--[HELP]--Việt hóa Nông trại 4.7 final
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    0

--[HELP]--Việt hóa Nông trại 4.7 final

Hiện tại mình đã việt hóa được>90% bản nông trại này.
    Nhưng vẫn còn 1 số flash không dịch được ra FLA với 1 số flash dịch sang FLA mà không có gì cả. Rất nhiều text trong đó.
    bạn nào có phương án giải quyết giúp mình với
    đây là 1 số file dịch ra mà k có gì cả
    Các bạn biết phần mêm nào dịch mạnh hơn sothink 5.6 hok. Mình đã thử rất nhiều mà dịch không ra

Đây là 2 flash k dịch được: [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào giúp mình mình cảm ơn nhiều lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng binhvq xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    11

Ðề: --[HELP]--Việt hóa Nông trại 4.7 final

share thì share cho hết để người ta biết mà dịch share lưng chừng cái thằng mún giúp nó thấy cũng ghét mà ko zúp
    Khách viếng thăm hãy cùng RedFlame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi RedFlame [Only registered and activated users can see links. ]
    share thì share cho hết để người ta biết mà dịch share lưng chừng cái thằng mún giúp nó thấy cũng ghét mà ko zúp
    Chẳng có gì là không muốn shared cả
    Bạn có thể vào [Only registered and activated users can see links. ] để download bản nông trại vui vẻ 4.7 và update lên 4.8. nếu không đọc được PM mình mình shared cho.
    YM!: binhvq_2010

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi binhvq [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại mình đã việt hóa được>90% bản nông trại này.
    Nhưng vẫn còn 1 số flash không dịch được ra FLA với 1 số flash dịch sang FLA mà không có gì cả. Rất nhiều text trong đó.
    bạn nào có phương án giải quyết giúp mình với
    đây là 1 số file dịch ra mà k có gì cả
    Các bạn biết phần mêm nào dịch mạnh hơn sothink 5.6 hok. Mình đã thử rất nhiều mà dịch không ra

Đây là 2 flash k dịch được: [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào giúp mình mình cảm ơn nhiều lắm.
    OK, với 2 file này bạn hãy sử dụng Flash Decompiler Trillix, Mình upload cho bạn bản Full này mình kiếm được o,0
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.
    VD: bạn sẽ thấy những đoạn text kiểu như thế này
    <p align="left"><font face="SimSun" size="12" color="#333333" letterSpacing="0.000000" kerning="1">第<font face="Verdana">1</font>季<font face="Verdana">(</font>过<font face="Verdana">14</font>小时<font face="Verdana">59</font>分大叶子<font face="Verdana">)</font></font></p>
    Nên đổi lại font thành Tahoma => font face="SimSun" => font face="tahoma" và rồi edit lại các chữ TQ cho phù hợp. để ý các đoạn </font>,... nhé, chỉ edit chữ TQ thui

Mình toàn dùng cái này để Việt hóa QQFarm đó, nhưng làm hoài thấy nhiều chữ TQ quá làm 1 mình ko xuể nên bỏ cuộc rồi bạn việt hóa thành công share cho anh em với nhé.tks nhiều.
    Lần sửa cuối bởi Naughty_boy9x, ngày 10-08-10 lúc 12:03 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi Naughty_boy9x [Only registered and activated users can see links. ]
    OK, với 2 file này bạn hãy sử dụng Flash Decompiler Trillix, Mình upload cho bạn bản Full này mình kiếm được o,0

Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.
    VD: bạn sẽ thấy những đoạn text kiểu như thế này

Nên đổi lại font thành Tahoma => font face="SimSun" => font face="tahoma" và rồi edit lại các chữ TQ cho phù hợp. để ý các đoạn </font>,... nhé, chỉ edit chữ TQ thui

Mình toàn dùng cái này để Việt hóa QQFarm đó, nhưng làm hoài thấy nhiều chữ TQ quá làm 1 mình ko xuể nên bỏ cuộc rồi bạn việt hóa thành công share cho anh em với nhé.tks nhiều.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé. Cách này xài việt hóa cái Vua Pháp Thuật đc ko . Mình Decom sang FLA mở xuất ra bị lỗi =__________="
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Vua Pháp Thuật??
    Cái thế giới võ thuật ấy hả, mình chưa thử nhưng mình nghĩ chắc là được, bạn thử xem
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trong0981 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn bạn nhiều nhé. Cách này xài việt hóa cái Vua Pháp Thuật đc ko . Mình Decom sang FLA mở xuất ra bị lỗi =__________="
    Bạn ơi. Cái comui của mình là comui V5. Main V60. Load vào không ra 1 cái text nào cả.
    Main V60 load không ra text nào bạn ơi. hic hic. Bạn thử lấy 2 file của mình về load xem sao nhé

Thành Viên
    Thanks
    0

[QUOT]Mở chương trình, load file Flash của bạn vào farmui_full_4 và commonui_v_4. Sau đó nhấn vào tab Edit => Chọn Text, gần nhử toàn bộ các text trong file sẽ xuất hiện => edit lại thôi.[/QUOTE]

Thế này là sao hả bạn. file farmui 4 với comui4 phải load cùng với file main 60 và main 47 sao hả bạn. khi load 2 file main thì k có 1 text nào cả. chỉ có Script là có chữ trung quốc thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Nông trại vui vẻ V3.2 Final [Bản cuối cùng nhé]
    Bởi |Rick| trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 81
    Bài viết cuối: 19-03-10, 06:09 PM
  2. [Final] 1 số hình ảnh đã sữa hết lỗi của Cuonglee
    Bởi Ban_Va_Toi trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 06-08-09, 06:16 PM
  3. Mu Shop 1.6 Final
    Bởi quan_1986 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 0