mong mọi người giúp mình 1 tí
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    0

mong mọi người giúp mình 1 tí

lúc nãy vừa post nhầm box.bị bác thaihoa91 del bài mất công ngồi gõ lại chán thế.mấy câu hỏi ngắn thôi.nhưng vì ông bà già ko cho thức khuya nên em phải mò từng nốt 1.thiếu ánh sáng.hic.ánh sáng từ deskop phát ra đó
    dạo này thấy mấy pro trong 4rum share sever ầm ầm ah.
    chẳng biết cái sever nào verygood nhất ta
    --ah mấy pro cho em hỏi vài vấn đề nhé.
    --thứ 1 làm sao để luu lai đc thông tin nhân vật khi mình chuyển sever vậy.em đang cày sever DHAH made by notfile.bây giờ mà mún chuyển sever khác cày lại thì chết em.
    --thứ 2 mỗi khi mình mún cài sever mới chẳng lẽ lại phải xóa SQL trong add or remove program.rồi lại cài lại SQL khác ah.thế này thì cực that
    --thứ 3 em mún chơi mang LAN với thằng bạn qua internet.thế phải dùng hamachi ah.chẳng lẽ 2 máy chủ kết nối với nhau.
    mong pro nào trả lời cặn kẽ và tận tình dùm em.( em gà mà ) hi.
    ai ko trả lời thi thôi nha.đừng spam trong topic ak

note: thay mặt mod phung330.em xin kêu gọi mọi người ra tay giúp việt hoá game chiến quốc với.em nghien game này lém.hi
    Lần sửa cuối bởi quynhham0208, ngày 22-08-10 lúc 11:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng quynhham0208 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

dev jx hay lấy vợ ta? zonjkut3's Avatar
    Đang ở
    bãi tha ma
    Thanks
    3

Ðề: mong mọi người giúp mình 1 tí

1.lưu nv thì bạn tắt game.exe đầu tiên,rồi tắt gamesever,sau đó ấn nút hiện wá trình chạy sv trên startup,tắt ct them thứ tự từ phải qua trái.2. Mỗi lần cài lại sv khác bạn chỉ việc vào sql,database,chuột phải vào account chọn delete,hoặc bạn chỉ cần xóa 3 file map,setting,script của sv bạn đi,copy 3 file đó của sv bạn muốn càj mới vào là ok
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    0

mình mún nói là.khi minh dùng 1 sever mới của pro khác share cho thì làm sao mà save thông tin nhân vật lại đc.chứ ko phải hỏi về lỗi rolllback đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng quynhham0208 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

TùngGà™ tungpro102's Avatar
    Đang ở
    Thái Nguyên City
    Thanks
    15

*/ Bạn nên học gõ phím 10 ngón kể cả màn hình ko phát ra ánh sáng vẫn có thể gõ được
    1/ Muốn chơi server khác bạn chỉ việc copy 3 folder: Script, Maps, Settings vào thư mục server bạn đạng chạy là okie ( Xóa 3 folder kia trước rùi mới copy vào nhé ) như vậy Data và Db ko bị thay đổi nên nhân vật sẽ ko thay đổi khi bạn muốn chơi server mới ( Do server, settings khác nhau nên sẽ có nhiều trường hợp skill bị loạn phái này có skill của phái kia ), chép patch đi kèm server vào client là tha hồ test server mới rùi nhé
    2/ Xem và làm giống 1 là okie
    3/ Máy chủ cài Hamachi, tạo card mạng mới ( chú ý user và pass ) máy kia chỉ cần cài hamachi Join hamachi = user và pass máy chủ tạo, config ip trong client ( ServerList.ini ) là ip Hamachi của máy chủ là có thể PK được rùi
    Nếu có gì thắc mắc pm yahoo chuyencaydem mình sẽ chỉ cho cách dùng Hamachi
    Lần sửa cuối bởi tungpro102, ngày 23-08-10 lúc 04:43 AM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

––––•(-• (PHỤNG) •-)•–––– Minh Phụng's Avatar
    Thanks
    6

note: thay mặt mod phung330.em xin kêu gọi mọi người ra tay giúp việt hoá game chiến quốc với.em nghien game này lém.hi
    tiện thể còn spam lôi kéo tui vào đây

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi phung330 [Only registered and activated users can see links. ]
    tiện thể còn spam lôi kéo tui vào đây
    mình thấy chiến quốc 1 vài skill không xài được, như skill gọi pet ra đánh phụ của mao sơn
    Khách viếng thăm hãy cùng vung0cs0ncb xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Mong các bạn giúp đỡ
    Bởi akolasi trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-08-10, 07:56 AM