Đoàn kết phát triển 1 sever có là con đường duy nhất.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 1 của 1
    Thành Viên thachlong78's Avatar
    Thanks
    0

Đoàn kết phát triển 1 sever có là con đường duy nhất.

Mấy bạn đã bao giờ nghĩ tại sao mình làm việc quần quật vậy mà lại hem được đồng nào, mà những kẻ hem làm gì, sống bằng những thứ các bạn làm lại thu được xiền mỗi tháng không dưới 10 chai chưa. Cái chính là do các bạn không biết đoàn kết, quá ngây thơ nghĩ rằng mình chỉ làm vì sở thích, người khác sẽ cảm ơn mình vì điều đó, hoặc như vậy mình cũng víp phần nào. Đó là cái sai lầm lớn nhất, thành công hay không của các bạn là ở chỗ các bạn có kiếm được nhiều xiền hay không thoai.

Hiện nay theo những gì mình nhận biết phần nào VNG đang có xu hướng bỏ rơi Võ Lâm phần nào đó, để lôi kéo gamer sang Kiếm Tiên hay Thần Võ sắp ra. Vậy lúc này không phải có chút cơ hội cho AE Dexjx đó sao. Còn ai bảo Võ Lâm Prive sẽ suy tàn thí 1 sai lầm lớn, Võ Lâm Prive hiện nay dựa nhiều vào gamer cũ, nhưng sẽ có kha khá gamer từ bỏ VL VNG sắp tới lên tỉ lệ tham ra Prive là cao. Nhưng các bạn hem biết ràng hầu hết gamer không biết đến các sever VN ngoài Bắc Nam hay CLGH, vì quy mô mấy sever kia nhỏ quá. Vậy mình nghĩ đến lúc các bạn Dev JX nên hợp sức chung, thay vì ăn một cái bánh nhỏ theo kiểu chuột gặm thì sẽ ăn một miếng bánh to 1 chút. Ví muốn làm tử tế chắc chắn phải có 1 đội ngũ tử tế, vừa hạn chế được thời gian làm việc mà hiệu quả lại cao hơn rất nhiều, thay vì cứ mở 1 sever, có thể mở 2, hoặc 3 khi sau này có cơ hội. Nhưng để đạt được hiệu quả chút thì trước tin phải là những bạn đáng tin một chút, thứ 2 chăm chỉ 1 chút, thứ 3 là có trình độ 1 chút. Mình cần sự hợp tác, cần 2 người nữa là đủ.

Và có câu này nữa: "Đã dùng thì phải tin, không in thì tuyệt đối không dùng"

Thành bại ở chỗ này không biết các bạn nghĩ sao ?

Xin trả lời là : NHẤT TRÍ

Ai Muốn Bắt Tay Tham Gia PM
    Yahoo: rongda_12a6
    Lần sửa cuối bởi [Lady]Pro-Bi, ngày 03-05-10 lúc 07:14 PM.
    VLTK, huyền thoại sẽ trở lại...

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thachlong78 vì bài viết này !

chaoban6 (05-07-13)

Các Chủ đề tương tự

1. Cần Nguời Phát Triển Làm Games sever
    Bởi lehoangphihai trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-08-09, 04:55 PM
  2. Tại sao CLB ko phát triễn Sever TGHM
    Bởi baoden trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 05-06-08, 12:17 PM