Video hướng dẫn cài muserver trên nhiều máy mạng Lan - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Video hướng dẫn cài muserver trên nhiều máy mạng Lan

Trích dẫn Gửi bởi hieunova [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn giải tkýk tkử koi, jả sử tuj hem dùg switch và 2 pc kắm tkẳg vào modem, 1 pc làm server, 1 làm client. Tại sao client vẫn truy kập đc vào server
    hình như bạn không hiểu về một mạng server lắm(mạng của bạn chỉ là mạng nội bộ thôi), một mạng server đúng chuẩn là phải phân biệt client và server, mặc địng không có máy con nào có quyền truy xuất dữ liệu máy chủ cả, máy chủ phải có đầy đủ router và tường lửa. bạn không mở port cho nó đố bạn vào mạng được. không biết thì nên nghe chú đường có ra vẻ như biết hết vậy.
    bạn có thấy phía trên mình nói gì không? không mở port khi máy mạng Lan dùng switch nếu dùng router thì bắt buộc phảo mở đó bạn à. mở không dư đâu cứ mở cổng 80 modem là tốt không thừa đâu bạn à, nếu có online thì cũng dễ mà
    Lần sửa cuối bởi vothailam, ngày 26-09-11 lúc 11:19 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vothailam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

cái này mình cũng cài trên 1 máy trạm ,vào ok, chơi vô tư nhưng mà khi kết nối sv. ví dụ mình để sv là của máy trạm là sv6 thì sv đó các vạch báo ng online nó ko hiện trong khi sv có khá nhiều ng truy cập còn các sv 1 đến 5 vẫn báo có ng online bình thường vì mình để trên máy chủ.các bạn biết lý do vì sao ko thế
    Khách viếng thăm hãy cùng kubill xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vothailam [Only registered and activated users can see links. ]
    - tối buồn không biết làm gì. híc làm xong 1h sáng buồn ngủ muốn chết

- Ở đây mình có 2 máy, một máy là máy trạm, 1 máy là máy chủ đã cài đặt server hoàn chỉnh.
    ip máy chủ: 192.168.1.41
    ip máy trạm: 192.168.1.2
    - dĩ nhiên máy chủ đã chạy server hoàn chỉnh.
    - mấy trạm là một máy mới cài win xong, không cần cài gì hết.
    - Giải pháp mình đưa ra là máy trạm không cầm cài đặt MSSQL hay cài muserver rườm rà nữa. mà ở đây chỉ cần 1 thư mục gameserver +Data thôi là tạo đc một sever mới cho Mu của bạn.(tạo sub hay server đều được)
    giải pháp này nhằm giảm tải cho máy chủ. máy trạm chỉ chạy gameserver thôi nên cũng rất nhẹ.
    download video hướng dẫn ở đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn không hiểu gì cứ post bài ở đây.
    Link die rồi thớt .............................
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhhoai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Hy vọng anh em nào hảo tâm Re-Up
    Khách viếng thăm hãy cùng a1oneclick xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn cài đặt Web Mu
    Bởi huntersun trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 194
    Bài viết cuối: 15-04-14, 02:25 AM
  2. [Video] Làm nhiều server trên 1 máy tính ( giống FPT ) !!
    Bởi mattroilan trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 13-01-13, 01:26 AM
  3. Video Cài Đặt : MuServer-web Online - SS5
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 105
    Bài viết cuối: 19-01-11, 11:17 PM
  4. Video Clip Làm Nhiệm Vụ SS3
    Bởi tungcz trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-07, 01:56 PM