Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ? - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 56
    JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Ðề: Cứ mãi Private học hỏi hay đang lãng phí thời gian ?

mình ủng hộ cho thachlong đấy ! chính mình cũng đã chứng kiến 1 con người không biết gì về JX cả thậm chí cài đặt tất cả từ offline -> online -> rồi web mình đều làm cho hết nhưng lại kiếm được 1 số tiền không nhỏ đấy < điều đáng nói là họ sử dụng những cái đó nhưng lại đi chửi lại mình )

nếu trong thời gian DEV JX mà các bạn học C++ thì chắc giờ này đã có 1 cái gì đó cho mình rồi -> các bạn qua bên congdongCviet.com xem ! họ mới đúng nghĩa là phát triển

SR mọi người nhưng mình cũng thấy bất công như thachlong đó !
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Tui thì thấy cũng bất công nhưng đã là diễn đàn chia sẻ thì ngại gì bất công !

Nếu như ai cũng mún công bằng, đồng nghĩa ai cũng ko mún chia sẻ cho ai bất cứ thứ gì, mạnh ai nấy fát triển !

Nếu như tư tưởng bất công này thịnh hành khoảng 3 4 năm trước ! Tui tin rằng JX hôm nay sẽ ko có gì mới mẻ ! Có thể chỉ là bản sơ khai AlexTuan hay Minh Đăng thời trước !

Và nếu tư tưởng bất công này ra đời sớm hơn lúc Hexpor share Server ! Thì tui tin rằng ! Đến giờ việc nắm giữ trong tay JX Server là 1 chuyện mơ mộng ! Giống như hiện giờ ta đang mơ mộng tìm dc JX 2 Server và Kiếm Thế Server vậy !

Share ko có gì gọi là bất công cả ! Đã chấp nhận share thì ko thể gọi là bất công !

Việc mình share cho họ mà họ lại trả ơn mình bằng cách chửi ! Đó là do bản chất của họ, đối với người nước ngoài thì khác, họ hỉu chuyện hơn, đi trước ta 1 bước !

1 việc nhỏ dễ nhận ra: Ở nước ngoài, mua vé hay mua thứ gì mà đông người mua, mọi người sẽ tự xếp hàng, ai đi trước đứng trước, ai đi sau đứng sau !

Còn ở VN thì sao nhỉ, liệu mình có làm dc như họ, hay là chen lấn xô đẩy nhau !

Đó là do văn hóa !

Nhưng nói thế ko fải dân VN đều như vậy ! Cái gì cũng có ngoại lệ ! Có người tốt kẻ xấu thì cũng có người ăn cháo đá bát và người bít ơn !

Ko thể đánh đồng rằng khi mình share bất cứ thứ gì thì đều bị mọi người chửi lại !

Sẽ có 1 số ng` rất cảm kích mình đã share cho họ !

Đừng đem lợi ích của mình và ng` khác đem đi so sánh !

Mình giúp ng` ta ! Sau này đôi khi ta sẽ dc giúp lại !

Chia sẻ là cho đi ! Mà cho đi là ko bao giờ lấy lại
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

thanks to coment ! việc phát triển JX không có gì là không tốt cả nhưng nó phải đi theo 1 chiều hướng nào đó tích cực ! mình cũng đồng tình với thaihoa vì thế là người VN mà

nhưng thachlong nói cũng rất có lý đấy !
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

^
    Chỉnh ko đc thì gọi là "chuẩn"
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Thanks
    662

JX hiện tại đang từng bước khởi sắc !

Khoảng cách đây hơn 1 năm ! Trần Minh Đô (1 ng` cùng thời dev JX với mình) đã bảo mình rằng ko còn gì để dev nữa ! Nên cậu ta ko làm JX nữa !

Mình vẫn làm JX đến tận hôm nay, tuy có JX fát triển chậm nhưng chí ít đến ngày hôm nay, ta có thể dùng dc các chức năng mà 2 3 năm trước, ta ko dám nghĩ là sẽ làm dc !

Mình có thể khẳng định rằng đến ngày hôm nay, mình chưa hề có ý nghĩ trong 3 4 năm nay mình dev JX là vô nghĩa

Ngược lại JX đem đến cho mình những kiến thức mà sau này khi mình học trong ngành CNTT chí ý mình cũng nắm vững !

Nói riêng về code LUA thì khi mình vào học ngành CNTT, học C++, những ng` theo học cùng mình hỉu chậm hơn mình rất nhìu !

Do mình đã wen viết code LUA như các function, main, if...else, for...do..... Nên khi mình học C++ nắm rất nhanh fần này !

Liệu mấy ai chỉ là 1 dân 9x mà hỏi các đàn anh đang chuẩn bị ra trường rằng, hook dll là ntn, cách tạo 1 file dll (Dynamic Link Library - thư viện liên kết động) làm sao ???

Khi mình hỏi mấy câu này : đàn anh của mình bảo rằng đây là kiến thức khó nhất, nếu học ra trường cũng chưa chắc làm dc, đòi hỏi trình độ ở mức cao hơn Tuy mình ko thể nắm kiến thức này, nhưng chí ít cũng làm cho đàn anh mình kinh ngạc chứ nhỉ

Ko những mình ko thấy dev JX là vô nghĩa, mà mình còn cảm thấy tự hào và đam mê hơn với JX !

Thành Viên banynavy's Avatar
    Thanks
    21

tôi tán thành ý kiến với Thạch Long qua cái JX chỉ kết được cái hàm Lua để thời gian làm cái khác tốt hơn. Nếu muốn làm game thì trên mạng có nhiều game mã nguồn mở VD: Vbgore gì đó iết bằng VB6 thì phải!
    Khách viếng thăm hãy cùng banynavy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

....! KingStone's Avatar
    Thanks
    105

Trích dẫn Gửi bởi thaihoa91 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui thì thấy cũng bất công nhưng đã là diễn đàn chia sẻ thì ngại gì bất công !

Nếu như ai cũng mún công bằng, đồng nghĩa ai cũng ko mún chia sẻ cho ai bất cứ thứ gì, mạnh ai nấy fát triển !

Nếu như tư tưởng bất công này thịnh hành khoảng 3 4 năm trước ! Tui tin rằng JX hôm nay sẽ ko có gì mới mẻ ! Có thể chỉ là bản sơ khai AlexTuan hay Minh Đăng thời trước !

Và nếu tư tưởng bất công này ra đời sớm hơn lúc Hexpor share Server ! Thì tui tin rằng ! Đến giờ việc nắm giữ trong tay JX Server là 1 chuyện mơ mộng ! Giống như hiện giờ ta đang mơ mộng tìm dc JX 2 Server và Kiếm Thế Server vậy !

Share ko có gì gọi là bất công cả ! Đã chấp nhận share thì ko thể gọi là bất công !

Việc mình share cho họ mà họ lại trả ơn mình bằng cách chửi ! Đó là do bản chất của họ, đối với người nước ngoài thì khác, họ hỉu chuyện hơn, đi trước ta 1 bước !

1 việc nhỏ dễ nhận ra: Ở nước ngoài, mua vé hay mua thứ gì mà đông người mua, mọi người sẽ tự xếp hàng, ai đi trước đứng trước, ai đi sau đứng sau !

Còn ở VN thì sao nhỉ, liệu mình có làm dc như họ, hay là chen lấn xô đẩy nhau !

Đó là do văn hóa !

Nhưng nói thế ko fải dân VN đều như vậy ! Cái gì cũng có ngoại lệ ! Có người tốt kẻ xấu thì cũng có người ăn cháo đá bát và người bít ơn !

Ko thể đánh đồng rằng khi mình share bất cứ thứ gì thì đều bị mọi người chửi lại !

Sẽ có 1 số ng` rất cảm kích mình đã share cho họ !

Đừng đem lợi ích của mình và ng` khác đem đi so sánh !

Mình giúp ng` ta ! Sau này đôi khi ta sẽ dc giúp lại !

Chia sẻ là cho đi ! Mà cho đi là ko bao giờ lấy lại
    Nghe nói tùng có server kiếm thế mà
    Khách viếng thăm hãy cùng KingStone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

^
    Sợ người giỏi hơn mình Amen
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Thành Viên
    Thanks
    4

nên đổi tên topic là: "phát biểu cảm nghĩ của em về việc dev jx" mỗi người 1 vẻ chẳng biết đâu mà lần.Em newbie mông các anh đừng để bụng
    Khách viếng thăm hãy cùng PhienNhaTrang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi -Funny- [Only registered and activated users can see links. ]
    Nghe nói tùng có server kiếm thế mà
    Thì cứ chờ đi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi về thời gian rơi đồ
    Bởi huandz1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-10-10, 11:26 PM
  2. Cần giúp đỡ chỉnh thời gian lượm đồ từ quái vật rớt ra !!!!
    Bởi lamvh trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 14-09-10, 11:26 AM
  3. các bạn chỉ mình cách chỉnh thời gian sin sản pet được ko?
    Bởi bocosuka trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-09-10, 05:49 PM