11-12)

Đang ở
    Thanks
    244

bạn cứ tự làm đi cái nào không được bạn cứ pots lên đây

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    3

Tớ cài SQL 2005 và config như e-book hướng dẫn rồi mà vẫn báo lỗi "Connect DB error"
    Pro nào hướng dẫn tớ với. Thanks trước nhé
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanSp0r7y xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Cho tui hỏi là bạn check xem có enable nhìu Local Area Connection wá ko ???

Chỉ enable duy nhất 1 Local Area Connection với IP chạy JX Server thui nha ! Còn lại disable hết !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 3 Users Say Thank You to thaihoa91 For This Useful Post:

cuccut (25-05-12), mun_kute2510 (11-01-12), quangvienvip3 (02-11-11)

Đang ở
    Thanks
    244

bạn xài SQL 2k5 thì chắc không được rồi bạn nên xài 2k đi bạn

Khổ thế đấy

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [B.M.W]Sports vì bài viết này !

cuccut (25-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình có vài câu hỏi như sau, mong các bro chỉ dẫn và góp ý dùm, mình xin thanks trước :
    _ Mình đã thử làm theo video hướng dẫn trên 4rum, mọi việc đều thuận lợi, chỉ tới bước chạy Game.exe thì bị lỗi "Has stopped working...", mình nghĩ do Jx ko tương thích vs HĐH 64bit (máy mình chạy win7 64bit vì có tới 6B ram). Vậy jờ hướng khắc fục như thế nào ? Nếu cài 32bit thì sẽ phí mất 2GB ram, có cách nào để tận dụng dc hết 6GB ram ko ? Hay do mình làm sai bước nào mà lúc chạy Game.exe lại báo lỗi ?
    _ Hiện mình đang test = server TSBD 2.0, mình ko có ý định online, chỉ định làm server để vài người bạn vô pk đỡ chán thôi (chắc chừng 4-5 người là cao), vậy theo mọi người có server nào hiện h jống vs VNG nhất ko ? (đồ đạc, points, skills...) Mình ko cần server có TK, công thành, liên đấu... nói chung ko cần những tính năng tập thể, cũng ko cần skill mới ngựa mới jì cả, chỉ cần nó gần jống với server VNG nhất về mặt pk là dc. Mình ko có điều kiện test từng server nên mong mọi người gợi ý cho 1 server như vậy.
    _ Mình có thể sử dụng VPS để chạy như 1 server ko ?
    Thanks mọi người trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng badboy130690 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Cảm ơn nhé. Tớ uninstall SQL 2k5 ra, setup SQL 2000 nên cài được rồi. THX các bạn

Đang ở
    Thanks
    244

Trích dẫn Gửi bởi badboy130690 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có vài câu hỏi như sau, mong các bro chỉ dẫn và góp ý dùm, mình xin thanks trước :
    _ Mình đã thử làm theo video hướng dẫn trên 4rum, mọi việc đều thuận lợi, chỉ tới bước chạy Game.exe thì bị lỗi "Has stopped working...", mình nghĩ do Jx ko tương thích vs HĐH 64bit (máy mình chạy win7 64bit vì có tới 6B ram). Vậy jờ hướng khắc fục như thế nào ? Nếu cài 32bit thì sẽ phí mất 2GB ram, có cách nào để tận dụng dc hết 6GB ram ko ? Hay do mình làm sai bước nào mà lúc chạy Game.exe lại báo lỗi ?
    _ Hiện mình đang test = server TSBD 2.0, mình ko có ý định online, chỉ định làm server để vài người bạn vô pk đỡ chán thôi (chắc chừng 4-5 người là cao), vậy theo mọi người có server nào hiện h jống vs VNG nhất ko ? (đồ đạc, points, skills...) Mình ko cần server có TK, công thành, liên đấu... nói chung ko cần những tính năng tập thể, cũng ko cần skill mới ngựa mới jì cả, chỉ cần nó gần jống với server VNG nhất về mặt pk là dc. Mình ko có điều kiện test từng server nên mong mọi người gợi ý cho 1 server như vậy.
    _ Mình có thể sử dụng VPS để chạy như 1 server ko ?
    Thanks mọi người trước.
    về việc 32bit hay 64bit mình chưa thử lần nào nên không rỏ ,
    hiện tại chẳng có sever nào giống VNG cả , sever hiện tại thì bản CTC được dev lại thêm vào chức năng + trang bị hiện tại thôi ,
    VPS bạn sử dụng chạy sever không nhửng không được mà còn tốt nửa
    góp ý bạn nên chạy mấy sever như TSBD + 7.0 , 8.0 ít bug
    nếu giỏi về ngôn ngử china thì lấy cái Xuân Thu về việc hóa sever này khá hay
    Thân ! vài lời góp ý

Khổ thế đấy

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến [B.M.W]Sports vì bài viết này !

cuccut (25-05-12)

Thành Viên
    Thanks
    3

Mình cài xong rồi. Đến khi đăng nhập vào game thì bị lỗi này. Tạo acc ở Ba Lăng huyện nhưng sao lại ra thành Dương Châu và lỗi "game.exe has stopped working". Lỗi này sửa như thế nào? (Mình cài win7 Ultimate)

Trang 1 của 32 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Support Quà Noen Của NhoxYeuNhac92
    Bởi greentears trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 26-07-12, 10:16 AM
  2. Nơi dành cho những newbie [Installation Support]
    Bởi mrvu058 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 10-07-11, 09:57 AM
  3. Nhận Support cho những bạn cài TT Offline
    Bởi DevTT trong diễn đàn Tru Tiên Private
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-03-11, 08:26 AM
  4. ai support mình với
    Bởi o0od4tjnho0o trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu