Script Bang hội by Chicken - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 55
    †–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

Ðề: Script Bang hội by Chicken

tôi vẩn xài nền Mướp nề có lảng quên đâu , và củng có rất nhiều người đó Lảo ah ?
    @all tôi thấy nền Mướp khó dev hơn nhưng chơi thấy hay hơn còn mọi người sao hem biết

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

@thachlong78 nói thiệt lúc viết script đó tui chưa hề đọc qua script của ông, mọi cách giải thuật toán trong script do tui tự nghĩ ra như là liệt kê ds trục xuất thành viên(liệt kê mọi thành viên trong bang trừ bang chủ vào 1 mảng rùi dùng 1 hàm tính toán tới lui...), còn chỉ tham khảo DNT về chức năng thiếu cái gì thì code thêm thui, nên ko thể nói tui edit hay copy gì của ông đc . Sắp tới tui định viết 1 script Key board(bàn phím) để đặt tên or làm gì gì đó liên wan hok bít ông đã làm chưa
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Anh cũng tính viết code keyboard để có thể làm set mã rương này nọ
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

anh em ta có chung ý tưởng ^^

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Thôi không dài dòng làm gì, nhắc để cho các bạn tự hiểu thôi, còn sprit bang hội bạn viết mình đọc ở cái hồi ở CTDC rồi, còn nhớ bạn viết được chút ít còn phần sau không viết được (cái này du khả năng hệ thống logic, sáng tạo của bạn khá kém nên dù có chăm đi nữa thì viết lại xửa còn dài mới xong, mà viết xong cũng để đó không ứng dụng thực tiễn), dù tham khảo ở đâu cũng là từ mình ra cả, chẳng ngẫu nhiên gì mà tất cả những thứ đó đều có sau khi mình ra. Còn tại sao tính năng mình làm đều hợp lý thì cái này phải trải qua kinh nghiệm cuộc sống, làm ăn, ngâm cứu thị hiếu rất dài đó, đâu phải ai muốn mà được (JXP chỉ là chỗ thử 1 số thí nghiệm và học hỏi thôi). Chỉ thấy lòng các bạn thật khó đỡ, Mướp này làm gì nhưng rất ghét kẻ không có lòng, ít nhất trên mạng, ghét cái gì nói cái đó.

@..: Cái key box chắc dựa vào UI, không quan tâm nhiều cho lắm. Các bạn tìm trong núi cát 1 hạt vàng, trong khi với công đó có thể mua hàng chỉ vàng rồi còn gì. Làm thực tế còn nhiều hơn thế nữa được rất nhiều, nhưng cái công bỏ ra quả là không đáng. Giờ không quan tâm đến mấy thứ đó nữa, rảnh học thêm DrecX cùng với kiến thức C++ hiện giờ thì làm 1 game nhỏ sử dụng hình ảnh JX chỉ là truyện nhỏ. Nhưng dù làm gì nó cũng chỉ là thú tiêu khiển khi rảnh.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

thôi mệt

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Tiếc là tui chưa đủ trình như ông nên fải làm JX dài dài, 1 fần vì đam mê

Còn keyboard thực ra ý tưởng tui làm là code LUA, chứ Ui thì nó hạn chế load, có Source mới mong load theo ý mình !

Khi nào tui đủ trình để làm 1 game theo ý mình thì tui mới dám nghĩ tới nó, với trình của tui hiện giờ, cái đó wả thật rất xa, xa hơn cả tiếng việt có dấu + vòng sáng HK cho JX nữa

Chúc ông làm ra game việt mang fong cách JX, nice hơn Việt Võ Truyền Kỳ
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

Trích dẫn Gửi bởi thachlong78 [Only registered and activated users can see links. ]
    Không đúng, cấu trúc phân đà và quản lý thành viên, và đặt tên phân đà do mình nghĩ ra, trước không có ngoại lệ. Mạnh Tuyền không biết thế nào chứ tầm như DNT trở xuống nếu không dựa vào code mình sẽ không làm được gì, vì khả năng thuật toán, phức tạp rất hạn chế. Còn khả năng các bạn ở đây đến đâu mình biết khá rõ, thực ra code được lấy từ đâu, dựa trên cái gì, hay xửa lại, mình chỉ đọc qua là hiểu, đơn giản vì chỉ mình mới hiểu tại sao có những chỗ mình xử lý theo hướng như vậy (nói thật là rất nhiều cách sử lý, mình chọn cách xử lý theo hứng thú, trừ khi các bạn có cùng hứng thú với mình mới có cách xử lý trùng hợp được). Cách xử lý hay thuật toán ở những chỗ quan trọng là điểm khác biệt lớn nhất của người lập trình, biết ngôn ngữ là truyện dễ, nhưng vận dụng ngôn ngữ sáng tạo vào những hoàn cảnh quyết định là hoàn toàn khác.

@Chick: Còn nhỏ, thông minh nên biết học hỏi và sáng tạo bạn à. Nên học hỏi định hướng cho mình đi, muốn làm gì trước tiên phải cần mẫn chăm chỉ trước đã. Bạn có thể thông minh, nhưng người khác chắc gì đã kém bạn, nên chỉ cần lười nhác 1 chút là tụt hậu bạn à.

@All: Mình đọc trên mục sever thấy sever này sever nọ, . này đến . nọ mà chẳng thấy mấy thứ khác biệt cả. Toàn những thứ cũ lấy từ các bản sever của mình và chữa lại (bản sever DNT các tính năng quan trọng không bug dựa nhiều vào code mình nhiều lắm, cha này do không hệ thống được cấu trúc tương tác sever nên nếu tự viết thì lỗi tùm lum và thứ quan trọng không viết được), được Kim Ô là mới (thứ này chỉ khó với newbye). Vậy mà thấy lãng quên sever Mướp nhanh vậy các bạn hiền (Nhắc cho có thôi), qua đó thấy lòng dạ các bạn hẹp hòi thế nào, thảo nào mãi không tiến lên được chút gì. Còn truyện trình độ thì ngay từ đầu mình đã hiểu dù các bạn có cố gắng đến mấy cũng khó lòng vượt qua được, đừng nói là 1 cái diễn đàn, một vài kiến thức CNTT, Mướp trước giờ làm gì hiếm khi có đối thủ khi được đường đường chính chính, vì cón sinh viên nên tự cho mình cái tính điên điên khùng khùng, và không muốn bẩn tay đó thôi.
    phân đà là lão Tân dặn code thế vì lỡ úp vào SV rồi , còn riêng tôi cảm nhận ông quá làm mất lòng người , dẫu biết sự thật phũ phàng
    Comeback JXP

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Lòng người nghĩ về tui thế nào à, trước giờ chưa bảo giờ quan tâm nhiều đến thế, cái gì thấy đúng, thích thì nói thôi, thực ra còn biết nhiều thứ hơn vậy nữa, lúc nào có hứng thì phang thôi. Còn mấy đứa này nọ đâu đáng để quan tâm chứ, sống biết trước biết sau thì còn chỉ cho chút, cái kiểu chưa biết, lười mà lươn lẹo thì khá gét, thích thì nói chút cho vui, đang buồn, giải trí chút. Mà nói vui vậy, ở đây toàn mấy đứa chíp là nhiều, biết gì đâu, mấy cha lớn tuổi chút ít thì khỏi nói, không quan tâm nhiều vậy đâu, đọc qua là hiểu rồi. Còn nói truyện tử tế thì chắc bạn đã nghe câu "Nói truyện khổ nhất là nói với người không biết thứ mình nói" rồi đúng hem, chỉ là giải trí chút cho giảm bớt stress. Nhưng cũng hay, mấy đứa 9x có nhiều thứ đáng để học đó.
    Lần sửa cuối bởi thachlong78, ngày 22-12-10 lúc 10:25 AM.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

Thành Viên thanh159's Avatar
    Thanks
    7

Lòng người này :
    share nhiều là người tốt nói nhiều là thành tự cao ..........
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Script Pass rương by Chicken (1task)
    Bởi Čħīċķėň trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 13-01-11, 01:49 AM
  2. Share script cống hiến vàng vào Bang
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 30-12-10, 08:10 AM
  3. chicken cho hỏi cái