[TLBB] Tùy chỉnh TLBB toàn tập - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 81
    Thành Viên
    Đang ở
    ✿Thạch☆Thất✿
    Thanks
    99

Ðề: Tùy chỉnh TLBB toàn tập

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    (1) Lỗi này do client 4 lỗ bạn sử dụng. Bạn nên dùng bản client 4 lỗ có chuẩn interface thì mới không bị lỗi trên. Có thể sử dụng interface và material của bản 2.95 Tình Kiếm.
    (2) Vấn đề này cũng ở trên client. Bạn có thể tự chỉnh sửa ở interface bằng tool axp packer.
    (3) Chưa gặp, thấy lạ. Chưa biết cách giải quyết.
    Cám ơn huuduyen rất nhiều! cái lỗi thứ 3 kia cũng chẳng wan trọng đâu. Vào Game là có buf di chuyển của GM. Hoặc dịch chuyển thành thị lại lên cái Buf ấy, cái này tắt đi là được. Chủ yếu là 2 lỗi trên thôi, huuduyen ơi mình đã down client 2.95 của Tình Kiếm và đang chạy thử hy vọng sẽ hết lỗi . huuduyen nếu còn links down sever 4 lỗ nào tạm ổn thì cho mình xin nha. Và mình còn gặp lỗi không thể trả nhiệm vụ được do tên NPC đã việt hóa. Bạn có thể giúp mình không? Vào game không có nhiệm vụ chỉ đi đánh quái 1 mình buồn lắm . Chúc các bạn chơi game vui vẻ!!
    Khách viếng thăm hãy cùng tanhn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P Member minhchau0309's Avatar
    Đang ở
    Phú Nhuận
    Thanks
    223

a huuduyen ơi e bị lỗi nội bộ khi tạo nv xong tạo típ thì trùng...fix sao a...mò mấy ngày chạy đc sv mà h k chơi dc bùn qá
    Khách viếng thăm hãy cùng minhchau0309 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    ✿Thạch☆Thất✿
    Thanks
    99

Ai có file Interface trong client 4 lỗ chuẩn cho em xin với. Cám ơn nhiều lắm.
    Mình đọc được cái toppic này của huuduyen rất hay
    cd /home/tlbb/Server/Config
    mv chs.cpf chs_b.cpf
    mv gbk.cpf gbk_b.cpf
    cp ascii.cpf chs.cpf
    cp ascii.cpf gbk.cpf
    dùng để sửa câu hỏi auto sang dạng số. Mình đã gõ được lệnh này thành công mà vào Game vẫn câu hỏi auto là tiếng tàu. huhu ai bít giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng tanhn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    (1) Lỗi này do client 4 lỗ bạn sử dụng. Bạn nên dùng bản client 4 lỗ có chuẩn interface thì mới không bị lỗi trên. Có thể sử dụng interface và material của bản 2.95 Tình Kiếm.
    (2) Vấn đề này cũng ở trên client. Bạn có thể tự chỉnh sửa ở interface bằng tool axp packer.
    (3) Chưa gặp, thấy lạ. Chưa biết cách giải quyết.
    Bác Hữu Duyên cho em hỏi. Nếu bây giờ em có một VMWare tích hợp sẵn trong topic này [Only registered and activated users can see links. ]. Mà trong topic người ta bảo dùng Client của Đại Yến. Em đã test thử OK và còn dùng thêm Client của Xưng Bá Giang Hồ. Nhưng khi vào game thì toàn tiếng tàu à. Em là newbie nên có gì bác thông cảm. Cho em hỏi nếu muốn chạy sever việt hóa 90% ++ làm như thế nào. Giờ các link download sever bị lỗi hết, mà sever down về toàn tích hợp sẵn trong máy ảo. ...
    p/s: Sớm trả lời e nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng ta070492 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi ta070492 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác Hữu Duyên cho em hỏi. Nếu bây giờ em có một VMWare tích hợp sẵn trong topic này [Only registered and activated users can see links. ]. Mà trong topic người ta bảo dùng Client của Đại Yến. Em đã test thử OK và còn dùng thêm Client của Xưng Bá Giang Hồ. Nhưng khi vào game thì toàn tiếng tàu à. Em là newbie nên có gì bác thông cảm. Cho em hỏi nếu muốn chạy sever việt hóa 90% ++ làm như thế nào. Giờ các link download sever bị lỗi hết, mà sever down về toàn tích hợp sẵn trong máy ảo. ...
    p/s: Sớm trả lời e nhé
    Client và server thì nên dùng 2 loại đồng bộ hóa nhau để tránh các lỗi phát sinh.
    Việc việt hóa thì ở client chiếm 70%, server chiếm 30%
    Muốn thực hiện việt hóa toàn bộ thuần túy cả 2 thì tốn thời gian rất dài (vài 3 tháng...), còn so sánh, copy paste thì nhanh hơn tầm 1-2 tháng để việt hóa full 100%. Còn nếu chỉ việt hóa những cái quan trọng thì tầm 1 tháng (đối với người hiểu rõ cấu trúc TLBB)

Các link down do up lâu nên giờ đa số bị lỗi.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to huuduyen_05 For This Useful Post:

satthupro95 (18-04-13), trucdan2601 (03-02-17)

Thành Viên
    Thanks
    32

Client và server thì nên dùng 2 loại đồng bộ hóa nhau để tránh các lỗi phát sinh.
    Việc việt hóa thì ở client chiếm 70%, server chiếm 30%
    Muốn thực hiện việt hóa toàn bộ thuần túy cả 2 thì tốn thời gian rất dài (vài 3 tháng...), còn so sánh, copy paste thì nhanh hơn tầm 1-2 tháng để việt hóa full 100%. Còn nếu chỉ việt hóa những cái quan trọng thì tầm 1 tháng (đối với người hiểu rõ cấu trúc TLBB)

Các link down do up lâu nên giờ đa số bị lỗi.
    Gửi bác Hữu Duyên. Tình hình giờ gay lắm. Máy em cấu hình Chip E7500 Ram 2GB HHD 320GB dùng WinXPsp3 em nghĩ là chạy cái sever offline này vô tư
    Ping tới máy ảo Linux thì ok[IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    Nó ra thế này em nghĩ ngon rồi
    Bản Sever em down 26 part.giải nén ra TLBB_Offline.Dùng card mạng ảo
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]
    Chạy sever ngon rồi. Ping cũng ngon. Chép Lauch.ini vào thư mục Client. Em dùng client của Đại Yến + Xưng Bá Giang Hồ.
    Trình bày hơi dài dòng 1 chút :" Tại sao khi em vào tới phần đăng nhâp là bị kiểm tra kết nối". Cả buổi chiều nay nghiên cứu. Chưa tìm ra lỗi .
    Khách viếng thăm hãy cùng ta070492 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Em muốn xóa item trên 1 char. có thể trên tay nải. hoặc là trong rương đồ
    Bác có thể chỉ em ko ạ.!
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Trích dẫn Gửi bởi dodt93 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em muốn xóa item trên 1 char. có thể trên tay nải. hoặc là trong rương đồ
    Bác có thể chỉ em ko ạ.!
    Cần biết vị trí của item đó. Dựa vào bài đầu tiên của trang 2 để xóa dòng đó trong t_iteminfo là ok.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên 13giay's Avatar
    Thanks
    12

Các bác cho em hỏi
    Làm sao để có thể biết được các account giao dịch được với nhau ạ

Muốn tìm 1 account để xem nó có giao dịch vs account không ý ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng 13giay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    37

Cần biết vị trí của item đó. Dựa vào bài đầu tiên của trang 2 để xóa dòng đó trong t_iteminfo là ok.

thank bác nhiều. em hiểu rồi>!
    Khách viếng thăm hãy cùng dodt93 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 4 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Ai share cho mình 1 sever tlbb hay và giống với tlbb hiện nay được hem
    Bởi toloveru trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-06-12, 07:43 PM
  2. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  3. [Help] Cách cài Wed cho tlbb off
    Bởi hjxhjxcb trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-03-11, 06:46 AM
  4. Ai có tlbb bản full TLBB 1.0 việt hoá share dùm em ^^