Phát triển JX như thế nào ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23
    Thành Viên
    Thanks
    129

Phát triển JX như thế nào ?

Theo ý kiến của riêng mình thì :
    Quá trình cài đặt sever JX vẫn còn đang khó khăn cho nhiều newbie , đọc nhiều lần các bài hướng dẫn hay là ebook mà vẫn không cài được sever . Lý do là 1 số sever do bi lỗi các số liệu không khớp dẫn đến không chạy được sever ..... Lần đầu tiên mình cài sever không chạy được cài win lại máy lần mà vẫn không được nên nãn wá rồi bỏ luôn , sao đóa thấy ghiền ghiền quá nên dow sever khác về cài lại cuối cùng cài được , lúc đó cảm giác nó vui lắm các bạn à Cho nên các newbie mà cài không được sever thì đừng nãn mà hãy dow sever khác về cài , hiện tại forum có 13 cái sever đó , dow về mà cài , cài nhiều sever thì có kinh nghiêm thôi , trong lúc cài sever các bạn sẽ tìm ra được cái lổi mà sever mình không cài được rồi sẽ có hướng giải quyết ngay ấy mà chúc thành công .
    Ngoài ra trong quá trình cài sever rảnh thì các bạn có thể tìm hiểu thêm trong các sever mà bạn cài xem có chức năng gì , cách tạo như thế nào .v.v.v bằng cách xem các cấu trúc của file.lua . Đến khi các bạn DEV thì có ích nhiều lắm
    Còn vấn đề SHARE thì mình nghĩ các bạn nên SHARE hình ảnh và hướng dẫn cách làm thôi , đừng SHARE thành quả tránh việc 1 số newbie không chịu DEV mà cứ ngồi đợi SHARE hay là yêu cầu ..... ( ý kiến cá nhân thôi ) . Trong quá trình DEV thì sẽ rất nhiều các sáng kiến nãy sinh => sẽ có ý nghĩa cho JX sau này , mình tin chắc là thế
    Trên là những ý kiến của riêng mình để cho JX ngày càng phát triển , có gì sai sót mong anh em chém nhẹ tay thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng yukite26 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

TùngGà™ tungpro102's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên City
    Thanks
    15

Ðề: Phát triển JX như thế nào ?

Chà làm mình tưởng ý tưởng phát triển mới
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    129

Trích dẫn Gửi bởi tungpro102 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chà làm mình tưởng ý tưởng phát triển mới

newbie mà ý tưởng gì trời chủ yếu mình muốn forum có nhiều người DEV JX hơn thôi , trong quá trình DEV thì sẽ có nhiều ý tưởng mới thôi

có ai nghĩ sẽ làm cho JX hiện h không còn gọi là JX nữa mà đổi thành cái tên nào đó với 1 bộ mặt hoàn toàn khác , do 1 ai đó phát triển không ^^!
    Lần sửa cuối bởi yukite26, ngày 08-09-10 lúc 05:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng yukite26 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

Như thế nào là phát triển Jx
    Khách viếng thăm hãy cùng PhongLinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

như thế này là phát triển
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Làm game cần có đam mê + ý tưởng + kiên trì 1 chút !

Hiện tại tui chưa có ý tưởng mới nên chưa share gì cả ! Nếu có ý tưởng gì mới tui sẽ share ngay !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Chỉ cần đam mê..thì khi đó chỉ ta mới thấy nó hay...
    chẵng qua mấy người mới cứ cài rồi chơi ít tìm hiểu thôi.nhưng tui dám chắc rằng 1 khi họ làm được 1 cái gì đó cực nhỏ thì họ cũng sẽ đam mê.phấn khởi hơn.
    (câu này tui nói là nối về nhưng người mới thôi.. chứ không hề xúc phạm hay nghĩ đến pro nào đâu..)
    Lần sửa cuối bởi sinhclb12, ngày 10-09-10 lúc 04:35 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng sinhclb12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    244

Trích dẫn Gửi bởi sinhclb12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chỉ cần đam mê..thì khi đó chỉ ta mới thấy nó hay...
    chẵng qua mấy người mới cứ cài rồi chơi ít tìm hiểu thôi.
    chú nghĩ chú hay lắm àk chú đã tìm hĩu đc cái gì rồi ta thấy chú chỉ lanh quanh lẩn quẩn vs cái SV ONL của cậu Tùng
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Phát xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết [S]ocola[S]an's Avatar
    Đang ở
    Taddle Legacy
    Thanks
    92

Điều cảm hứng của tui nhất là .SPR .....................
    >.<

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    244

spr cũng là linh hồn game mà ^^! ông unpack đc nhiu rồi share tui hết đj
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Phát xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối