Làm thế nào thêm server MU(Không phải subserver) - Có hình:.... - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 48
    Thành Viên
    Đang ở
    Tôi ở TP. BMT
    Thanks
    1

Icon9 Ðề: Làm thế nào thêm server MU(Không phải subserver) - Có hình:..

Trích dẫn Gửi bởi snsdhacker [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh seller à. Em vẫn còn thắc mắc cái này. Nếu em dùng hai máy. Cùng chạy một bản MU server, Với Database riêng. Ip mạng cố định. Chẳng hạn mudl.myvnc.com đi. Thì vào Game có hiện hai server khác nhau không ạ? Và có cần mở thêm port hay là vẫn giữ nguyên ạ?
    Ai rõ vấn đề, và đã làm thành công mong cho ý kiến đi ạ. Và có thể hướng dẫn luôn thì càng tốt ạ. Mong Admin chú trọng luôn ạ. Vì đây là vấn đề khá nan giải...
    Khách viếng thăm hãy cùng snsdhacker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

-=-=Vô Danh=-=- nhactre8x's Avatar
    Thanks
    167

Ðề: Làm thế nào thêm server MU(Không phải subserver) - Có hình:..

Chào bạn!
    Theo mình nghĩ bạn muốn tạo 1 Sub trong 1 máy nhưng chạy Server khác thì bạn tạo 1 database MuOnline2.rồi chuyển toàn bộ kết nối trong server có tên connect là MuOnline thành MuOnline2.và config thêm port và IP nữa là xong.
    Website thì chạy thêm 1 webserver.kết quả là nặng máy lắm.
    Ko Có Người Đàn Ông Xấu
    Chỉ Có Những Người Phụ Nữ Ko Thấy Được Cái Đẹp Của Người Đàn Ông Đó

Thành Viên Tâm Huyết lieuthunguyet's Avatar
    Đang ở
    Đảo Đào Hoa
    Thanks
    133

Vấn đề của bạn hơi bị mơ hồ đấy....
    Không biết có ai làm thử chưa nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng lieuthunguyet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi snsdhacker [Only registered and activated users can see links. ]
    Anh seller à. Em vẫn còn thắc mắc cái này. Nếu em dùng hai máy. Cùng chạy một bản MU server, Với Database riêng. Ip mạng cố định. Chẳng hạn mudl.myvnc.com đi. Thì vào Game có hiện hai server khác nhau không ạ? Và có cần mở thêm port hay là vẫn giữ nguyên ạ?

Về cơ bản, khi Setup thành công thì nó sẽ giống như MU FPT hoặc MU Hàn.

Còn GameServer chạy ở cổng nào thì tất nhiên phải mở cổng ấy.

Nếu bạn đã nghĩ đến mô hình này thì bạn nên quên khái niệm mở cổng đi, mà hãy sử dụng Dedicated Server, nghĩa là luôn Open All Port.
    Khách viếng thăm hãy cùng sellserver? xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi lieuthunguyet [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề của bạn hơi bị mơ hồ đấy....
    Không biết có ai làm thử chưa nhỉ
    Không có gì mơ hồ đâu, mu-hoangkim.com là Private Server có lẽ là đầu tiên và duy nhất ở VN làm theo cách này. Họ làm cách này từ năm 2008 cơ.

Mình nhớ đỉnh cao của nó chạy 12 Sub trên 3 Database tất cả.

Nghĩa là mỗi tài khoản đăng nhập sẽ có 5 Character cho mỗi Server. Tổng số nhân vật mà một tài khoản dc Sở hữu lên đến 15 Character
    Khách viếng thăm hãy cùng sellserver? xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nhactre8x [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào bạn!
    Theo mình nghĩ bạn muốn tạo 1 Sub trong 1 máy nhưng chạy Server khác thì bạn tạo 1 database MuOnline2.rồi chuyển toàn bộ kết nối trong server có tên connect là MuOnline thành MuOnline2.và config thêm port và IP nữa là xong.
    Website thì chạy thêm 1 webserver.kết quả là nặng máy lắm.

Vấn đề là ở đây phải chung Account, và tất cả những thứ khác thì riêng.

Như SCF bây giờ, nó cải tiến Database đi, nó có cái Me_MuOnline đấy, rất thuận tiện cho làm việc này.

Tuy nhiên, thực tế mình làm thử, thì SCFMT nó có hạn chế, nó không tính đến trường hợp khách hàng muốn xây dựng một hệ thống lớn.

Điểm yếu của SCFMT là SCFExdb, nó chỉ connect đến 1 máy duy nhất để đọc thông tin MEMB_INFO và Character. Trong khi, ở mô hình chúng ta đang nói đến, thì MEMB_INFO và Character nằm ở các máy khác nhau.

Việc này sẽ không khó khăn nếu sử dụng Server của Webzen, nên họ đã tính đến trường hợp này rồi, các kết nối trong Server của Webzen rất linh động, bạn tùy biến kiểu gì cũng được, sẵn sang triển khai hệ thống server đến vài trăm Sub cũng không vấn đề gì.

Thành Viên
    Thanks
    0

Ai rõ vấn đề, và đã làm thành công mong cho ý kiến đi ạ. Và có thể hướng dẫn luôn thì càng tốt ạ. Mong Admin chú trọng luôn ạ. Vì đây là vấn đề khá nan giải...

Vấn đề này không khó, nhưng bạn mới reg nick ngày hôm nay trên clb nên mình đoán 99% bạn muốn hidden info.

Vì bạn không muốn cho mình biết bạn làm MU nào nên mình sẽ không nói, và, nếu bạn chưa có kinh nghiệm là MU Server (nếu đã làm rồi thì chắc chắn bạn phải có tài khoản trên clb từ lâu rồi) thì mình có giảng cả tháng bạn cũng không hiểu mà làm được.

Thành Viên
    Đang ở
    Tôi ở TP. BMT
    Thanks
    1

Icon10 Ðề: Làm thế nào thêm server MU(Không phải subserver) - Có hình:..

Trích dẫn Gửi bởi sellserver? [Only registered and activated users can see links. ]
    Về cơ bản, khi Setup thành công thì nó sẽ giống như MU FPT hoặc MU Hàn.

Còn GameServer chạy ở cổng nào thì tất nhiên phải mở cổng ấy.

Nếu bạn đã nghĩ đến mô hình này thì bạn nên quên khái niệm mở cổng đi, mà hãy sử dụng Dedicated Server, nghĩa là luôn Open All Port.
    Ồ, thật là đơn giản. Vậy thì em sẽ mở All port. Nhưng mà anh Sellerserver ơi!!! sau khi em mở tất cả các cổng rồi thì Config port server thế nào? Giữ nguyên luôn phải không anh???
    Cảm ơn Sellerserver, mong anh trả lời em ạ.
    Nhờ anh mà em đã tìm ra chức năng hầu hết các file Muserver. Nhưng còn nhiều thắc mắc lắm. Nếu anh có nick chat hay Gmail cho em tiện xin luôn ạ. Nếu anh không muốn cũng được ạ...
    Khách viếng thăm hãy cùng snsdhacker xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Tôi ở TP. BMT
    Thanks
    1

Ồ, thật là đơn giản. Vậy thì em sẽ mở All port. Nhưng mà anh Sellerserver ơi!!! sau khi em mở tất cả các cổng rồi thì Config port server thế nào? Giữ nguyên luôn phải không anh???
    Cảm ơn Sellerserver, mong anh trả lời em ạ.
    Nhờ anh mà em đã tìm ra chức năng hầu hết các file Muserver. Nhưng còn nhiều thắc mắc lắm. Nếu anh có nick chat hay Gmail cho em tiện xin luôn ạ. Nếu anh không muốn cũng được ạ...
    Và em biết rằng nếu hướng dẫn thì sẽ rất dài và khó. Và Forum cũng phải cảnh giác với việc server lậu mọc lên như Nấm. Nhưng mong thành viên nào có thành ý xin chia sẻ với tất cả mọi người.........................................

Thành Viên
    Đang ở
    Tôi ở TP. BMT
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi sellserver? [Only registered and activated users can see links. ]
    Vấn đề là ở đây phải chung Account, và tất cả những thứ khác thì riêng.

Như SCF bây giờ, nó cải tiến Database đi, nó có cái Me_MuOnline đấy, rất thuận tiện cho làm việc này.

Tuy nhiên, thực tế mình làm thử, thì SCFMT nó có hạn chế, nó không tính đến trường hợp khách hàng muốn xây dựng một hệ thống lớn.

Điểm yếu của SCFMT là SCFExdb, nó chỉ connect đến 1 máy duy nhất để đọc thông tin MEMB_INFO và Character. Trong khi, ở mô hình chúng ta đang nói đến, thì MEMB_INFO và Character nằm ở các máy khác nhau.

Việc này sẽ không khó khăn nếu sử dụng Server của Webzen, nên họ đã tính đến trường hợp này rồi, các kết nối trong Server của Webzen rất linh động, bạn tùy biến kiểu gì cũng được, sẵn sang triển khai hệ thống server đến vài trăm Sub cũng không vấn đề gì.
    Vậy server của Webzen thì là thế nào ạ? Ý em nói là có bản Server ấy trên diễn đàn CLBGAMESVN.COM không ạ? Anh có thể nói tên được không?

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Repack SCFMT 10.03.96 + SubServer VIP By ShakeBlade
    Bởi hateroc22 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 73
    Bài viết cuối: 26-02-12, 09:33 PM
  2. Titan techs 10.07.65 Ep2 + SubServer NOPVP + SubServer VIP
    Bởi sathu107 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 54
    Bài viết cuối: 08-08-11, 02:02 PM
  3. Cần hướng dẫn tạo subserver SS5 Brcf
    Bởi buitan00001 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu