Update Donate 12x. Tầng Hồn. Ngọc Cấp 9 - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: Update Donate 12x. Tầng Hồn. Ngọc Cấp 9

Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉnh cả client và server. Clien để hiển thị đúng Option. Server để đúng với hiển thị.
    Cậu cứ dịch mấy cái ô chữ đầu tiên sang việt nam là hiểu đc dòng đó có nghĩa là gì
    Cái tên của các món đồ mình đã dịch và việt hóa đc, nhưng chức năng hiển thị các dòng của nó mình không hiểu vì mình không thấy nó gi rõ VD là máu lên giới hạn hay gì đó mà chỉ là áp dụng thuộc tính 1, áp dụng thuộc tính 2 .. vv ..(không biết có dịch đúng không #3) nhưng mình hiểu sơ là các dòng của nó
    Bạn cho mình hỏi:
    - Giờ mình lấy món đồ đó ra so sánh từ dòng 1-16 và thay đổi trong file ...Set thì các dòng nó có theo thứ tự hiển thị của món đồ không?,vì nó có hơn 30 dòng nhưng clinet chỉ cho hiển thị 16 dòng=>> không xác định được đâu là dòng đang hiển thị vì tất cả các thuộc tính đều là -1 theo mình biết nếu nó hiển thì thì là 1 vậy tại sao ở đây đều là -1
    Mong sớm hồi âm của bạn, cảm ơn bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng yuhtnhahk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi lengoctung [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh rikudo ơi cho em hỏi luôn nhé! Em mua Ám Khí và pháp bảo trong Shop KNB để trang bị, nhưng khi mang lên nhân vật thì chỉ có 2 dòng cơ bản, các dòng còn lại đều +0, ám khí lại không có chiêu thức. Vậy em sữa lỗi này trong file EquipSetAttr.txt này luôn hay file nào? anh cho em biết cái ID của Ám Khí và pháp bảo luôn nhé! Rất mong được sự chỉ dẫn của anh, cám ơn anh nhiếu !!!!!!!!
    Mọi người chưa chịu đọc các bài hướng dẫn thì đã hỏi rồi, vấn đề lỗi đồ +0 đã có bài hướng dẫn,bạn chịu khó tìm đi, diễn đàn đang lỗi nên không liên kết link đc
    ID ám khí và bảo pháp mình đã pot tại trang đầu
    10155001-10155005 là ID ám khí
    10156001-10156005 là ID bảo pháp

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi lengoctung [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh rikudo ơi cho em hỏi luôn nhé! Em mua Ám Khí và pháp bảo trong Shop KNB để trang bị, nhưng khi mang lên nhân vật thì chỉ có 2 dòng cơ bản, các dòng còn lại đều +0, ám khí lại không có chiêu thức. Vậy em sữa lỗi này trong file EquipSetAttr.txt này luôn hay file nào? anh cho em biết cái ID của Ám Khí và pháp bảo luôn nhé! Rất mong được sự chỉ dẫn của anh, cám ơn anh nhiếu !!!!!!!!
    10155001
    10155002
    10155003
    10155004
    10155005
    10156001
    10156002
    10156003
    10156004
    10156005
    5 cái đầu ám khí, 5 cái sau pháp bảo
    Trong forum có rồi mà cậu , xem lại đi nhé
    Còn fix lỗi +0 thì anh Liêm đã hướng dẫn
    Cái ám khí này muốn chỉnh nó thì chỉ cần thay số ( 2001 ) ở gần khúc cuối thành số ( 150 ) là ok lưu thông số mới và khởi động lại Server xem thành quả.
    Lần sửa cuối bởi rikudo, ngày 29-11-10 lúc 12:09 PM.
    Không có gì là không thể

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi yuhtnhahk [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái tên của các món đồ mình đã dịch và việt hóa đc, nhưng chức năng hiển thị các dòng của nó mình không hiểu vì mình không thấy nó gi rõ VD là máu lên giới hạn hay gì đó mà chỉ là áp dụng thuộc tính 1, áp dụng thuộc tính 2 .. vv ..(không biết có dịch đúng không #3) nhưng mình hiểu sơ là các dòng của nó
    Bạn cho mình hỏi:
    - Giờ mình lấy món đồ đó ra so sánh từ dòng 1-16 và thay đổi trong file ...Set thì các dòng nó có theo thứ tự hiển thị của món đồ không?,vì nó có hơn 30 dòng nhưng clinet chỉ cho hiển thị 16 dòng=>> không xác định được đâu là dòng đang hiển thị vì tất cả các thuộc tính đều là -1 theo mình biết nếu nó hiển thì thì là 1 vậy tại sao ở đây đều là -1
    Mong sớm hồi âm của bạn, cảm ơn bạn
    Cậu đào kỹ mấy topic là có hướng dẫn .
    Giờ tớ phải nghiên cứu tý
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    5

Cậu đào kỹ mấy topic là có hướng dẫn .
    Giờ tớ phải nghiên cứu tý
    Cậu biết thì hướng dẫn hoặc ví dụ 1 dòng nào đó đi, hay chuẩn bị online sever nên dấu nghề, các toplic hầu như mình đã đọc hết và những thứ quan trọng mình cũng đã coppy ra máy tính nhưng chưa thấy hướng dẫn món này,khó hiểu nên mới nhờ bạn giúp
    GIÚP MÌNH NHA

Thành Viên
    Thanks
    0

yuhtnhahk
    cho mình cái níck chát nhe mình hỏi cho tiện
    Khách viếng thăm hãy cùng themagickeyslx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi themagickeyslx [Only registered and activated users can see links. ]
    yuhtnhahk
    cho mình cái níck chát nhe mình hỏi cho tiện
    Yahoo mình : thegioiketban
    Mình cũng gà thôi nhưng mình biết những gì mình sẽ chia sẻ cùng bạn và mọi người,mình cũng mới nghiên cứu đc 2 tuần thôi, có gì cứ PM nhé,mình tên Khánh 28t, hay online vào buổi tối,ban ngày ngiên cứu tùy chỉnh sever
    THÂN ÁI

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Thế này nhé .
    Thứ nhất. Chỉnh dòng option của set full.
    2 cái : file EquipSetAttr.txt client và Server phải edit các thông số giống nhau.
    Mà phải edit từ server trước rồi ra client. Vì vào game nếu server add nội lực 4000 .
    Nhưng ngoài client chỉnh nội lực 40000 . Thì trong game thấy 40000 là ảo, thực ra chỉ có 4000 . Nên phải chỉnh cả 2.
    Còn edit dòng . Thì trong forum có nói rồi.
    Đây :

Chính xác là file EquipSetAttr.txt

Trong đó có các thứ chi tiết như sau:
    Cột 1: ID của SET (lấy từ EquipBase.txt)
    Cột 2: Tên SET (Không quan trọng, tiếng Trung hay Việt đều chạy server tốt)
    Cột 3: qui số thuộc tính được cộng (số thuộc tính được cộng = giá trị cột đó -1. VD: cột đó có giá trị 3 thì số thuộc tính ẩn của SET đó là 2 dòng)
    Cột 8,10,12,14,16,18...: qui định loại thuộc tính được cộng, có id riêng cho từng thuộc tính, hiện vẫn chưa tìm ra hết.
    Chỉ nêu một số cái mình đã biết:
    Trích:
    0 máu giới hạn trên +
    1 máu giới hạn trên %
    3 khí giới hạn trên +

12 huyền công
    19 Ngoại công
    22 nội thủ

26 Nội công
    29 nội thủ
    37 hội công

42 cường lực
    43 nội lực
    44 Thể lực
    45 Trí lực
    46 Thân pháp

48 Tất cả các thuộc tính
    Cột 9,11,13,..: qui định giá trị được cộng
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    5

Thế này nhé .
    Thứ nhất. Chỉnh dòng option của set full.
    2 cái : file EquipSetAttr.txt client và Server phải edit các thông số giống nhau.
    Mà phải edit từ server trước rồi ra client. Vì vào game nếu server add nội lực 4000 .
    Nhưng ngoài client chỉnh nội lực 40000 . Thì trong game thấy 40000 là ảo, thực ra chỉ có 4000 . Nên phải chỉnh cả 2.
    Còn edit dòng . Thì trong forum có nói rồi.
    Đây :
    OKIE thử xem thế nào,được hay không cũng hậu tạ bạn,có kết quả sẽ pm lại.
    À bạn giải thích hộ mình các dòng -1 trong 2 file EquipSetAttr.txt của sever và client có nghĩa gì,mình mở 2 file này mặc định của nó là -1 và 2 file này giống hệt nhau và nếu mình để nó là 1 thì kết quả sẽ thế nào, cái vụ item làm mình nhức đầu mấy ngày nay rồi, những vấn đề khác thấy dễ hiểu và làm ngon lành nhưng cái vụ này quả là nan giải

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Source Web Donate Bằng PHP
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-10-10, 07:44 PM
  2. [Update] update 27/05/2010 new update
    Bởi Minh Phụng trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 22-06-10, 07:42 PM
  3. [Update]Patch client No update
    Bởi Minh Phụng trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box