Cài đặt PristonTale Offline trên Windows 7 (x86)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34
    Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Icon12 Cài đặt PristonTale Offline trên Windows 7 (x86)

[Only registered and activated users can see links. ]

I, Kích hoạt IIS và .Net FrameWork:

Vào My Computer => Chọn Uninstall or change a program (hoặc có thể vào thông qua Control Panel nhưng vào kiểu này nhanh hơn )

Tiếp đó thì làm lần lượt theo hình:

1. Nhấn vào Turn Windows features on or off sẽ xuất hiện hộp thoại để ta có thể làm tiếp bước 2, 3

2, 3: Đánh dấu tích vào Internet Information Services và Microsoft .Net Framework 3.5.1 (nhấn dấu + rồi tích hết các mục ở bên trong).

Sau cùng nhấn OK, đợi chút xíu chừng vài tiếng thôi đùa tí độ 2 đến 3 phút

II, Cài đặt MS SQL 2005.

Link download vẫn như bản cài trên Windows XP thui

1. Cài đặt:

thực ra thì cài đặt tương tự như bên Windows XP thui, bạn xem lại bên đó nếu vẫn chưa rành nhé

Cần chú ý 1 số chỗ thui:

Ngay đầu tiên sẽ có thông báo:

Kệ nó, Nhấn Run Program => Bây giờ cài như hướng dẫn bên Windows XP cho đến chỗ này:

Chọn Mixed Mode. Sau đó điền pass cho sa vào, mình điền 123456 cho dễ nhớ

2 chỗ lưu ý có vậy thui

2. Sau khi cài xong, bạn phải upgrade cho MSSQL 2005 lên bản SP3.

Download bản nâng cấp tại:
    Code:
    http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=ae7387c3-348c-4faa-8ae5-949fdfbe59c4&displaylang=en
    Vì đang xài windows 7 32bit nên mình sẽ chọn bản SQLServer2005SP3-KB955706-x86-ENU.exe (326.0 MB)

OK, tải về và cài đặt như thường thui

Xong phần II nhé.

III, Cài đặt SQL ServerManager

Download:
    Code:
    http://www.mediafire.com/?imwyymyjko2
    Cái này cài như bình thường thui nên mọi người cứ tự cài nhé

IV, Cài đặt Server.

1, Giải nén Server:

Bạn giải nén cái XPTServer.rar mà đã download về ra đâu đó sẽ được file XPTServer.exe > Cài đặt cái này (hay giải nén cũng được, lưu ý password là: WeAreBoys). Cài xong bạn sẽ được 1 thư mục là XPTServer
    Tương tự bạn hãy giải nén nụ́t cái MiniServer.rar ra, sau đó là giải nén cái For Upload.rar ra bạn sẽ được thư mục For Upload, vào trong bạn sẽ thṍy thư mục MiniServer, bạn hãy copy toàn bộ̣ file trong thư mục này (trừ cái file BlackUser) và paste đè vào thư mục XPTServer mà ta đã có ở trên (Lưu ý: bạn cũng có thể̉ làm ngược lại, tức là copy toàn bộ̣ các file từ XPTServer vào Miniserver)

2, Restore Database:

Đầu tiên là khởi động SQL Server Management Studio Express, Copy cái dòng Server Name vào (sau còn dùng nhiều đó)

Của mình là: QUANGPB01599\SQLEXPRESS

Sau đó tải cái này về:
    Code:
    http://www.mediafire.com/?zdtjmwn3mjx
    Giải nén ra được 1 folder là Database PristonTale, Copy hết các file trong Folder này vào ổ C:\

Vào Start > Gõ cmd => Enter.

Lần lượt gõ các lệnh sau:

cd\ <Nhấn Enter>

Setup ServerName sa pass_sa<nhấn enter>

Của mình sẽ là: Setup QUANGPB01599\SQLEXPRESS sa 123456 <nhấn Enter>
    Đến khi như thế này là được rồi đó:

Tắt cái cmd này đi.

3, Tạo thêm tài khoản clan

Start => All Programs => Microsoft SQL Server 2005 => Nhấn chuột phải vào SQL Server Management Studio Express chọn Run as administrator => Yes => Nhấn Connect

Vào Sercurity => Logins => Nhấn chuột phải vào Logins chọn New logins...

Login Name: clan

Password & Confirm Password: clan

Enforce Password policy: Như hình

Default Database: ClanDb

Điền thông tin như 2 hình trên rồi nhấn OK.

Tiện đang trong SQL Manager ta làm luôn việc sau
    Vào Databases => Chọn ClanDb => Tiếp nhấn vào Tables

dbo.S1ClanMain >> Click chuột phải chọn Design.

Ở cái Column Properties, các bạn tìm cái dòng Identity Specification, nhấn chuột 1 cái vào dấu cộng ở trước nó >> sẽ có thêm (Is Identity) >> bạn sửa giá trị No của ô này thành Yes là được.

Làm tương tự với dbo.S1ClanSub

Nếu rảnh bạn cứ làm hết các dbo.SxClanMain (và Sub) với x là từ 1 đến 12

Sau đó nhấn Save All để lưu lại, bạn có thể thoát khỏi SQL Manager được rồi đó.

4, Cấu hình các file Clan, Registry:

Vào thư mục Mini Server => For Upload => ASP Registration Script => Copy hết các file trong này Paste vào C:\Inetpub\wwwroot\

Mở file login.asp (bằng notepad)

Để ý cái dòng: SERVER=PENTIUM4\SQLEXPRESS thay bằng server name của bạn vào, của mình là:

QUANGPB01599\SQLEXPRESS

Save lại.

Trong For Upload >> Vào Clan System >> copy 3 folder Clan, ClanContent, ServerMain vào C:\Inetpub\wwwroot\

Lần lượt edit lại ServerName ở các file:

Clan/clanInsert.aspx

ServerMain/common.inc

Trong For Upload => Clan System có Folder Registry, sửa lại ServerName ở cả 2 file reg1 và reg2.

Nhớ là QUANGPB01599\\SQLEXPRESS (có 2 dấu \)

Lần lượt nhấn đúp từng file 1 để nhập thông tin vào registry. (Yes => Yes => OK)

5, Setup ODBC:

Start => Control Panel => Administrative Tools => ODBC

Nhấn Add Chọn SQL Server
    Finish

Điền như hình rồi Next đến chỗ này thì đánh dấu tích vào Change the... rồi chọn đến AccountDB

Next cho đến hết.

6, Cấu hình IIS:

Start => Control Panel => Administrative Tools => Internet Information Services (IIS) Manager

Nhấn chuột phải vào Clan chọn Add Virtual Directory...

Alias: Clan (điền tên của thư mục mình đang chọn nè)

Physical path: chọn đến thư mục Clan trong wwwroot

Làm tương tự với ClanContent và Servermain (Alias và đường dẫn theo đúng tên nhé)

Tiếp theo nhấn chuột phải vào Clan chọn Edit Permissions...

Chọn thẻ Security => Nhấn Edit => Nhấn add => điền Everyone vào rồi nhấn Check => OK

Chọn Full Control => OK

Làm tương tự với ClanContent và Servermain.

7, Đăng kí nick thử nào:

Mở Trình duyệt web lên vào gõ:

localhost/login.asp

Điền Nick và pass bạn muốn đăng kí vào, rồi nhấn Register

Chú ý: hướng dẫn này mình hướng dẫn cài theo mặc định. Bạn nên đọc bài hướng dẫn cài Clan 2.0 để cài luôn Sẽ cần chú ý đên bước restore database (dùng script của clan 2.0)

[Only registered and activated users can see links. ] (bỏ qua bước kích hoạt sa vì theo hướng dẫn phía trên mình đã kích hoạt sa rồi)

Lần sửa cuối bởi Naughty_boy9x, ngày 19-07-11 lúc 06:46 PM. Lý do: Update Video
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to Naughty_boy9x For This Useful Post:

bubu1862 (04-07-13), DG.Daisuko (24-05-12), DoanHuynh (02-09-12), nth_ngo (05-01-13), thinhkeo86 (02-12-12), tphan2000 (19-09-12)

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cài đặt PristonTale Offline trên Windows 7 (x86)

cám ơn naughty_boy về bài hướng dẫn. Nhờ bạn có thể giúp mình chút được không. Mình sử dụng VMWare tạo máy ảo và cài đặt game thành công, nhưng mình chỉ chạy được PTV version 10572 (chạy server 10544), mà bản này bị lỗi skill nhiều quá. Mình định test trên bản E-XPT (chạy server 1855 hoặc endlness tower) như trungtheboy, nhưng không thể kết nối được, làm phiền naughty xem giùm mình cái này nhé, mình phải chinh sửa client như thế nào tại vì mấy lần mình với trungtheboy test đều bị connect failed thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng black3y3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    3

Bạn cài trên VMWare thì phả xem lại cách cấu hình để 2 máy nhận ra nhau như trong mạng LAN.
    Từ máy thật bạn thử vào run > cmd > gõ ping ip của máy ảo trên VMWare (và ngược lại từ máy ả gõ ping ip máy thật) nếu thông suốt giữa 2 máy là OK rồi đó. Config lại server với IP mới (của máy ảo hay máy thật tùy vào bạn chạy server ở máy nào)
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Naughty_boy9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cài trên VMWare thì phả xem lại cách cấu hình để 2 máy nhận ra nhau như trong mạng LAN.
    Từ máy thật bạn thử vào run > cmd > gõ ping ip của máy ảo trên VMWare (và ngược lại từ máy ả gõ ping ip máy thật) nếu thông suốt giữa 2 máy là OK rồi đó. Config lại server với IP mới (của máy ảo hay máy thật tùy vào bạn chạy server ở máy nào)
    oh, mình chạy game ngon lành rồi, để cả lên online chơi quốc tế luôn , thank you anh em đã hướng dẫn, nhưng mà bây giờ chạy = 10544 nó nhiều lỗi quá, muốn đổi qua e-xpt mà không chạy được, mình không biết được tụi nó để cai reg IP ở đâu, tại vì mình theo cách cơ bản thì nó theo thứ tự như vậy: lỗi X-trap -> remove x-trap -> lỗi connect failed. Mình với trungtheboy tìm mọi cách rồi mà cách có lẽ kiến thức chưa đủ nên ko làm được. Hoặc nếu có cách nào kích hoạt được acc GM và sửa lỗi skill cũng được nữa.

Mr-Vip Katehd's Avatar
    Thanks
    1

hà hà giờ mới nhận ra bạn cũ
    Quảng 9A Ngô Gia Tự (ngày xưa) đó hả
    tham gia diễn đàn lâu lắm rồi giờ mới biết ông cũng tham gia
    tôi là hòa 9B này nhớ ko
    3 năm quay lại, ăn hại như xưa

Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Katehd [Only registered and activated users can see links. ]
    hà hà giờ mới nhận ra bạn cũ
    Quảng 9A Ngô Gia Tự (ngày xưa) đó hả
    tham gia diễn đàn lâu lắm rồi giờ mới biết ông cũng tham gia
    tôi là hòa 9B này nhớ ko
    Nhớ chứ tưởng ai hehe.........

Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi black3y3 [Only registered and activated users can see links. ]
    oh, mình chạy game ngon lành rồi, để cả lên online chơi quốc tế luôn , thank you anh em đã hướng dẫn, nhưng mà bây giờ chạy = 10544 nó nhiều lỗi quá, muốn đổi qua e-xpt mà không chạy được, mình không biết được tụi nó để cai reg IP ở đâu, tại vì mình theo cách cơ bản thì nó theo thứ tự như vậy: lỗi X-trap -> remove x-trap -> lỗi connect failed. Mình với trungtheboy tìm mọi cách rồi mà cách có lẽ kiến thức chưa đủ nên ko làm được. Hoặc nếu có cách nào kích hoạt được acc GM và sửa lỗi skill cũng được nữa.
    Mình nhớ Client E-XPT ko có Xtrap mà, giờ mới thêm vào à
    Với lại Client mới của EXPT đã bị remove chức năng đăng nhập admin, cộng thêm cái checksum các filetreeong client => hầu như ko edit được các file trong CLient nữa, nếu ko sẽ báo lỗi file đó ngay

Thành Viên
    Thanks
    7

Không chỉnh được gì nữa hả, chán nhỉ! Thôi dùng tạm cái 1870 vậy, bao giờ 99,999% lại out ra vào lại
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

@naughtyboy: oh vậy à, cảm ơn naughty đã nhắc nhở, tiện đây hỏi anh em có client cũ của expt ko, cho mình xin, hoặc có cách nào dùng client PTV mà patch được server của expt ko
    @trungtheboy: tui về nhà rồi ông chỉ tui cách làm nha

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi black3y3 [Only registered and activated users can see links. ]
    @naughtyboy: oh vậy à, cảm ơn naughty đã nhắc nhở, tiện đây hỏi anh em có client cũ của expt ko, cho mình xin, hoặc có cách nào dùng client PTV mà patch được server của expt ko
    @trungtheboy: tui về nhà rồi ông chỉ tui cách làm nha
    Link client ở trong đây nè
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trungtheboy vì bài viết này !

phucmap (14-05-12)

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. HKGH Run trên windows 2k8 ?
    Bởi heoconlun trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-04-10, 05:17 PM