Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?

Sau 2 năm gắn bó với jxp, một khoảng thời gian dài, mình đã bỏ ra vài ngày để suy nghĩ về nó và quyết định thì biết rồi đó, dừng tất cả lại. Tại sao ư, đã bao giờ các bạn nghĩ rằng khi JX đã tàn thì những kiến thức các bạn học làm gì chưa, dám chắc rằng nó chẳng để làm gì cả, cũng có thể có những thứ học được nhưng nó là quá nhỏ nếu trong thời gian đó bạn chú tâm vào việc khác. Các bạn tâm huyết với JX các bạn nhận được gì, xin khẳng định với các bạn thứ các bạn nhận được quá nhỏ so với những gì bạn bỏ ra, còn những người sống trên sức lao động của các bạn, từng tháng, tứng tháng nhận được 1 số tiền không nhỏ. Có thể một vài người nghĩ đó là không công bằng, nhưng đó vốn dĩ là luật chơi khi các bạn chọn một môi trường không công bằng cho chính bản thân mình. Vì sao vậy, vì Private vốn dĩ nó sinh ra để người thấy nó chỉ cần biết cái đặt, cùng lắm việt hóa 1 chút rồi mở online kiếm tiền dưới 1 cái tên sever lậu, rồi chờ những update, free và free. Nó là thế đó, vẫn mãi là như thế, và mình đã hiểu rằng đã sai khi chọn 1 sân chơi không công công bằng cho chính bản thân mình. Vậy nên mình có 1 lời khuyên cho những người tâm huyết với JX rằng, nó sinh ra chỉ là 1 thứ tiêu khiển cho bản thân mình, hãy đặt nó đúng với trị trí của nó, khi thích thì ok thôi thử chút ít, còn khi không thích thì chẳng sao cả dành thời gian cho những việc khác thú vị hơn, nên như vậy.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thachlong78 vì bài viết này !

tieusuquay79 (25-02-14)

Thành Viên
    Đang ở
    Đà Nẵng thân yêu - vOzf17
    Thanks
    9

Ðề: Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?

thế sau này bác định viết game thật ah ????
    Khách viếng thăm hãy cùng cauam.tapiu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Ừ làm thú tiêu khiển và học hỏi thôi, mình ngành xây dựng mà, đang tìm cách dung hòa xây dựng và công nghệ thông tin, sẽ có ngày tìm ra cách sử dụng đồng thời 2 thứ đó vào công việc.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

ngày nay bác làm 2 cái 2pic

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Bộ Kinh Vân nguyenquocbo's Avatar
    Thanks
    8

Bạn à
    Niềm đam mê thì làm gì có thiệt hơn !
    Niềm vui chính là sản phẩm đứa con tinh thần của mình đang được công đồng sử dụng và biết đến.
    Cộng đồng mã nguồn mở ngày một phát triển...
    Những suy nghĩ ích kỷ có thể sẽ làm cho chúng ta đi xuống !
    Còn về việc mở Private kiếm tiền đây là một việc không phải là dễ
    Người ta làm được cũng là cả một sự cố gắng...
    Cái chính là gamer biết đâu là game mình cần
    JX còn quá nhiều bug chơi vui thì được chứ đem đi thương mại hóa thì chưa thể được !!!!!!
    Cái vấn đề chính của JX bây giờ là thiếu hợp tác,chưa có một nhóm nào phát triển một cách nghiêm túc,mỗi người tự mình DEV một SV rồi post lên cho anh em dùng ===>Kết quả là tất cả cũng chỉ dừng lại ở mức đọ basic thôi.
    Bản thân các bạn còn sợ người khác có được một SV hơn mình thì làm gì có cái ngày JX phát triển.
    Linux một hệ điều hành mã nguồn mở công khai từ A-->Z tác giả đâu có đồi công lao bao giờ.
    Nhưng thử hỏi một trong các bạn khi có được chút kiến thực JX đã ai chịu đem tâm huyết ra mà chia sẻ chưa (Có chăng chỉ là những cái ai cũng biết),còn những cái hay cái đẹp các bạn đang giữ cho riêng mình kìa.Xin thưa với các bạn tôi đã testing gần như toàn bộ SV JX mà các bạn share info về các SV thì chủ threed nào cũng hoành cháng chức năng này chức năng kia nhưng tôi xin nói các bạn đừng chách trách tất cả chỉ là nổ quá mức...Có thể các bạn làm được những điều như vậy nhưng bản xịn đang nằm trên HDD của các bạn kài,còn trên đây hình như là bản nháp thì phải.Đừng nói với mình rằng há miệng chờ xung nha.....?Vì có há thì xung cũng không ăn được mà ....Bản thân các MOD JX còn đấu đá thì JX chỉ có tàn mà thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenquocbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

ông này giảng như giáo viên văn học nhể

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

cao to đen hôi Sir.THÀNH™'s Avatar
    Đang ở
    Mai danh ẩn tích
    Thanks
    255

oay`. mấy người này rãnh ha.không có việc gì làm sao hay mà viết suy nghĩ của mình lên làm gì thế

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi C_Ronaldo [Only registered and activated users can see links. ]
    oay`. mấy người này rãnh ha.không có việc gì làm sao hay mà viết suy nghĩ của mình lên làm gì thế
    Tui thấy ông mới rãnh đó
    Reply toàn cài gì không
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    115

Đúng là CR7 ko hiểu cho người ta mà còn đi mạ lị...
    *Bạn Thạch Long à..mình hiểu rất rõ...dừng lại hay không là việc bạn quyết định nếu ko còn hứng thú và cảm thấy thất vọng..chán nãn với những gì mình có được..ĐÚNG..đã có nhìu cao thủ như Minh Đăng hoặc Hexpor đã bỏ JX vì nó quán chán nãn...thành quả tìm tòi học hỏi suốt mấy năm trời chỉ là làm đc mấy cái giao diện và Unpack và 1 ít vốn script..suốt ngày cứ loay hoay mấy cái script và để tự sướng..Quả thật..box JX này đã tồn tại trên 4 năm và đối với những người dev như ông Hòa hoặc PhươngDungJX thì sự thất vọng đó dường như lại là động lực thúc đẩy phải cố gắng nhìu hơn nữa..Vì đối với những người này JX đã là đứa con tinh thần gởi gắm tâm huyết của họ vào nó..Tôi tin 1 thời gian không lâu JXP Việt Nam sẽ phát triển ko thua gì JXP China ( nếu có tham vọng thì = VNG )...Còn quyết tâm viết 1 game mới của bạn thì mình ko bik những người kia ra sao..riêng mình rất ủng hộ cho dù bây giờ chúng ta chưa có đc cái gì...có thể ý tưởng của bạn mở ra 1 lối đi riêng cho JXP..Nhưng nếu thật sự JX là niềm đam mê của bạn...nếu Game bạn phát triển đầu tiên là JX thì tôi thiết tha bạn đừng phớt lờ nó mà hãy coi nó như là nền móng cho những ý tưởng của bạn..Bạn là 1 thành viên quan trọng ở box JX này...như các mem đã thấy qua những server Thạch Cuồng Long online của bạn ( mình nhớ là lần đầu tiên có luyện kill nhỉ...) vì vậy..nếu bạn có mún dứt áo ra đi thì xin hay nhớ đến cái gốc kiến thức IT tâm huyết 1 thời của mình...điều đó sẽ khiến bạn thấy ý nghĩa hơn là bỏ dở tất cả...
    Lời kết: Uống nước nhớ nguồn...!!
    SỐNG TRONG ĐỜI SỐNG CẦN CÓ 1 TẤM LÒNG...
    **Có ích hoặc cảm động thì làm ơn THANK

Lần sửa cuối bởi kemdenny, ngày 09-12-10 lúc 07:13 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kemdenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    115

Ủa bài trên ko ai commect lại à...?? Topic lập ra rồi chủ thớt trốn đâu rồi..??
    Khách viếng thăm hãy cùng kemdenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kemdenny vì bài viết này !

tungok (11-03-11)

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi về thời gian rơi đồ
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-10-10, 11:26 PM
  2. Cần giúp đỡ chỉnh thời gian lượm đồ từ quái vật rớt ra !!!!
    Bởi lamvh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-09-10, 11:26 AM
  3. các bạn chỉ mình cách chỉnh thời gian sin sản pet được ko?
    Bởi bocosuka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-10, 05:49 PM