Ai mở online lâu rồi cho hỏi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

Ai mở online lâu rồi cho hỏi

Tình trạng là các nhân vật chơi trong game server của mình bị lấy đồ và item hoài , không bị mất tài khoảng nhưng không hiểu sao cứ mất hoài , ai biết nguyên nhân không ? mình mới mở server VLTK lần đầu nên không biết . thank for help
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Ai mở online lâu rồi cho hỏi

Mình chỉ có thể nói rằng, nhiều ng` thix mở Server nhưng chưa hề nghĩ rằng họ đã có đủ kiến thức nền để giữ cho Server vững (chưa nói đến fát triển đi lên) !

Nếu bạn vừa vào 4rum chưa dc 3 tháng, mình khuyên bạn ko nên mạo hiểm !

Có nhìu ng` biện bạch rằng đem lên cho mấy đứa bạn chơi, nhưng lòng tham lam của con ng` là vô tận, "dc voi đòi tiên", thấy các bạn mình chơi dc, rùi tiến xa lên là cho mọi ng` chơi !

Lúc mọi ng` chơi bạn sẽ thấy cái cảnh bị hack là thế nào ! Chưa kể bị fá (Rollback làm gameserver bị tắt hoài --> Gamer kêu gào yahoo suốt --> Admin ức chế --> Stress --> bực chửi lại gamer)

Mình chỉ có thể khuyên bạn, dừng việc mở online trong vòng 6 tháng, 6 tháng này bạn hãy đọc + hỉu hết Ebook Giangleloi đi rùi hãy tính đến việc mở online !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

cám ơn nhé , nếu không biết hoặc không cho biết thì mình tự tìm hiểu , không có cái gì khó chỉ sợ mình không làm . Trước giờ cũng không thích dev jx chỉ vì cái bảo mật của nó . thank for help .

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi evilbaby1 [Only registered and activated users can see links. ]
    cám ơn nhé , nếu không biết hoặc không cho biết thì mình tự tìm hiểu , không có cái gì khó chỉ sợ mình không làm . Trước giờ cũng không thích dev jx chỉ vì cái bảo mật của nó . thank for help .
    Bản thân mình dev gần hơn 4 năm trời, giờ này mới mon men thử đưa online đây @@
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    10

uh , mình dev server hơn 10 năm rồi bạn à , thời Mu chỉ chơi bên Global và Trung Quốc, có lẽ chí davidhuynhvan và 1 số người biết cái diễn đàn socola ( không nhớ phải không nữa ). Tất nhiên là mình chưa dev JX lần nào , chỉ vào lấy source và cài dùm cho vài người bạn. Trước khi đưa online mình đã biết bảo mật của JX rất tệ , nhưng không ngờ có thể xài CE mà đăng nhập dễ dàng. Đành phải làm từ từ thôi , mới hôm qua còn háo hức định sẽ phát triển server bây giờ thì phải làm từ bảo mật trước .
    Mình vừa đọc các topic hack và rollback , cám ơn ThaiHoa nhé , lúc trước có đọc mà không để ý lắm .

Thành Viên
    Thanks
    30

giờ bạn kêu gọi gamer thêm ký hiệu nv cho đỡ hack đã + làm pass rương ( ký hiệu thì mấy sever online có hướng dẫn) trong thời gian bạn tìm hiểu để bảo mật. 1 góp ý nho nhỏ.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoivegame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

có anti hack đó ! anti CE nhưng nếu là pro thì vẫn có thể CE được
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cài Jx Offine - Jx online - Jx online lan
    Bởi IN_NUYASHA trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-05-12, 06:34 PM
  2. Sango Heroes Online (Tam Quốc Chí Online)
    Bởi ngocthang26 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 19-03-12, 04:20 PM
  3. [Share]cờ tướng online,cờ thú online,cờ vây online
    Bởi vietnghiavnn trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 19-07-11, 08:18 PM
  4. làm online giống như các video mà không đưa lên online đc
    Bởi nghienmu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 19-06-11, 09:40 AM