Add Skill Trancender (HOT)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36
    Thành Viên
    Thanks
    0

Add Skill Trancender (HOT)

Tình hình là mới lặn lội bên 4 room Regazone và làm theo
    Mình đã thành công với server 2.5 nhưng sau khi cài skill thì server có hơi lag và các channel bị thay đổi tên. Tốt hơn hết là các bạn nên backup dữ liệu để có gì còn phục hồi^^
    Hiện mình đang cài lại server 2.81 nên ko post hình hay clip lên cho các bạn xem được.
    Bên regazone khuyên nên xài server 2.81
    Link download file cần thiết
    mediafire.com/?akf7kf7mx7vjsck

1.Trong folder server có 2 file Skill.scpworld4-npc.scp. Dùng winscp truy cập vào centos và copy file Skill.scp vào folder etc/cabal/data
    +copy file world4-npc.scp vào thư mục etc/cabal/data/dataWorld.
    +Thoát winscp và restart lại server, nên config lại rate server để đỡ lag.
    2.Copy data đè vào thư mục data các bạn cài cabal.
    3.Open ollydbg.exe
    +Open file cabalmain.exe
    +Tổ hợp phím CTRL G sẽ hiện ra 1 bảng, các bạn đánh vào vào 40F4F0 và enter->Double click vào dòng vừa tìm và sửa lại thành CMP EAX,11. Sau đó assemble.
    +CTRL G và đánh vào 40F690 làm y như trên.
    +CTRL G và đánh vào 4E1A0D sửa JNZ SHORT 004E1A3E thành NOP. Sau đó assemble.
    +Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.
    Và vào game chiến thui
    Quên mất! các bạn phải copy cái Data trong file mới down về vào Data trong client cabal của các bạn mới có hiệu ứng skill.
    Mua skill tại instructor ở PortLux.
    Bạn nào thấy có ích thì thank's cái nha^^
    Nguồn: REGAZONE
    Lần sửa cuối bởi thanhduy0988, ngày 11-09-10 lúc 11:53 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhduy0988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cuilui's Avatar
    Thanks
    1

Ðề: Add Skill Trancender (HOT)

Cuối cùng là lưu lại : right click chọn copy to executable->All modification->copy all->yes->save.

sao mình không lưu được nhỉ ?
    Khách viếng thăm hãy cùng cuilui xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

copy to executable->All modification->copy all sau đó bạn tắt cái bảng phía trong rồi mới save được
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhduy0988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

úp ảnh lên xem nào, cái này đã có cách đây hơn 10 ngày rồi mà, do xóa cabal nên chưa test
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Thanks
    6

các bạn chỉ chuột vô cái bảng vừa sửa chuột phải sẽ hiện ra :copy to executable->All modification->copy all sau đó tắt bảng đi thì yes> save. mà sao làm thế rồi wa fort lux mua skill nhìn được nhưng ấn vào thì bị out làm sao đây.
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi lalakers1192 [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn chỉ chuột vô cái bảng vừa sửa chuột phải sẽ hiện ra :copy to executable->All modification->copy all sau đó tắt bảng đi thì yes> save. mà sao làm thế rồi wa fort lux mua skill nhìn được nhưng ấn vào thì bị out làm sao đây.
    có 1 cách đơn giản hơn là: down client cabalvn.net rồi sửa IP lại cho giống trong sevver ofline =>vào Game chiến ( nếu có net). ko thì remove cai xtrap đi là xong.
    Khách viếng thăm hãy cùng jimmycollin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình cài thành công trên cả server 2.5 và server 2.81 mà. Chỉ còn cách là backup lại server và chỉ chép file skill.scp vào server thôi. Còn file world4-npc.scp thì bạn đừng chép vào server . Sau đó dùng tools add skill. Skill id là 63,64,65,66,167,168. Hay là bạn thử config lại rate server thấp xuống xem.

Thanks
    1

2 pic cho các bác

[Only registered and activated users can see links. ]

[Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi cuilui, ngày 07-09-10 lúc 12:13 AM.

Thành Viên
    Thanks
    6

okje tk các bác mình làm được rồi.cảm ơn nhiều.cuilui có bản cabal EU không mình muốn thấy đồ sigmetal wá mà link down nó thì die mất từ lâu rồi có bản eu cùi thì vào khung hình cabal nhòe nhoẹt trông kinh.(đang sử dụng bản us)
    Lần sửa cuối bởi lalakers1192, ngày 07-09-10 lúc 08:34 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng lalakers1192 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi lalakers1192 [Only registered and activated users can see links. ]
    okje tk các bác mình làm được rồi.cảm ơn nhiều.cuilui có bản cabal EU không mình muốn thấy đồ sigmetal wá mà link down nó thì die mất từ lâu rồi có bản eu cùi thì vào khung hình cabal nhòe nhoẹt trông kinh.(đang sử dụng bản us)
    hiện tại vừa kiếm được bản Soul & Siena nhưng chưa kịp test , ko biết dùng được không

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cách fix skill 80 ra skill boss ?
    Bởi lekhanh456 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 25-06-11, 03:53 PM
  2. Hỏi về skill thất truyền và skill 120
    Bởi leson301 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-06-11, 12:40 PM
  3. Cách xác định skill và chỉnh thời gian hồi skill
    Bởi rkitvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu