[JX] Share Auto Update Play Game bằng Autoit, hướng dẫn AutoIt
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Share Auto Update Play Game bằng Autoit, hướng dẫn AutoIt

Trước giờ vẫn share dù biết khi share có thằng vừa lấy xong sẽ chửi mình là thằng * & #* & #* & #* & # nhưng việc làm vẫn phải làm, Mướp muốn rảnh sẽ giúp các bạn nâng cao trình độ thêm một chút (nhất là các bạn không chuyên, AutoIt rất thích hợp cho các bạn). Code Auto update và Auto play này do mình tự nghiên cứu ra, do hồi có đọc ở các diễn đàn, nhưng mấy cha đó nói để quảng cáo là nhiều, dấu đi hết phần quan trọng nhất, thậm chí còn khiến người đọc rơi vào vòng luẩn quẩn, không hiểu phải làm gì, với lại VNG cấu trúc khác Private nhiều lắm. Mình rảnh sẽ lên mạng trả lời thắc mắc các bạn, còn trình độ thì các bạn cứ yên tâm rằng ít nhất 90% về AutoIT nếu có bất cứ ai đó biết gì thì Mướp cũng có thể biết như vậy hoặc hơn vậy chút xíu .

[Only registered and activated users can see links. ]

@All: Thực sự mình vẫn share nhưng cảm thấy đôi lúc khá thất vọng vì những người lấy dùng không thèm nghi nguồn, mà tương ngay là do mình ở đó. Đơn giản như JXP chẳng hạn mình dám chắc 95% code các bạn sử dụng hiện nay là do mình mà ra, chỉ có điều nhiều thứ trước mình bỏ đi, không dùng nữa, các bạn phỏng theo đó chữa lại chút ít (gấn như không có thây đổi lớn), hoặc dữ nguyên (đa phần các bạn chỉ viết được Even) mà đã quên ngay người đã share nó, gắn ngay cái mác do mình, hay như code Auto chẳng hạn, trước Cubi dịch code AutoIt mình rồi vài cha dựa vào đó mà làm cái Auto hiện nay (chỉ thay đổi giao diện và ngôn ngữ, còn mọi thuật toán và những thứ quan trọng đều dữ nguyên) vậy mà không thèm đả động tí gì về nguồn code . Thật sự tuy mình không quan tâm nhiều, nhưng khá thất vọng vì những gì các ban thể hiện, hi vọng các bạn biết tôn trọng những người đã giúp các bạn để có thể học hỏi nhiều hơn nữa .
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

2. The Following 27 Users Say Thank You to thachlong78 For This Useful Post:

3z0k2 (12-02-12), atuan1993 (24-06-12), bil4i3n (20-04-15), chau1983 (02-05-13), debaf9 (02-05-12), dovietthai (09-09-16), gj4cm0y3u3m (06-12-12), hai07dv (22-03-12), KingMax (29-07-12), lamnguyenson87 (31-10-12), lenguyen2504 (30-08-13), minhclub102 (12-11-14), ndnguyenduy (25-10-14), ntquang.info (25-08-14), ntthanhf22 (11-01-13), onekey (17-03-11), onetheside123 (13-09-18), rongdatbg (02-06-14), satthulauhyh (19-12-11), satthupro95 (26-06-12), tam241992 (09-10-14), thanhtunghk (04-08-11), thong149 (01-10-16), tieusuquay79 (23-03-13), trieu.design (18-06-12), vn6789 (25-02-12), vozer2014 (22-04-14)

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

Ðề: Share Auto Update Play Game bang Autoit, huong dan AutoIt

Thật lòng tôi thấy 1 nữa là ko đúng với sự thật

Bởi vì JX phát triển là công sức của tập thể chứ ko phải là 1 cá nhân và 1 cá nhân ko thể làm nên JX.

Code của ông cũng bắt nguồn từ code của những người trước.

Không có giới hạn nhưng cũng ko có tuyệt đối.
    Lần sửa cuối bởi chickennood2, ngày 28-10-10 lúc 07:59 PM.
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Giết Người Không Chớp Mắt quangphong0904's Avatar
    Đang ở
    Quang Phong Inda House
    Thanks
    36

ừ! mình thấy thông cảm cho Mướp!
    vì thực chất là như thế mà, tuy mình k có thời gian hoạt động và cm trong 4rum nhiều. nhưng mình vẩn thường vào 4rum nhưng lúc rảnh rồi.
    thấy anh em clbgames vẩn chưa đoàn kết, nếu các bạn là một khối vững chắc thì sẻ k có gì là không làm dc.
    Khách viếng thăm hãy cùng quangphong0904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết [S]ocola[S]an's Avatar
    Đang ở
    Taddle Legacy
    Thanks
    92

CHưa compite à ???............................................... ..................
    >.<

Thanks
    0

Nhầm rồi bạn à, ngay trước mấy cha DevJx chỉ biết nói bằng cái miệng, post bài tỏ ra mình biết nhiều, thực ra toàn 1 thứ rỗng tuếch dịch từ các trang webs china, chính vì vậy ngoài Mạnh Tuyền để lại cái bang hội, và liên đấu, china có cái tống kim (trong những thứ đó chẳng có mấy thứ thực tiễn vào sever được, với lại quá đơn giản chỉ mang ý nghĩa tượng trưng) chẳng có thứ gì ra hồn, mình còn nhớ hồi đó Lady có nói mấy sever online ăn nhau ở cái Việt Hóa nhiều hay ít. Sau này để biết ý nghĩa các hàm thực sự Mướp phải 1 mình tự mày mò, tự suy luận ra các nguyên tắc của private mà viết nên đó, có chăng chỉ lấy lại 1 thứ duy nhất là hàm tạo bảng, và tọa độ các sân liên đấu của Mạnh Tuyền mà thôi. Còn lại là do 1 mình Mướp nghĩ ra. Nhưng vì ngày trước lúc mới đầu phải học của các bạn trên clbgamesvn cách cài đặt, hỏi các bạn ý nghĩa các hàm thông dụng nên sau này dù có gì cũng share cho các bạn, như vậy cũng đã là quá tận sức rồi. Không phải mình tự cao, nhưng các bạn thừ nghĩ xem hiện nay có tính năng nào của JXP là không phải do Mướp viết hem, còn cái cộng đồng JXP bạn nói ở đây đã làm được những gì, hay là có được một chút là giấu đi để bán, share toàn hàng lỗi tùm lum, mình nhớ mấy cha DevJx hồi đó sống theo kiểu đó khá nhiều đó, nhưng từ khi Mướp làm, share free, mất đất nên chán bỏ hết đó thôi. Còn Autoit khỏi nói 1 mình tự ngâm cứu, tự mình viết chỉ có sử dụng thư viện hàm của diễn đàn trang chủ Autoit mà thôi.

7. The Following 5 Users Say Thank You to thachlong78 For This Useful Post:

chau1983 (02-05-13), debaf9 (02-05-12), jamestran (10-08-11), kentbmt1234 (08-06-12), Ngây Thơ (31-05-12)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    244

tks cho tất cả
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Phát xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

^
    ^
    Nghe ông nói cũng có lý của ông nhưng theo tôi thì nhờ những cái sự khoe tài đó mà mình mới có phương hướng để ngâm cứu tiếp; còn nếu ko mượn của China thì script GM ai có thể viết đc, ai có thể biết đc công dụng của biến playerindex, cách viết hàm, cấu trúc mảng ta đều mượn bên đó hết...

Sự thật thì trên đời này làm gì có đường, tại người ta đi nhìu qua mới tạo thành con đường đấy thôi.
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

Ðề: Share Auto Update Play Game bằng Autoit, hướng dẫn AutoIt

Sau gần 1h đồng hồ nghiên cứu và cuối cùng mình bó tay không thể auto trên máy mình , ai hảo tâm thì làm cho nó chạy trên cái game.exe nào cũng được rồi share cho mình với .
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Việc ngâm cứu các hàm, mảng, thì dương nhiên rồi, đơn giản vì hàm là do C++ định nghĩa, những chú thích ý nghĩa các hàm, mảng thế nào thì chỉ mấy cha china có, họ không hướng dẫn mình thì phải dựa vào code họ viết để viết ý nghĩa nó thế nào thôi. Còn tất cả cách viết và thuật toán thì bạn đọc code sever rồi chắc hiểu, mình viết không có nguyên tắc, muốn sao mình viết vậy, tùy mục đính mà mình có thuật toán riêng của mình, mấy cái code china chỉ là code đơn giản, hầu hết không có gì nhiều đáng để học hỏi. Còn việc khoe tài thì không có, hết cái tuổi đó rồi, chỉ có không thích người khác sống trên sức của Mướp mà không biết tôn trọng thành quả người khác thôi.

Thành Viên vjpnet2k7's Avatar
    Thanks
    11

Vì HexPor nên Jx mới phát triển lận đận thế này
    Tiếp tục chờ đợi vậy, Hi vọng 1 ngày nào đó ổng share hoặc xuất hiện 1 cao nhân thứ 2
    Lần sửa cuối bởi vjpnet2k7, ngày 29-10-10 lúc 06:46 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vjpnet2k7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai còn giữ Launcher Auto Update của Mr.Hậu share mình vs.
    Bởi hoangtu_eck94 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-09-12, 10:45 AM
  2. [Help]Auto Play cái mọi người ơi
    Bởi muhoangsa trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-12-11, 07:41 PM
  3. Bài hướng dẫn về tạo Auto Play mới sưu tầm được !!!
    Bởi davidtuan25 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 03-04-11, 12:54 PM
  4. xin link down autoupdate + auto play của mướp
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-11, 02:09 PM
  5. Cần xin auto play cũ của Mướp
    Bởi ThanhVipLn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-10-10, 10:38 PM