Huuduyen oi giup mình Lan trong tlbb off nhe
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    2

Huuduyen oi giup mình Lan trong tlbb off nhe

Bác có thể hướng dẫn em cụ thể và chi tiết cách cài để các máy trong mạng lan chơi tlbb offline với nhau qua 1 máy chạy sv tlbb offline được không ạ, nhà em có 3-5 máy qua 1 modern và các máy nối với nhau qua switch được ko ạ, bác giúp em nhé.
    Em thấy mọi người cũng đang thắc mắc về vấn đề này nữa, ai có kinh nghiệm thì hướng dẫn mình và các bạn cụ thể nhé.
    Khách viếng thăm hãy cùng smartboybg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Huuduyen oi giup mình Lan trong tlbb off nhe

Thắc mắc thì từ lâu lắm rồi. tắt fire wall nè xong rồi cóp client.. thế là xong .. Thằng làm đc thằng không được
    Khách viếng thăm hãy cùng zZxikezZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

tắt hết tường lửa cách đó làm rùi cả 4 máy đều không được, và không tài nào ping 192.168.1.3 được, dù cài mạng ảo cho từng máy. bạn có cao kiến gì pm mình nhé .
    Thanks nhá.
    Khách viếng thăm hãy cùng smartboybg xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Hữu duyên ơi, cậu dảnh vào giúp mình nhé ! thanks cau nhìu

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Cách cài đặt chơi mạng LAN không khác cách cài đặt chơi một mình.

Do đó, nếu bạn đã chơi một mình thành công thì LAN cũng vậy.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

MÌnh bảo bạn cóp client thui đâu bảo bạn ping card ảo làm gì mấy máy kia, kết nối là chỉ cần file lauchn^^
    Khách viếng thăm hãy cùng zZxikezZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Mình copy nguyên client sang rùi, thực sự mình cũng làm mọi cách rùi, mà ko được nên lên đây hỏi mọi người, và đăc biệt những ai có kinh nghiệm.

Hiện minh có 3 máy, 1 laptop mình làm sever với 192.168.1.3
    còn 2 máy bàn, thì vẫn nói qua switch bình thường, nhưng mình ko thể cho 2 máy kia vào sever của mình được, ai có kinh nghiệm hướng dẫn mình chi tiết 1 lần nhé, và tường bước 1. Cám ơn mọi người

Thành Viên
    Thanks
    21

set IP cho mấy mấy kia cùng lớp địa chỉ mạng nhưng khác cái số cuối cùng là chơi được thôi : VD server là 192.168.1.3 thì mấy máy khác là 192.168.1.xxx ; xxx ở đây là từ 1->255 nhưng không đựoc trùng nhau (như 3 chẳng hạn)
    Khách viếng thăm hãy cùng damcuoichuot xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi damcuoichuot [Only registered and activated users can see links. ]
    set IP cho mấy mấy kia cùng lớp địa chỉ mạng nhưng khác cái số cuối cùng là chơi được thôi : VD server là 192.168.1.3 thì mấy máy khác là 192.168.1.xxx ; xxx ở đây là từ 1->255 nhưng không đựoc trùng nhau (như 3 chẳng hạn)

Hướng dẫn như vậy là sai rồi bạn ạ:

Muốn cho các máy chung 1 mạng không phải chỉ có set IP như bạn nói mà phải set cả Subnet MaskDefault Getway.

Cụ thể như sau Địa chỉ mạng đang sử dụng thuộc lớp C có Subnet Mask là 255.255.255.0Default Getway là 192.168.1.1(Đây là địa chỉ chính của Modem mạng VNPT và FPT cung cấp cho khách đăng ký hộ gia đình). Và nếu muốn các máy trong mạng LAN có thể truy xuất ra ngoài Internat thì cần cấu hình thêm DNS Server( Cái này thì tuỳ từng nhà cung cấp sẽ khác nhau )

Còn một điều cần lưu ý là không phải là có thể sử dụng từ 1-255 như bạn nói mà chỉ sử dụng được từ 2-254 (Với mạng không chia subnet)

192.168.1.1: Mặc định là Default Getway là IP modem/Router máy con ko được phép lấy xài.
    192.168.1.255: là địa chỉ broadcast máy con không được phép sử dụng.
    ngoài ra còn phải loại trừ thêm 2 địa chỉ là IP Vmware cài sever đang dùng và IP máy chạy Vmware đang xài.
    Khách viếng thăm hãy cùng BlackDragon776 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi damcuoichuot [Only registered and activated users can see links. ]
    Ghét nhất thằng đã stupid lại còn to mồm
    Khách viếng thăm hãy cùng kick ass xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ông huuduyen giup minh vào navicat
    Bởi phamtuandat555 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 26-07-10, 04:06 PM
  2. HuuDuyen oi! giúp đỡ chỉnh sửa trong Server RockMan?????
    Bởi tuankhch trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-06-10, 03:10 PM
  3. Giup voi HuuDuyen oi? Config TLBB len online
    Bởi tuankhch trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-06-10, 08:02 PM