App + MySQL portable
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: App + MySQL portable

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon2 App + MySQL portable

Để phần nào cải thiện thời gian cài đặt cho các mem mới, đồng thời giúp máy của các bạn có thể cài nhiều game private sv 1 cách tốt nhất,hum nay mình share cái này.
    Mục đích là chỉ cần 1 người config, mysql , cài đặt web rùi share lại để các mem mới bước đầu làm quen, cài đặt và chơi cho thích, thích rồi mới ham dev Au Private đc , mặt khác có thể tắt đi bật lại tùy ý, để ram cho game khác, đồng thời tránh việc nhiều hệ CSDL chạy cùng1 lúc như MySQL và SQL2000 chẳng hạn, nặng máy, dễ lỗi
    Trước hết các bạn down bản setup rồi patch (để gỡ bỏ pass root)
    Setup: [Only registered and activated users can see links. ]
    Patch: [Only registered and activated users can see links. ]
    Hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]

Chú ý: cách config server như hướng dẫn, vẫn phải cài SQLyog hoặc Navicat tùy các bạn, miễn là có tool giao tiếp và dễ quản lý CSDL tương thích với MySql. Các bạn share nên nguyên setup rồi patch lại để tránh việc ứng dụng này ko chạy, mình bị lỗi mấy lần rồi, để tạo patch gồm user và pass các bạn đã config thì copy file mysql của các bạn là được, đường dẫn giống như patch của mình ấy.
    Cái này do mình lượm lặt, hình như là giống tool bên box GunBound thì phải,nên có gì mạo phạm cho mình xin phép trước
    Thắc mắc xin post tại đây!
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongbep xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: App + MySQL portable

Cách tạo patch đây:
    Sau khi config xong ( cài pass, nhập DB...) các bạn muốn tạo patch để share cho người khác chỉ cần Uninstall chương trình này , sau khi gỡ bỏ, vào My Document, các bạn sẽ thấy folder backup tất cả các thay đổi mà bạn vừa config, chỉ việc nén nó là xong. Khi cài mới, copy các thứ trong folder backup ấy vào chỗ cũ ở Program files là được.
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongbep xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Ai chỉ dùm mình cách cái SV portable với
    Bởi duytungk87 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-06-09, 11:14 PM