Tổng hợp các lỗi và cách fix trong TLBB - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 94 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 53 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 931
    Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Tổng hợp các lỗi và cách fix trong TLBB

HD cho mình hỏi chạy như vậy rùi sưa? ntn
    mà cái sever cua rock mình ko ping dc vào máy ảo
    làm ơn giúp mình vơi.
    Vui lòng đọc kĩ:
    Vậy tóm lại lỗi của bạn chỉ là không ping được vào máy ảo thôi
    Bạn thử disconnect rồi connect lại card mạng của máy ảo. Sau đó thử ping lại. Nếu chưa được thì xem lại phần Network Config trong máy ảo --> xem xem đã active card mạng chưa ? Nếu chưa thì active lại.
    Mình đã chỉnh các file theo đúng như hướng dẫn của bạn và đã đánh cờ, đi at được. . Bạn làm ơn cho hỏi mình muốn đi Q1,2,3 thì phải chỉnh những gì nữa ?
    Mình đã dùng Update Việt hoá hết hầu hết tên NPC ở các map của ban đã post ở trên, nhưng khi vào server thi báo: server đang bảo trì, minh ko biết mắc lỗi ở phần nào, mong bạn giải quyết dùm với.
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    Q1,2,3 thì mình chưa test. Để test rồi sẽ post hướng dẫn sau.

Còn lỗi server đang bảo trì khi dùng bản cập nhật Việt hoá các map thì do trong quá trình edit mình có sai sót 1 chỗ.
    Download file dưới đây về chép vào Public/Scene (dùng WIN SCP chép)
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang tìm rau để chăn btbaotrung90's Avatar
    Đang ở
    Đây
    Thanks
    191

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Vui lòng đọc kĩ:
    Vậy tóm lại lỗi của bạn chỉ là không ping được vào máy ảo thôi
    Bạn thử disconnect rồi connect lại card mạng của máy ảo. Sau đó thử ping lại. Nếu chưa được thì xem lại phần Network Config trong máy ảo --> xem xem đã active card mạng chưa ? Nếu chưa thì active lại.
    Thật tình là ngại quá mình nói không rõ, xl nha
    Là như vầy khi mà mình chụp tấm hình lỗi server thỉ lúc đó mình đã ping dc rùi ko nhớ là chỉnh sao trong máy ảo ấy đã vào chơi đc game với ip 192.168.1.3
    nhưng sau đó mình chình ip khác để online thì ping ip 192.168.1.3 vẫn đc nhưng chạy server thì lỗi và vào game với ip mới thì ko dc (vẫn còn ping dc ip 192.168.1.3, mấy ip trong client mình đã edit thàh ip mới hết -.-)

Rùi sau đó mình nôn nóng quá nên cài lại máy và giải nén lại server thì ko còn ping dc ip máy ảo nữa,mình làm như HD rùi nhưng vẫn Request timed out hic, làm ơn giúp mình với, mail mình là male_top_9x
    chơi ko đc bùn quá
    Yeubxa comback [Only registered and activated users can see links. ]

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Thật tình là ngại quá mình nói không rõ, xl nha
    Là như vầy khi mà mình chụp tấm hình lỗi server thỉ lúc đó mình đã ping dc rùi ko nhớ là chỉnh sao trong máy ảo ấy đã vào chơi đc game với ip 192.168.1.3
    nhưng sau đó mình chình ip khác để online thì ping ip 192.168.1.3 vẫn đc nhưng chạy server thì lỗi và vào game với ip mới thì ko dc (vẫn còn ping dc ip 192.168.1.3, mấy ip trong client mình đã edit thàh ip mới hết -.-)

Rùi sau đó mình nôn nóng quá nên cài lại máy và giải nén lại server thì ko còn ping dc ip máy ảo nữa,mình làm như HD rùi nhưng vẫn Request timed out hic, làm ơn giúp mình với, mail mình là male_top_9x
    chơi ko đc bùn quá
    Phải chi từ đầu nói thế này thì có hay hơn không?
    Trường hợp này thì giờ phải làm lại từ đầu thôi. Do bạn đã giải nén lại file máy ảo rồi.

Bây giờ giải nén lại file máy ảo một lần nữa. Sau đó khởi động VMW (máy ảo) -> ping thử 192.168.1.3 xem đã ok chưa ?
    Nếu chưa thì thử từng bước như sau: (sau mỗi bước thì thử ping lại xem đã ok chưa hoặc dùng lệnh ping 192.168.1.3 -t để khỏi mắc công ping nhiều lần)
    - Ở góc phải phía dưới của cửa sổ máy ảo có biểu tượng Enthernet -> click phải vào nó -> chọn Disconnect -> sau đó click phải lần nữa chọn Connect. Xem lại thiết lập của card mạng có phải là Bridged hay ko? nếu chưa thì sửa lại là Bridged (click phải chọn Settings...)
    - Login vào máy ảo -> vào phần Network Config. Xem lại card mạng đã được active chưa? nếu chưa thì active lại.

Vấn đề online server TLBB thì bạn nên đọc kĩ và làm cho chính xác theo hướng dẫn. Theo cách nói của bạn thì hình như bạn làm chưa đúng.
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Đây
    Thanks
    191

Mình vào trong linux chỉnh ip của 3 file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini
    thành ip 5.0.70.71 thì server chạy ko dc nữa là tại sao vậy Duyên
    Chạy server nó lỗi cái Server_fix ai có thể team qua xem giúp mình ko
    Lần sửa cuối bởi btbaotrung90, ngày 18-03-10 lúc 12:32 PM.

Thành Viên
    Thanks
    13

trong cái login ở trong máy ảo hình như con phải chỉnh cái đó theo nữa. nhớ ko nhầm thì trong sever/public thi phai. co cái logininfo . cậu cần chỉnh 3 dòng trong đó nữa. biết đến thế thôi. vì ko có ý online nen ko tim hểu nhiều.
    Khách viếng thăm hãy cùng binhbet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon9 Ðề: Tổng hợp các lỗi và cách fix trong TLBB

huuduyen cho hoi sao fix loi disconec cam tk 102 và sửa lại poss PMP nhu cua bon fpt vay
    Lần sửa cuối bởi bibica0605, ngày 18-03-10 lúc 08:31 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bibica0605 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Mình vào trong linux chỉnh ip của 3 file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini
    thành ip 5.0.70.71 thì server chạy ko dc nữa là tại sao vậy Duyên
    Chạy server nó lỗi cái Server_fix ai có thể team qua xem giúp mình ko
    Bị lỗi gì thì chụp hình post lên (lưu hình dạng jpg nhá đừng up dạng bmp như bạn nào đó post ở topic kia)

huuduyen cho hoi sao fix loi disconec cam tk 102 và sửa lại poss PMP nhu cua bon fpt vay
    Hiện chưa test nhiều đến đó. Mới chỉ chạy vòng vòng làm vài ba cái nhiệm vụ, đánh vài ba con quái,...xong rồi tắt server, 5~6 ngày mới chạy server một lần lên test thôi

Đang ở
    Đây
    Thanks
    191

KHI Chỉnh sang ip khác thì mình gặp lỗi như vầy nè
    [Only registered and activated users can see links. ]
    sau khi chỉnh lại ip 192.168.1.3 thì vẫn bị như vậy và ko vào game đc, xem như cái cục server 9GB mấy đó xem như bỏ và mình phải giải nén lại

Thành Viên
    Thanks
    1

sao làm việt hóa dc vậy, mình làm việt hóa, down file của mod huuduyen về chay xong vô game ko dc nó cứ nói là sv đang bảo trì
    Khách viếng thăm hãy cùng boyben562000 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

KHI Chỉnh sang ip khác thì mình gặp lỗi như vầy nè
    sau khi chỉnh lại ip 192.168.1.3 thì vẫn bị như vậy và ko vào game đc, xem như cái cục server 9GB mấy đó xem như bỏ và mình phải giải nén lại
    Chán phèo, căn dặn các bạn chạy riêng lẻ từng link một mới biết được lỗi. Chứ chạy bằng tlbb.sh thì bó tay.
    sao làm việt hóa dc vậy, mình làm việt hóa, down file của mod huuduyen về chay xong vô game ko dc nó cứ nói là sv đang bảo trì
    Đọc lại kỹ bài 1 nha bạn, có cách fix đó.

Update bài 1.
    Lần sửa cuối bởi huuduyen_05, ngày 19-03-10 lúc 06:23 AM. Lý do: update...

Trang 3 của 94 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 53 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hướng dẫn đưa tlbb lên online và cách tạo acc với web tlbb
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-07-11, 10:22 PM
  2. ID các vật phẩm trong tlbb
    Bởi linhkids trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 15-06-11, 04:01 PM
  3. Giúp đỡ cách bỏ chống auto trong TLBB
    Bởi anhvaem_n2s trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu