[Review] Hướng Dẫn Setup DacKy
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Thành Viên
    Thanks
    27

[Review] Hướng Dẫn Setup DacKy + Web Reg

Do thấy có nhiều bạn run mà không chạy hoặc không biết cách chạy trong LAN nên hôm nay post vài điều hi vọng hữu ích cho các bạn
    Phiên bản này là 1.2.51 -> ai có 1.3.5 thì share nha, đấu thần nhìn hay hay đó

[I] Setup -> Nếu bạn chỉ muốn run và play mà không quan tâm đến phần khác
    1. Down [Only registered and activated users can see links. ] -> Link của thientruongdx
    2. Giải nén ra bất kỳ chỗ nào trên máy bạn và copy lại đường link nơi giải nén, nếu giải nén ngay ổ D: thì thôi khỏi cần
    [Only registered and activated users can see links. ]
    sau đó sửa các shortcut trong thư mục fengseng1251 lại
    3. Cài Net.Framework 2.0 -> có trong thư mục cài (đề nghị lên mạng down, xài CN hơi bị phêu)
    4. Cài Navicat -> nếu muốn phang database

Các file cần lưu ý :
    不玩了关闭游戏.bat -> Stop Server
    第二步注册组件.bat -> Chạy file này để nó đk 2 cái dll cho phép mở server web, chỉ chạy một lần duy nhất (nếu sau này tạo web server riêng thì ko cần đến nó nữa)
    第三步启动游戏.bat -> đây là ông nội mì ăn liền nè, click and run
    - Cái này sẽ start ChatServer.exe -> khi các đối tượng muốn chat sẽ connect vào đây
    - Servergame.exe -> Cho nó chạy đến dòng FlushMem là được (khi đó nó sẽ chết đưng ko chạy nữa đâu)
    - Còn các Broadcast và MiscServer mình ghét ko cho chạy nên cũng chẳng biết nó là gì, có gì ae thông báo
    Sau đó mở IE hay FF ra nhập vào 127.0.0.1
    id : game1 (thay số 1 tới số 15 là có 15 id)
    pass: 123456 (cho 15 id trên)

[II] Muốn chạy LAN ? Chuyện nhỏ
    Vô Kiếm thư mục config trong gameserver, mở file gameserver.xml và chatser.xml lên thay toàn bộ ip 127.0.0.1 bằng ip của bạn (broadcast và miscserver không xài ko sửa, còn dirtywords là những từ cấm chat trong game -> vớ vẩn, vứt )
    - Thay đổi cái này xong thì nhớ thay đổi trong client nha ko là nó ngu luôn đó
    Mở thư mục 客户端 nằm trong gameserver ra, config > config.1.2.51.xml có dòng nào 127.0.0.1 sửa lại theo ip trên
    -> Vì một lý do nào đó mà khi thay đổi xong mà thèng gameserver.exe ko chạy thì coi trong thư mục log lý do fail. Mình để ý là fail vì ko connect db đc , khi đó thì trong file xml chỉnh ip trên, nếu dòng nào có kết nôi đến db
    Code:
     <config key="DbServerName" value="127.0.0.1"/>
      <config key="DbServerPort" value="3306"/>
      <config key="DbDatabaseName" value="fswd-scgy"/>
      <config key="DbUserName" value="root"/>
      <config key="DbUserPass" value="123456"/>
    thì cứ để là 127.0.0.1 đc rồi nếu db chưa tách riêng
    -> Xong rồi đó lấy ip đã chỉnh qua bất kỳ máy nào trong mạng LAN chơi đi

[III] Làm sao tạo acc để chơi đây ? Chuyện nhỏ
    Chúng ta có user db là "root" pass là "123456"
    Dùng Navicat connect vô, chọn database "fswd-scgy" với table là "alluser" (chả biết làm web game mà cần hơn 100 table để là chi cho nặng xác)
    Chúng ta sẽ insert vào đó một record là được rồi (mở lên nhìn là hiểu ah), lưu ý pass phải là md5 nha : Insert into alluser values (..., md5(<pass cần có>), ...)

[IV] Làm sao chỉnh vàng, dân và linh tinh đây ? Chuyện nhỏ
    Tất cả nằm trong gameserver.xml đó bạn, vô đó nhìn xuống dòng cuối mà phang

[V] GameMS ?
    Cái đó làm sau ! chơi ko chơi mà cheat ah

Một số điểm cần chú ý :
    - Thử thay đổi lan_越南.xml trong thư mục GameServer thành lan.xml coi nó ra gì
    - Thử copy thư mục fengshen1251\Gameserver\客户端\config\localizat ion\vn\zippackage rồi chép đè vào fengshen1251\Gameserver\客户端\config\zippackag e coi nó ra gì
    -> Kết luận 1 câu : cái này của mấy cha VN chắc luôn

"Thấy hay thì thank nha, có gì sai sót thông báo giùm, bài viết lần đầu"
    /*--------------------------Update 19-08--------------------------------------*/
    Web ASP - Cách cài thì cài IIS và bỏ nó vô wwwroot, ko thì quăng đại vô thư mục toàn mấy file flash trong fengshen1251 đó -> chỉnh ip lại nha, còn ko để default
    Lần sửa cuối bởi kyo4000, ngày 19-08-10 lúc 11:29 PM. Lý do: Thêm WebReg
    Khách viếng thăm hãy cùng kyo4000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kyo4000 vì bài viết này !

toilatoilatoi (16-01-11)

Thành Viên Tâm Huyết thientruongdx's Avatar
    Thanks
    21

Ðề: [Review] Hướng Dẫn Setup DacKy

Trích dẫn Gửi bởi kyo4000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Một số điểm cần chú ý :
    - Thử thay đổi lan_越南.xml trong thư mục GameServer thành lan.xml coi nó ra gì
    - Thử copy thư mục fengshen1251\Gameserver\客户端\config\localizat ion\vn\zippackage rồi chép đè vào fengshen1251\Gameserver\客户端\config\zippackag e coi nó ra gì
    -> Kết luận 1 câu : cái này của mấy cha VN chắc luôn
    Ý của bạn là như thế nào. Bạn đã thử chưa và kết quả ra sao
    Khách viếng thăm hãy cùng thientruongdx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

@thientruongdx : có mấy cái text + nhiệm vụ = tiếng việt (đươc giới thiệu là SGame) . Mình chưa kiếm ra tool nào để can thiệp vô mấy file flex (chạy trên flash đó mà) này được, nếu ai có share nha
    -> Quên ko chụp hình, đang làm web và clear db (như cái đống rác ý)

Thành Viên
    Thanks
    1

tôi chạy cái gameserver.exe nó toàn tắt đi luôn thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng thinhmoc90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bạn ơi mình làm y như bạn.
    Nhưng mình ko sửa shortcut trong thư mục fengseng125 lại vì mình bấm vào projec nó khộng hiện lên giống như hình rồi mình chạy máy cái bạn nói.Xong mo IE len danh IP 127.0.0.1 không đc ra cái j o yahoo ko àh .
    Khách viếng thăm hãy cùng vip8x2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

Bạn hd gíup mình chạy nó ko dùng netbox đc ko, chạy iss hay xampp gì đó cũng đc, mình làm đc rồi muốn thử loại khác..., game web gì mày chạy server ăn ram quá. chạy mình nó hết 1GB luôn, bó tay. Hơn cả game 3D SERVER nữa..
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Thành Viên
    Thanks
    27

@thinhmoc90 : Lý do nằm ở con mySQL nó đang start nên khi chạy serverGame liền nó sẽ out liền. Cách fix : chạy lại 1 lần nữa là ok, hoặc bạn có thể tách câu lệnh chạy mySQL ra trwowsc, chạy nó xong rồi mới chạy gameServer là ok (mình sẽ up lại 2 file này nếu bạn chưa làm đc)
    @vip8x2006 : up hình lên mình mới hiểu ý bạn nói, chưa hiểu !
    @kelalung : theo mình hiểu thì thèng đù này nó chạy trên IIS (đoán do có bạn up cái chạy trên IIS). GameServer ăn tới gần 700MB ram, mình chưa thử trên XAMPP nên ko rõ, chỉ có điều bỏ lên Vertrigo thì ok nó chạy connect tốt (nhớ thay đổi pass mySQL cho đúng) -> có gì mình sẽ viết HD cai vụ này sau !

All member : cái sleepX bị dêtct là Troạn -> cứ xóa, chạy vẫn bình thường
    Lần sửa cuối bởi kyo4000, ngày 16-08-10 lúc 08:27 AM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Thôi rồi kyo àhh mình choi ngoài quán làm sao cai dc IIS và rs máy lai đc . Máy cÓ ĐÓNG băng thôi chắc khỏi làm wa.

Có cach nào khỏi rs lai may down về làm va choi liền đc ko nếu có chỉ mình với nhé thank bạn.....vv
    Khách viếng thăm hãy cùng vip8x2006 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Theo tình hình là máy em cài win 7 >>> net framework 3.5 có sẵn >>> và không thể chạy file bat để đăng kí 2 file dll được . Kíu em với . Không đủ 10 bài để đăng ảnh ==!
    Post nguyên cái lỗi để các Pro xem vậy

The module "NetLinkModule.dll" was loaded but the call DllUnregisterServer fail with error code 0x8002801c
    For more information search online ......
    help
    Khách viếng thăm hãy cùng ZztuancanhzZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết kelalung's Avatar
    Thanks
    1

1 điều quan trọng là muốn chơi game thì chắc chắn là dùng xp pro thôi, ko dùng win khác.
    Win 7 tuy đẹp nhưng chả làm gì cho game chơi đã cả. Đã vậy mà nó ăn ram như uống sữa. Bó tay.

XP PRO MUÔN NĂM VẪN DÙNG, KO BAO GIỜ NGỪNG......
    Server MU Origin 2.6, 3.0 và 7.0 đầy đủ Liên Server!
    Nhận gộp DB luôn!

Trang 1 của 6 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn cài dacky offline
    Bởi khieuthien trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 34
    Bài viết cuối: 18-12-12, 06:02 PM
  2. Xin code Dacky link down đc đây
    Bởi lordpotter trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-06-11, 09:59 PM
  3. Sao em không chạy đc game DacKy vậy