thắc mắc về rollback
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Thanks
    0

thắc mắc về rollback

mình nghe nói rollback.có nghĩa là lỗi sever ko luu thông tin nhân vật thì phải.và mình đang dính phải thằng rollback này.nhưng mà lỗi rollback của mình rất lạ.thứ nhất mình đã hỏi mấy pro qua yahoo.va được họ chỉ dẫn.bật các bước 1->2->3 thì tắt là 3->2->1.
    mình đã làm giống y như đúc nhưng vẫn bị lỗi.ko thể lưu thông tin nhân vật.làm mất toi cả 1 buổi chiều train.tức mình cài lại sever train lại từ cấp 70->90 khi thoát ra.tắt hết nhé.cả sever nữa.rùi vào lại thì level hiện nay của bạn là 86.pro nào giải thích hộ mình coi mình bị lỗi gì thế.4 level nó biến đi đâu oy.đây có phải lỗi rollback ko ta
    Khách viếng thăm hãy cùng quynhham0208 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: thắc mắc về rollback

Đôi khi DB có 1 số acc bị lỗi, hễ tạo nhân vật đó trong acc đó là bị lỗi mất nhân vật !

Cách fix là tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như sdhfjhsdjf rùi vào test thử là bít ngay !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Lão Làng Chém Gió
    Đang ở
    Chém
    Thanks
    1

chơi off mà cũng có người cày level sao
    Fix nhé: khi khởi động tới bighop bạn click vào 3 nút từ trên xuống dưới để lưu DB theo time
    Khách viếng thăm hãy cùng kinkina2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

chán.làm theo ông thaihoa91 bảo.nhưng vẫn chẳng lưu đc thông tin nhân vật.
    tui cày lên 83.thoát game ra rùi vào lai ( chưa tắt sever ).thì nhân vật vẫn còn.
    đến khi tắt sever rùi vào lại để test tự học hỡi ôi chẳng thấy con nhân vật mình tạo đâu nữa.chắc mất tiêu òy.lại phải tạo lại con khác rùi chơi lại từ đầu.hic-->nản luôn.

còn bác kinkina2009 bảo lúc nào khi khởi động tới bíhop tự học nhấn nút gì gì đó.thưa với bác là nhấn bằng niềm tin ah.sever nó chạy nhanh nhu trời ấy

ai pro fix hộ tui cái lỗi này coi
    Khách viếng thăm hãy cùng quynhham0208 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi quynhham0208 [Only registered and activated users can see links. ]
    chán.làm theo ông thaihoa91 bảo.nhưng vẫn chẳng lưu đc thông tin nhân vật.
    tui cày lên 83.thoát game ra rùi vào lai ( chưa tắt sever ).thì nhân vật vẫn còn.
    đến khi tắt sever rùi vào lại để test tự học hỡi ôi chẳng thấy con nhân vật mình tạo đâu nữa.chắc mất tiêu òy.lại phải tạo lại con khác rùi chơi lại từ đầu.hic-->nản luôn.

còn bác kinkina2009 bảo lúc nào khi khởi động tới bíhop tự học nhấn nút gì gì đó.thưa với bác là nhấn bằng niềm tin ah.sever nó chạy nhanh nhu trời ấy

ai pro fix hộ tui cái lỗi này coi
    Cho Server nó chạy hết, rùi bật lại JxStartup rùi nhấn nút Hiển Thị Các Chương Trình, lúc đó tha hồ mà bấm @@

Thành Viên
    Thanks
    0

ai mà ko tin tui teamview cho moij người xem

Thanks
    662

Vậy bạn thử 2 Server này xem có lỗi đó ko :

+ Server No Font : [Only registered and activated users can see links. ]

+ Server có Font : [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    8

Icon10 Ðề: thắc mắc về rollback

Trích dẫn Gửi bởi quynhham0208 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nghe nói rollback.có nghĩa là lỗi sever ko luu thông tin nhân vật thì phải.và mình đang dính phải thằng rollback này.nhưng mà lỗi rollback của mình rất lạ.thứ nhất mình đã hỏi mấy pro qua yahoo.va được họ chỉ dẫn.bật các bước 1->2->3 thì tắt là 3->2->1.
    mình đã làm giống y như đúc nhưng vẫn bị lỗi.ko thể lưu thông tin nhân vật.làm mất toi cả 1 buổi chiều train.tức mình cài lại sever train lại từ cấp 70->90 khi thoát ra.tắt hết nhé.cả sever nữa.rùi vào lại thì level hiện nay của bạn là 86.pro nào giải thích hộ mình coi mình bị lỗi gì thế.4 level nó biến đi đâu oy.đây có phải lỗi rollback ko ta
    pro nào chỉ pác 1 2 3 3 2 1 vậy cái đó gọi là nood đó
    Khách viếng thăm hãy cùng superjunior xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

nood là gì?
    sever no font với có font khác nhau chỗ nào vậy bà con.
    tui đang dùng sever TSBD patch full by thaihoa91.liệu có lỗi gì chăng?

Thành Viên
    Thanks
    115
    Cẩn thận kẻo bị lỗi C++ đó
    Lúc trước mình chơi TSBD xài client của bác Hòa bị lỗi C++ Debug (GameServer.exe)
    (Core.dll)
    Nếu bạn mún chơi TSBD thì dùng 2 cái sv của bác Hòa share đó , rồi lấy settings , script , maps chép vào . Bảo đảm No lỗi

Ơ mà sao chơi off bạn chủ topic kêu cày 1 buổi mà lv 83 nhỉ ? Bạn định cày theo phong cách VNG àh ? Cày lên 83 xong mặc đồ xanh , 6 dòng , An Bang à ? Bạn này thú vị thiệt
    Khách viếng thăm hãy cùng kemdenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. RollBack :@ TSBD 0.2
    Bởi taizero30 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-06-11, 04:38 PM
  2. Về việc bị rollback -
    Bởi bikey1102 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-08-10, 04:44 PM
  3. Hình như forum mới bị rollback
    Bởi pageweb11 trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 10