Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ? - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 56
    Thành Viên
    Đang ở
    BRVT-TPHCM
    Thanks
    114

Ðề: Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?

Ai mới vào cũng đều háo hức nhưng tớ bảo đảm sau này cũng quay về với tâm trạng như thachlong, cho dù có giỏi có pro cỡ nào đi chăng nữa! Ý kiến của người đi trước không phải là không có lý ! Đối với những người có công ăn việc làm tối về vào nghiên cứu hoặc giải trí thì còn đỡ, nhưng đối với các bạn còn đang ngồi trên ghế nhà trường hoặc chưa có việc làm thì quả là quá lãng phí thời gian. Các bạn không thể ngồi uống nước lã mà sống với Jx được và những kiến thức Jx cũng không thể giúp, không thể đưa các bạn thành công ngoài đời được. Cuối cùng nó cũng quay về cái vòng luẩn quẩn chỉ là để thỏa niềm đam mê của cá nhân mình!
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyentrunghbl xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Riêng tui thì thấy kiến thức JX nói riêng và các Server game nói chung có hiệu wả ! Ít ra lúc bạn chưa đi làm cũng đã có kinh nghiệm viết code hoặc chỉnh sửa lỗi !

Khi đi xin việc làm, nhất là mới ra trường, công ty lun hỏi bạn đã có bao nhiu năm kinh nghiệm ! Sẽ rất nhìu người bỡ ngỡ rằng, mới ra trường làm gì mà có kinh nghiệm gì !

Nếu nói riêng ngành CNTT hay làm game, thì bạn có thể ghi rằng, đã có kinh nghiệm ... năm fát triển hay đại loại tham khảo Server này !

Bảo đảm tỷ lệ bạn xin việc thành công tăng thêm, chứ ko hề giảm

1 điều cuối cùng là làm việc nhóm, nếu bạn tham gia 1 team fát triển game (loại nghiệp dư) thì chí ít ra bạn cũng fần nào hỉu dc tính đồng đội !

1 công ty, bạn ko thể nào làm việc tách rời cá nhân, mà fải làm việc nhóm !

Những kỹ năng trong khi làm game, có thể nói ảnh hưởng fần nào đến kỹ năng kinh nghiệm sống của bạn sau này khi đi làm !

Ko bao giờ là fí cả !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Riêng tui thì thấy kiến thức JX nói riêng và các Server game nói chung có hiệu wả ! Ít ra lúc bạn chưa đi làm cũng đã có kinh nghiệm viết code hoặc chỉnh sửa lỗi !

Khi đi xin việc làm, nhất là mới ra trường, công ty lun hỏi bạn đã có bao nhiu năm kinh nghiệm ! Sẽ rất nhìu người bỡ ngỡ rằng, mới ra trường làm gì mà có kinh nghiệm gì !

Nếu nói riêng ngành CNTT hay làm game, thì bạn có thể ghi rằng, đã có kinh nghiệm ... năm fát triển hay đại loại tham khảo Server này !

Bảo đảm tỷ lệ bạn xin việc thành công tăng thêm, chứ ko hề giảm

1 điều cuối cùng là làm việc nhóm, nếu bạn tham gia 1 team fát triển game (loại nghiệp dư) thì chí ít ra bạn cũng fần nào hỉu dc tính đồng đội !

1 công ty, bạn ko thể nào làm việc tách rời cá nhân, mà fải làm việc nhóm !

Những kỹ năng trong khi làm game, có thể nói ảnh hưởng fần nào đến kỹ năng kinh nghiệm sống của bạn sau này khi đi làm !

Ko bao giờ là fí cả !
    Quá tuyệt vời ................
    Khách viếng thăm hãy cùng sinhclb12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Thật ra cái vụ mới ra trường xin việc làm mà công ty hỏi có bao nhiu kinh nghiệm, vụ này mình mới đầu cũng có bít đâu !

1 năm trước, khi còn là tân sinh viên, zô trường dc mấy đàn anh đang đi làm về trường tư vấn nghề nghiệp mới bít đó chứ

Lão Làng Chém Gió
    Đang ở
    Chém
    Thanks
    1

, thực chất tùy quan điểm và tính mặn mà của cá nhân mỗi con người . 1 Ngươi khi tham gia vào lĩnh vực nghiên cứu ở thê giới ảo sẽ có rất nhiều lựa chọn

1 / Tiếp tục trên con đường dậm chân tại chỗ , nhưng vẫn chờ đợi và tin rằng sẽ có 1 điều gì mới trong tương lai

2 / Stop tại đây thôi , về căn bản không còn gì , bug không thể Fix , Làm thì cũng bằng thừa khi cái tệ nạn kia còn tiếp diễn

3/ Chờ đợi là hạnh phúc , chờ cho 1 ngày mình sẽ trỗi dậy quật ngã tất cả

4/ Đam mê trong mộng tưởng . Các dân developer sẽ vẫn làm những điều mình thích , hàng ngày vào chăm chuốt cái SV sao cho bóng bẩy khác 1 chút xíu về giao diện , về tính năng hay gì đó cũng cảm thấy vui vì mình không cũng có chút đóng góp

^Tóm lại ,không thể nói develop game lậu là để học lập trình được mà thực chất nó chỉ mang lại cho mình khoảng 30% là kĩ năng đó còn 70% còn lại sẽ đắp vào cho sự đam mê, tính nhẫn nại, kiên trì và óc sáng tạo ==> những thứ rất hữu ích trong Thế giới ảo .
    Kĩ Năng có thể học nhưng siêng năng , cần cù ,đam mê thì không thể mà học được

Học văn có 7 điểm mạo muội post comment
    Khách viếng thăm hãy cùng kinkina2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Bộ Kinh Vân nguyenquocbo's Avatar
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra cái vụ mới ra trường xin việc làm mà công ty hỏi có bao nhiu kinh nghiệm, vụ này mình mới đầu cũng có bít đâu !

1 năm trước, khi còn là tân sinh viên, zô trường dc mấy đàn anh đang đi làm về trường tư vấn nghề nghiệp mới bít đó chứ
    Có lẽ trong 4rum thaihoa91 đang có bản SV ngon nhất,theo mình đánh giá thôi !
    Bạn ít rùm beng share server, kín tiếng trong mọi vấn đề,cần cù sáng tạo,học hỏi kinh nghiệm từ người khác,trả lời các thắc mắc của new member rất khéo léo.Nói chung bạn rất nhạy cảm,khéo leo trong hành xử...mẫu người như bạn thường có được thành quả tương đối tốt...Nhưng thật khó mà chờ tới một ngày các thành viên có cơ hội testing server tốt nhất của bạn !!!!!
    Mình xin mạn phép có ý kiến được sở hữu SV của bạn bằng cách mua lại....
    Bạn có thể cho một cái giá thỏa mãn tất cả 4rum được không ....
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenquocbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Tui ngâm để hỉu rùi bỏ wa ngâm cái khác ! Chứ hem như mọi ng` tưởng tui có server khủng gì đâu !

Nếu mà tui bán Server thì Server đó fải có chức năng mà ko có server nào có thì mới bán ! Chứ còn ko tui share free

Bộ Kinh Vân nguyenquocbo's Avatar
    Thanks
    8

Tui ngâm để hỉu rùi bỏ wa ngâm cái khác ! Chứ hem như mọi ng` tưởng tui có server khủng gì đâu !

Nếu mà tui bán Server thì Server đó fải có chức năng mà ko có server nào có thì mới bán ! Chứ còn ko tui share free
    Vậy pro share đi chứ
    Dạo này im lặng vậy ta ???????????????????
    Share bản nào dùng chuẩn ti.................
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenquocbo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Bản đó giờ mới nhất tui fix dc là Server nền JX 49 ! Share đã lâu ! Hơn 2k lượt download rùi [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    115

Server này là bản Prô của bác Hòa à...??? Có chức năng gì giới thiệu thử Hòa ơi...!!
    Khách viếng thăm hãy cùng kemdenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi về thời gian rơi đồ
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-10-10, 11:26 PM
  2. Cần giúp đỡ chỉnh thời gian lượm đồ từ quái vật rớt ra !!!!
    Bởi lamvh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-09-10, 11:26 AM
  3. các bạn chỉ mình cách chỉnh thời gian sin sản pet được ko?
    Bởi bocosuka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-10, 05:49 PM