Xây Dựng Cấu Hình Máy Chủ - anti DDos Tương Đối ????
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Xây Dựng Cấu Hình Máy Chủ - anti DDos Tương Đối ????

Thấy dạo này các admin MuOnline gặp phải vấn nạn DDOS website và DDOS CS quá nhiều mà hầu như bất lực trong việc phòng ngừa . Theo các pro trên clbgamesvn thì chúng ta lên đầu tư 1 con Máy Chủ đủ mạnh để Anti tương đối vụ DDOS , tuy nhiên khi lên google search thì có quá nhiều lựa chọn và mức giá thì trên trời . cuocdoisp hy vọng các đàn anh đi truớc trong lĩnh vực này vào giúp anh em noob xây dựng cái cấu hình MÁY CHỦ hợp lý
    Các yêu cầu cơ bản của máy chủ theo ý kiến riêng của Cuocdoisp :
    * Anti ddos tương đối ( tuyệt đối thì càng tốt ) - đây là yêu cầu quan trọng nhất .
    * Giá cả phải chăng : 20-30 tr VND ( không phải USD nhé )
    * Hãng uy tín , có chế độ bảo hành tốt hoặc các phụ kiện dễ tìm kiếm nếu bị hỏng cần thay thế
    * Một số website giới thiệu về máy nếu có

chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của các bạn .
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

anhanhnd (06-07-11), hangvu911 (17-09-17), heoan (10-01-15), mrvu058 (22-06-11), quancan9x (29-01-13)

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Ðề: Xây Dựng Cấu Hình Máy Chủ - anti DDos Tương Đối ????

Nếu muốn mua máy chủ thì tham khảo cấu hình nè:
    Con này thì khoảng 21 triệu VND:
    HP ML110 G6 X3430NHP SATA Server (1 year)
    Intel ® Xeon® Processor X3430(2.4.0Ghz,95W,8 MB,1333,Turbo 1/1/2/3)8MB
    Intel ® Smart cache
    2FB (1X2 GB) PC3 - 10600E UB ECC
    Embedded nc 107I pci Express Gigabit Ethernet Server Adapter
    250GB non-hot-plug LFF SATA
    Onboard HP Plug ATA:maximum 3.0 TB(4X759GB)
    16x SATA DVD-ROM
    integgrated HP ProLiant 100 g6 lights Out 100i remote Management
    300W Non-hot Plug
    Micri ATX Tower (4U)
    Con này thì cao hơn nhiều khoảng 46 triệu
    IBM 3400M2 (7836-34A),
    Xeon 4C E5520 80W 2.26GHz
    2x1GB PC3-10600 DDR3-1333 1Rx8 LP/96GB
    Tower - HS SATA/SAS
    4xPCI E x8,1xPCI E x16,1xPCI,2xPCI X or 1PCI E via ex card
    Dual Gigabit Ethernet/TOE
    RAID 0, 1 & 1E std optional Raid 5,6,50,60
    one 670W fixed
    16x DVD-ROM SATA
    146GB 2.5in SFF HS 10K 6Gbps SAS/4.0TB
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Cảm ơn lequangvu
    Bạn cho mình hỏi , dựa vào thông số nào mà nó anti ddos được nhỉ . Phiền bạn rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn lequangvu
    Bạn cho mình hỏi , dựa vào thông số nào mà nó anti ddos được nhỉ . Phiền bạn rồi
    đó là cấu hình của máy thôi, không liên quan gì tới anti ddos cả. hiện tại có 2 lại chống ddos thuộc phần cứng và phần mềm, phần mềm mình chưa dùng tới nhưng phần cứng thì mình gặp nhiều rồi. nếu muốn chống ddos tốt thì bạn nên mua 1 Firewall hơi tốt một tí. với gia 20-30 triệu bạn chỉ mua được 1 Firewall tầm thấp chưa cao được. Cơ quan mình mới sám 1 Firewall Cisco ASA5520-BUN-K9 giá 94 triệu. mình thấy có nó server hình như an toàn gần tuyệt đối. trong đó có cấu hình cho số lần kết nối của 1 IP/1s/2s/3s nếu quá thì có thể khóa ip đó không có kết nối tới máy chủ trong vòng 15phut, 30phut.... có thể khóa vĩnh viễn luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng vothailam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vothailam vì bài viết này !

heoan (10-01-15)

Thành Viên tuantep's Avatar
    Thanks
    113

Như bạn vothailam nói là đúng đó. Anti ddos bằng phần mềm và phần cứng. Ko liên quan j đến máy của bạn đâu 10tr vẫn chạy SV tốt.

Phần mềm anti thì các bạn cũng biết rồi đó. Nhiều nhưng tui thấy ko ăn thua nếu đã có mục đích đánh vào site của bạn.

Phần cứng với giá tiền như vothailam nói thì có lẽ chỉ các nhà cung cấp Hosting mới giám đầu tư lớn

Với cậu đơn giản thì mình nghĩ mua cái modem có FireWall tương đối.
    Khách viếng thăm hãy cùng tuantep xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

*|* net4viet Team *|* caothuphutho's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    75

Hoàn toàn chính sác ! máy chủ không có vai trò đến việc anti, nếu bạn có điều kiện để sắm 1 máy chủ tốt đó là điều khuyến khích tuy nhiên nên nắm rõ bản chất của 1 Server không nên mua một máy chủ quá mạnh mà chỉ để phục mụ 1 Server online khoảng 100 ~ 200 member thì thật là lãng phí.
    Khách viếng thăm hãy cùng caothuphutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tuantep's Avatar
    Thanks
    113

[Only registered and activated users can see links. ]

Khách viếng thăm hãy cùng tuantep xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Máy chủ thì ko nên mua máy bộ làm gì, nên tự ráp lấy 1 con là OK, giá rẻ hơn server bộ rất nhiều mà cũng chả thua kém bao nhiu, mình lại có nhiều tùy chọn hơn nữa. Về việc chọn linh kiện thì bạn có thể tham khảo như sau:

CPU: Nên xài chip Xeon, tuy nó ko mạnh hơn các con Quad core các loại nhưng nó có tính ổn định cao và mát hơn rất nhiều, đó là điều cần thiết cho 1 server chạy 24/7.

RAM: Ram thì loại bt cũng đc, DDR III thì càng tốt.

Main: bạn nên chọn loại main support 2 loại Chip và Ram ở trên, support thêm chế độ Raid.

HDD: tầm 2 (hoặc hơn) con 500GB là ok, vì sao phải là trên 2? Để chạy Raid

Nguồn: cái này wan trọng ko kém, bạn nên chọn loại nào tốt 1 chút, tầm >700k là ok rồi.

Còn về vấn đề Anti DDOS thì mình nghĩ bạn nên xài soft-firewall, ko cần thiết phải đầu tư đến hardware firewall đâu, rất tốn kém mà tận dụng ko hết, rất phí, vs lại mình ko đánh giá cao những kẻ rảnh rỗi chuyên đi phá hoại, tụi này đa số toàn xài tool share sẵn nên việc chống đỡ ko phải là khó
    Khách viếng thăm hãy cùng Halcon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bác có thể tham khảo link sau. giá thiết bị khoảng 20 cahi.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng daicahoanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên evilbaby1's Avatar
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi Halcon [Only registered and activated users can see links. ]
    Máy chủ thì ko nên mua máy bộ làm gì, nên tự ráp lấy 1 con là OK, giá rẻ hơn server bộ rất nhiều mà cũng chả thua kém bao nhiu, mình lại có nhiều tùy chọn hơn nữa. Về việc chọn linh kiện thì bạn có thể tham khảo như sau:

CPU: Nên xài chip Xeon, tuy nó ko mạnh hơn các con Quad core các loại nhưng nó có tính ổn định cao và mát hơn rất nhiều, đó là điều cần thiết cho 1 server chạy 24/7.

RAM: Ram thì loại bt cũng đc, DDR III thì càng tốt.

Main: bạn nên chọn loại main support 2 loại Chip và Ram ở trên, support thêm chế độ Raid.

HDD: tầm 2 (hoặc hơn) con 500GB là ok, vì sao phải là trên 2? Để chạy Raid

Nguồn: cái này wan trọng ko kém, bạn nên chọn loại nào tốt 1 chút, tầm >700k là ok rồi.

Còn về vấn đề Anti DDOS thì mình nghĩ bạn nên xài soft-firewall, ko cần thiết phải đầu tư đến hardware firewall đâu, rất tốn kém mà tận dụng ko hết, rất phí, vs lại mình ko đánh giá cao những kẻ rảnh rỗi chuyên đi phá hoại, tụi này đa số toàn xài tool share sẵn nên việc chống đỡ ko phải là khó
    Bác này chưa xài các máy chủ ! Máy của bác gọi là PC đấy ! chẳng qua nó làm nhiệm vụ máy chủ thôi !
    Khách viếng thăm hãy cùng evilbaby1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến evilbaby1 vì bài viết này !

nguoidunghh (24-05-13)

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. MU Firewall - KiwiGuard Anti-DDoS system
    Bởi MrAaa trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 02-08-12, 12:58 PM
  2. KiwiGuard Anti DDOS cracked 100%
    Bởi shocklamnha trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 07-09-11, 05:06 PM
  3. Firewall JX . KiwiGuard Anti-DDoS system