Khắc phục 1 số lỗi thường gặp trong sever - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Khắc phục 1 số lỗi thường gặp trong sever

Trích dẫn Gửi bởi hungqtmk42 [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy cho mình hỏi tui chì lỗi mất kết nối thì làm sao bây giờ xin chỉ giúp vói

* Đối với lỗi : "Kết nối máy chủ thất bại"
    + Lỗi script
    + Lỗi map
    + Lỗi khôn đồng bộ giữa script map với MapID trong Settings

tui thấy tui cài server nào tui cũng bị thế mong bạn chỉ giúp
    Lỗi kết nối máy chủ thất bại nhìu nguyên nhân lắm ! Nhưng theo kinh nghiệm của tui thấy thì các member thường bị lỗi này là do !

**Lỗi 1:
    Quên chỉnh IP Client trong \Client\Settings\Serverlist.ini

**Lỗi 2:
    GameServer.exe chưa load xong (chưa hiển thị 5 dòng successful) đã vội vào game đăng nhập !

**Lỗi 3:
    Dùng Server NO FONT nhưng lại để languages của máy là Chinese (PRC)

Hoặc dùng Server FONT mà lại để languages của máy là English (United State)

Thường bị trường hợp này khi vào game nó báo lỗi kết nối máy chủ thất bại thì GameServer có báo dòng PlayerDBLoading Failed !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

hiện tượng các server hay gặp lỗi PlayerDBLoading nhất là các Server đang Online hiện nay đôi khi xuất hiện ở Script ... khi gặp lỗi này các bạn kiểm tra lại các script add quái vật các map ... khi các bạn dùng hàm AddNpcEx mọi chuyện sẽ rất suôn sẻ nhưn đối với vòng lặp For xin chú ý :

function addnpc()
    for i=1,3000 do
    mapindex = SubWorldID2Idx(341)
    if (mapindex < 0 ) then
    return
    end;
    bossid = random(562,566)
    bosslvl = 95
    l = random(120, 195)
    m = random(142, 195)
    posx = l*32*8
    posy = m*32*16
    mbcyid=AddNpc(bossid,bosslvl,mapindex,posx,posy,1, "mbcy", 1)
    SetNpcScript(mbcyid, "\\script\\global\\monter\\exp_monter\\monster.lua ");
    end;
    end;
    Hãy để ý dòng số bôi đen trong đoạn QUOTE ... nếu như gặp lỗi này hãy kiểm tra lại các script ... nếu như số lượng quái vật thêm vào 1 map quá nhiều sẽ gây ra lỗi này .
    Bản thân mình nghĩ là do dung lượng của bản đồ không có đủ sức chứa được quá lớn nên sẽ gây ra lỗi ảnh hưởng ... do đã gặp tình trạng này khá nhiều lần cũng khốn khổ không kém lỗi khác.
    Để sửa lỗi này chỉ việc điều chỉnh lại số quái lại cho hợp lý là được.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

vậy cho hỏi lỗi Engine.dll + lỗi C++ lam sao khắc phục xin chỉ giáo
    Khách viếng thăm hãy cùng thomkute xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thomkute [Only registered and activated users can see links. ]
    vậy cho hỏi lỗi Engine.dll + lỗi C++ lam sao khắc phục xin chỉ giáo
    Hiện tại nếu bạn đang dùng CoreClient NO BUG mà vẫn lỗi C++ thì e là bạn hoặc do Server đã chỉnh sai gì đó !

Engine.dll mún ko lỗi thì cứ xài Patch Client share chung Server hoặc Patch Client Full by thaihoa91 rùi đồng bộ hóa Server và Client ! Rùi chạy game.exe

Nhớ là chạy game.exe nha ! Chạy game_y.exe hoặc gamefree_y.exe chắc chắn sẽ báo lỗi engine.dll thì ko còn gì bàn cãi nữa

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho mình hỏi chút, Sao mình cài sever rồi nhưng khi đăng nhập nó cứ báo là xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào chơi, ai biết lỗi này chỉ mình với nhé :X
    Khách viếng thăm hãy cùng mrkendy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    ☼♥ ®€Žø In Dä Høü§€ ♥☼
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi mrkendy [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi chút, Sao mình cài sever rồi nhưng khi đăng nhập nó cứ báo là xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào chơi, ai biết lỗi này chỉ mình với nhé :X
    Lỗi này là do tài khoản của bạn đã hết hạn ... bạn có thể tinh chỉnh lại thời gian = cách

Mở SQL Server Enterprise Manager -> database -> account -> Table

bên phải của Enterprise Manager bạn chọn Account_Info và làm các bước như hình

[Only registered and activated users can see links. ]

sau khi mở Table ra bạn chọn account muốn chỉnh và sửa thời gian ở cột LogOutDate.

Hoặc đơn giản hơn bạn có thể chỉnh thời gian ở máy bạn lùi về 1-2 năm trước.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Rezo™ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

jờ em hết biết sao rồi sài Engine.dll của SV Vo Song thì chạy gamesever đc mà chạy game.exe hok đc còn sài Engine.dll của anh thaihoa91 thì chay game.exe đc mà bị C++ em hết hiểu tại sao
    Khách viếng thăm hãy cùng thomkute xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi thomkute [Only registered and activated users can see links. ]
    jờ em hết biết sao rồi sài Engine.dll của SV Vo Song thì chạy gamesever đc mà chạy game.exe hok đc còn sài Engine.dll của anh thaihoa91 thì chay game.exe đc mà bị C++ em hết hiểu tại sao
    Thế thì bạn làm theo tui thử nha !

Chuẩn bị sẵn thư mục chứa VLTK của VNG bản mới nhất !

Down Patch Client Full by thaihoa91 về giải nén ra, đưa hết các file và thư mục vừa giải nén vào thư mục VLTK của VNG rùi thực hiện 8 bước đồng bộ hóa !

Xong bạn chạy Server và test trên client mới đó xem có bị C++ hay ko !

Nếu còn bị thì chắc ăn là Server bị lỗi trong quá trình làm Server !

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

cái này máy em mới bị , theo kiến thức kỹ năng vốn có +1 thì lỗi này do diệt virus đã ăn mất cái gì đó trong Eng.dll nhưng ko bị mất dung lượng
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này máy em mới bị , theo kiến thức kỹ năng vốn có +1 thì lỗi này do diệt virus đã ăn mất cái gì đó trong Eng.dll nhưng ko bị mất dung lượng
    Box võ lâm, nói chuyện ra dáng võ lâm thiệt!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng Thien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cho mình hỏi 1 lỗi về script trong sever hút hít
    Bởi concabach trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-06-11, 08:36 AM
  2. IP trong Sever Mu
    Bởi NhockShock trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-09-10, 12:37 PM