Xin Pro hướng dẫn cách chuyển "giao thức" của GameServer SS2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    Thanks
    2

Icon9 Xin Pro hướng dẫn cách chuyển "giao thức" của GameServer SS2

Đọc 1 bài viết của 1 forum nào đó ... Mình thấy có bài viết nói về vấn đề này . Vì tinh thần "ham học hỏi" ..mình mong các pro giải đáp giúp mình với .. Mình chân thành cảm ơn

"GameServer được sử dụng là 1.00.16 VTM Ver 2 được loại bỏ Unicode và chuyển giao thức qua Korea (KOR) sử dụng client KOR"

câu trên đã làm mình đặt vấn đề .. Nếu GameServer sử dụng giao thức KOR thì phải sử dụng client KOR ..vậy mình xài client Việt ko được à ? ( Client VTM ...MU FPT SS2 )

Giao thức KOR và giao thức VTM cái nào hay hơn , sử dụng tốt hơn ? và ... sử dụng giao thức KOR với client VTM thì có vấn đề gì hok ? ( cũng như ngược lại ) .. nó ảnh hưởng thế nào với client khi mình hoạt động server giao thức khác client ? Game ko vào đc à ?

Nếu có thể , ai hiểu biết thì chỉ mình cách "đổi giao thức cho GameServer" với Mình cũng muốn "vọc"

Chú thích : Mình đang xài Server SS2 ver2 của CuongLee ..nay đang định vọc ..vì mình cài thành công roài .. chơi khá ổn ...

( Thiệt sự quê mùa khi vào forum này hỏi han về MU SS2 - trong khi ai cũng tiến lên SS4 5 6 roài ..nhưng mình mong các bạn giúp đỡ ..mình là Newbie ..nên chắc tìm hiểu SS2 là chắc cú .. dần dần tiến lên sau )

Tiện thể nếu ai có các Tool mở được file Item.bmd của anh CuongLee thì giúp mình với nha !! Lúc trc mình có biết các Tool này .. hok nhớ ai post .. (gồm tool mở file , chia file , crack sửa lỗi main ...v..v ) ..hok nhớ rõ lun .. Nay Clbgames xóa topic đó mất roài thì phải .. mò đến trang 12 13 của Guide cũng hok thấy nữa .. ( Mình từng tãi về và mở thành công ..nhưng do trục trặc ..mấy file đó mất hết roài .. thất lạc đi đâu ko bik .. )
    Khách viếng thăm hãy cùng HoliC xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Xin Pro hướng dẫn cách chuyển "giao thức" của GameServer SS2

Trích dẫn Gửi bởi HoliC [Only registered and activated users can see links. ]
    Đọc 1 bài viết của 1 forum nào đó ... Mình thấy có bài viết nói về vấn đề này . Vì tinh thần "ham học hỏi" ..mình mong các pro giải đáp giúp mình với .. Mình chân thành cảm ơn

"GameServer được sử dụng là 1.00.16 VTM Ver 2 được loại bỏ Unicode và chuyển giao thức qua Korea (KOR) sử dụng client KOR"

câu trên đã làm mình đặt vấn đề .. Nếu GameServer sử dụng giao thức KOR thì phải sử dụng client KOR ..vậy mình xài client Việt ko được à ? ( Client VTM ...MU FPT SS2 )

Giao thức KOR và giao thức VTM cái nào hay hơn , sử dụng tốt hơn ? và ... sử dụng giao thức KOR với client VTM thì có vấn đề gì hok ? ( cũng như ngược lại ) .. nó ảnh hưởng thế nào với client khi mình hoạt động server giao thức khác client ? Game ko vào đc à ?

Nếu có thể , ai hiểu biết thì chỉ mình cách "đổi giao thức cho GameServer" với Mình cũng muốn "vọc"

Chú thích : Mình đang xài Server SS2 ver2 của CuongLee ..nay đang định vọc ..vì mình cài thành công roài .. chơi khá ổn ...

( Thiệt sự quê mùa khi vào forum này hỏi han về MU SS2 - trong khi ai cũng tiến lên SS4 5 6 roài ..nhưng mình mong các bạn giúp đỡ ..mình là Newbie ..nên chắc tìm hiểu SS2 là chắc cú .. dần dần tiến lên sau )

Tiện thể nếu ai có các Tool mở được file Item.bmd của anh CuongLee thì giúp mình với nha !! Lúc trc mình có biết các Tool này .. hok nhớ ai post .. (gồm tool mở file , chia file , crack sửa lỗi main ...v..v ) ..hok nhớ rõ lun .. Nay Clbgames xóa topic đó mất roài thì phải .. mò đến trang 12 13 của Guide cũng hok thấy nữa .. ( Mình từng tãi về và mở thành công ..nhưng do trục trặc ..mấy file đó mất hết roài .. thất lạc đi đâu ko bik .. )
    mình không biết bạn nói chuyển giao thức là sao? mình đọc mình thấy bạn muốn đổi ngôn ngữ cho server đúng không?
    Nếu đúng như thế thì mình thấy trong file data/CommonServer.cfg có chỉnh cái này:
    Language = 0 mặc định 0 là Kor
    (0 Korea 1 English 2 Japanese 3 Chinese 4 Taiwan 5 Thailand 6 Philippines 7)
    đã số các server mình thấy chạy là KOR, còn client chạy ngôn ngữ gì không ảnh hưởng gì tới server cả.
    bạn muốn sửa file item bạn có thể dùng MagicHand Mu Editor
    Khách viếng thăm hãy cùng vothailam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Mr.Quy's Avatar
    Thanks
    21

Ðề: Xin Pro hướng dẫn cách chuyển "giao thức" của GameServer SS2

Trích dẫn Gửi bởi vothailam [Only registered and activated users can see links. ]
    mình không biết bạn nói chuyển giao thức là sao? mình đọc mình thấy bạn muốn đổi ngôn ngữ cho server đúng không?
    Nếu đúng như thế thì mình thấy trong file data/CommonServer.cfg có chỉnh cái này:
    Language = 0 mặc định 0 là Kor
    (0 Korea 1 English 2 Japanese 3 Chinese 4 Taiwan 5 Thailand 6 Philippines 7)
    đã số các server mình thấy chạy là KOR, còn client chạy ngôn ngữ gì không ảnh hưởng gì tới server cả.
    bạn muốn sửa file item bạn có thể dùng MagicHand Mu Editor
    client ss2 đó ko sài tool trên sửa đc
    sài cái gì quên mất rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Quy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. ai giúp mình sửa giao diện "bắt đầu trò chơi" với.
    Bởi [Mr.K] trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-10-10, 12:25 AM
  2. Sốc: Trẻ con làm "chuyện người lớn"
    Bởi vietmagic trong diễn đàn Thông Tin 24h
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-06-09, 12:27 PM
  3. Tăng Thanh Hà "yêu" Cường "Đô la" - đại gia ăn chơi khét tiếng.
    Bởi vietmagic trong diễn đàn Tin tức Scandal
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-06-09, 09:02 PM