Chạy MuServer Season 5 cho máy có cấu hình trung bình và thấp
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26
    Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

Chạy MuServer Season 5 cho máy có cấu hình trung bình và thấp

Hiện tại có rất nhiều bạn muốn cài các bản server mới nhất để một phần test và cảm nhận cái mới, nhưng trái thay để chạy được một MuServer Season 5 thì đòi hỏi một máy có cấu hình cao tầm phải RAM 2GB trở lên. Vậy cách nào để cho một máy có RAM 1GB trở xuống tới 512 MB (Cũng xin lỗi mấy bạn có máy RAM 256 thôi thì ta chơi... Bắn trứng ) cài và chơi được. Rất đơn giản, các bạn đã biết mỗi server đểu có file Monsterbases.txt tại thư mục Data hoặc Data\Monster...

Season 5 hội tụ rất nhiều các Event và Item vì vậy nên phải add rất nhiều Monster cho các sự kiện. Bản chỉ việc Copy cái MonsterBases.txt mặc định của server ở đâu đó và tạo một file MonsterBases.txt trắng và bắt đầu add lại NPC bằng cách Copy hoặc tự Add theo số lượng cần thiết (Không add những Monster không đụng tới chẳng hạn như Lorencia v.v...). Như vậy server sẽ hiểu là bạn không add bất kỳ một Monster nào. Ví dụ máy mình RAM 1GB , Celeron 2.53, VGA 96MB có thể nói đây là dạng máy tính "cùi bắp" nhất bây giờ nhưng toàn bộ khởi động chỉ trong vòng chưa đầy 2 phút.

Nhưng "không Add Monster thì lấy đâu mà chơi", chắc chắn sẽ có câu hỏi đó. Câu trả lời là "ai bảo bạn không add", việc này vừa giúp bạn chơi được vừa giúp bạn có thể Add Monster theo ý thích. Đầu tiên hãy tập add NPC Lorencia đi nào...

Dù gì thì đây cũng chỉ là cách để khỏi ức chế thôi và một bức tự sướng của mình đây:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Lưu ý: Vừa Add Monster vừa test có thể copy những cái cần bên MonsterBases.txt mặc định. Chứ không copy cho cố vào rồi không chạy nổi. Máy có Ram 512 phải Set Ram ảo nhé! Cách set:
    1.Nhấn chuột phải vào My Computer
    2.Sang Tab Advanced
    3.Ở mục Performance chọn Settings
    4.Ở cửa sổ mới chọn Tab Advanced
    5.Chọn Change
    6.Chọn ổ nào còn dư nhiều GB nhất, sau đó chọn mục Custom size
    7.Ô trên set 4096, ô dưới cũng set 4096
    8.Ok, Ok, Ok...Và Restart máy thế là Ok.

Chúc các bạn thành công!

P/S: Nếu như cách này không hay thì MOD xóa dùm tớ không tiếc đâu, chỉ tội mấy Gamer Nghiện MU SS5. Tiện thể cái tools nào add dòng Socket cho item được nhĩ?
    Khách viếng thăm hãy cùng Công Quốc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Ðề: Chạy MuServer Season 5 cho máy có cấu hình trung bình và thấp

Bạn nên post bài này vào box hướng dẫn nhé .
    Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

ù tớ bị nhầm! Thanks......................................

Thành Viên Tâm Huyết heroes1412's Avatar
    Đang ở
    Bắc Ninh
    Thanks
    51

Căn bản thì phải chạy edatabase thôi , chứ cái kia là tăng Ram ảo (Bộ nhớ đệm cho máy) nên cũng chả hơn gì mấy, chỉ là LẤY CHỖ cho ứng dụng khác chạy thôi
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Thành Viên seda1's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Công Quốc [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại có rất nhiều bạn muốn cài các bản server mới nhất để một phần test và cảm nhận cái mới, nhưng trái thay để chạy được một MuServer Season 5 thì đòi hỏi một máy có cấu hình cao tầm phải RAM 2GB trở lên. Vậy cách nào để cho một máy có RAM 1GB trở xuống tới 512 MB (Cũng xin lỗi mấy bạn có máy RAM 256 thôi thì ta chơi... Bắn trứng ) cài và chơi được. Rất đơn giản, các bạn đã biết mỗi server đểu có file Monsterbases.txt tại thư mục Data hoặc Data\Monster...

Season 5 hội tụ rất nhiều các Event và Item vì vậy nên phải add rất nhiều Monster cho các sự kiện. Bản chỉ việc Copy cái MonsterBases.txt mặc định của server ở đâu đó và tạo một file MonsterBases.txt trắng và bắt đầu add lại NPC bằng cách Copy hoặc tự Add theo số lượng cần thiết (Không add những Monster không đụng tới chẳng hạn như Lorencia v.v...). Như vậy server sẽ hiểu là bạn không add bất kỳ một Monster nào. Ví dụ máy mình RAM 1GB , Celeron 2.53, VGA 96MB có thể nói đây là dạng máy tính "cùi bắp" nhất bây giờ nhưng toàn bộ khởi động chỉ trong vòng chưa đầy 2 phút.

Nhưng "không Add Monster thì lấy đâu mà chơi", chắc chắn sẽ có câu hỏi đó. Câu trả lời là "ai bảo bạn không add", việc này vừa giúp bạn chơi được vừa giúp bạn có thể Add Monster theo ý thích. Đầu tiên hãy tập add NPC Lorencia đi nào...

Dù gì thì đây cũng chỉ là cách để khỏi ức chế thôi và một bức tự sướng của mình đây:

Lưu ý: Vừa Add Monster vừa test có thể copy những cái cần bên MonsterBases.txt mặc định. Chứ không copy cho cố vào rồi không chạy nổi. Máy có Ram 512 phải Set Ram ảo nhé! Cách set:
    1.Nhấn chuột phải vào My Computer
    2.Sang Tab Advanced
    3.Ở mục Performance chọn Settings
    4.Ở cửa sổ mới chọn Tab Advanced
    5.Chọn Change
    6.Chọn ổ nào còn dư nhiều GB nhất, sau đó chọn mục Custom size
    7.Ô trên set 4096, ô dưới cũng set 4096
    8.Ok, Ok, Ok...Và Restart máy thế là Ok.

Chúc các bạn thành công!

P/S: Nếu như cách này không hay thì MOD xóa dùm tớ không tiếc đâu, chỉ tội mấy Gamer Nghiện MU SS5. Tiện thể cái tools nào add dòng Socket cho item được nhĩ?
    Bạn Nhầm to rồi tớ Máy Cấu Hình Cực Kì Cùi Bắp mà vẫn Chạy Server có 2phut đây PenIV 2.26 ram 512 cảd roi 68 mb vẫn chạy ầm ầm
    Khách viếng thăm hãy cùng seda1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Nói chung cách này cũng rất là hay, tớ góp ý thêm là ai máy cùi sài win xp thì sài giao diện classic cho bớt lag hơn
    Khách viếng thăm hãy cùng heoconlun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi seda1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn Nhầm to rồi tớ Máy Cấu Hình Cực Kì Cùi Bắp mà vẫn Chạy Server có 2phut đây PenIV 2.26 ram 512 cảd roi 68 mb vẫn chạy ầm ầm
    Pentium 4 có bằng con Celeron của tớ không? Cái này đa số là do Chip đời cũ, lúc trước mình bị lỗi giật giật màng hình bây giờ thì hết rồi cách này hay lắm chớ bộ! 2 phút hơn 1 phút đây

Thành Viên seda1's Avatar
    Thanks
    0

ram của cậ đã 1G của mình có 512 ^_^ mà tớ chạy full add đầy đủ quái và các thú mà
    Khách viếng thăm hãy cùng seda1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Đang cập nhật...
    Thanks
    3

ù thì vậy nhưng dù sao cách này cũng đỡ giật là lag hơn, mình chơi OFF nên không cần Hoa Màu cho lắm !

Thành Viên GameZone
    Thanks
    156

tuyệt vời .
    3d
    share đi bạn hiền
    Khách viếng thăm hãy cùng dongahchu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Release] Muserver 1.02e Full Season I
    Bởi caothuphutho trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 13-10-14, 11:31 AM
  2. MuServer 6.0.1.0 Season 4 No Crash
    Bởi LandOfPhi trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 1382
    Bài viết cuối: 31-01-12, 10:36 PM
  3. MuServer 1.00.08 Season I Sự Kiện Mới Thay Đổi Mới
    Bởi Dân Bách Phong trong diễn đàn Releases