SHAIYA Helping !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Äăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ Ä‘á»: SHAIYA Helping !

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon4 SHAIYA Helping !

Hiện giá» có rất nhiá»u ngÆ°á»i má»›i tập tành chÆ¡i SHAIYA offline trong đó có lẫn cả mình. Vì không rành mấy cái vụ này lắm nên ko biết cách chỉnh Rate Drop, EXP, Tiá»n, ADD vật phẩm vào thằng nhân vật v....v. Mình chủ yếu post thread này lên để XIN các anh em trong forum hÆ°á»›ng dẫn má»™t bài hoàn hỉnh và chi tiết. Và lấy đó làm căn bản cho mai sau. Ở đây bản thân mình chỉ chÆ¡i offline ko có nhu cầu mở SV online.
    THÂN! Äã Ä‘á»c
    PS: Cám ơn những ai có bài viết xuất sắc, hoàn chỉnh.

XIN MOD ÄỪNG DEL BÀI NÀY
    Khách viếng thăm hãy cùng dgphuquy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ãá»: SHAIYA Helping !

Trích dẫn Gửi bởi dgphuquy [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện giá» có rất nhiá»u ngÆ°á»i má»›i tập tành chÆ¡i SHAIYA offline trong đó có lẫn cả mình. Vì không rành mấy cái vụ này lắm nên ko biết cách chỉnh Rate Drop, EXP, Tiá»n, ADD vật phẩm vào thằng nhân vật v....v. Mình chủ yếu post thread này lên để XIN các anh em trong forum hÆ°á»›ng dẫn má»™t bài hoàn hỉnh và chi tiết. Và lấy đó làm căn bản cho mai sau. Ở đây bản thân mình chỉ chÆ¡i offline ko có nhu cầu mở SV online.
    THÂN! Äã Ä‘á»c
    PS: Cám ơn những ai có bài viết xuất sắc, hoàn chỉnh.

XIN MOD ÄỪNG DEL BÀI NÀY
    Hướng dẫn hoàn chỉnh và chi tiết thì chắc tui chưa đủ trình độ, chỉ hướng dẫn trong tầm hiểu biết của tui thôi nha, có gì sai hay chưa hoàn chỉnh mong anh em trong forum đóng góp ý kiến.
    _Chỉnh nhân exp: trong cái bảng ps_game (chỗ gõ lệnh nprotectoff) dùng lệnh: /exp2xenable 200 ( số 200 là tỉ lệ nhân exp, có thể chỉnh tỉ lệ tùy ý)
    _lệnh /getitem : là lệnh add thẳng item vào nhân vật
    + ví dụ: /getitem 4 115 ( rìu lưỡng thủ của ds ) tham khảo thêm list item trong bảng gamedefs của sql. Chú ý những dòng sau: TYPE, ITEMID, reglevel, slot để lá»±a những item vip ^^. Còn 1 cách nữa nhanh hÆ¡n là bấm chữ H để hiện lên bảng tá»a Ä‘á»™ của shaiya rồi chỉ chuá»™t vào item sẽ hiện lênh bảng thông tin của item đó, chú ý dòng category, number. Äó là dòng id của item
    _ Lệnh /mmake : là lệnh tạo quái vật (mob)
    +ví dụ: /mmake 1259 ( tạo thần savefime) tham khảo ID của mob trong bảng Mobs của gamedefs
    _ Lệnh /nmake : là lệnh tạo ra NPC, ví dụ : /nmake 3 1 (tạo ra thợ rèn)
    _ Lệnh /char off : lệnh thoát khá»i chế Ä‘á»™ tàng hình của admin, ngược lại thì /char on
    _ Lệnh /attack off : thoát khá»i chế Ä‘á»™ bất tá»­, ngược lại thì /attack on
    _ Lệnh /cmove : là lệnh di chuyển map từ 1 đến 47, ví dụ: /cmove 0 (di chuyển đến chiến trÆ°á»ng 3)
    _ Lệnh /bmove : là lệnh di chuyển trong map, ví dụ: /bmove 553 629 (di chuyển đến thánh tích u buồn)
    _ Lệnh /notice "nội dung" : là lệnh thông báo trên kênh hệ thống, ví dụ /notice "hello"
    _ Lệnh /set (tên nhân vật) (chỉ số cần thay đổi) (số), ví dụ : /set Handy money 20000. Các chỉ số có thể dùng lệnh /set là : str, rec, int, wis, dex, luc, statpoint, skillpoint, money, kill, level
    + Chú ý: vì đây là những lệnh admin nên phải dùng tài khoản admin má»›i xài được, nếu server test offline cho vui không kinh doanh thì trong bảng ps_login gõ lệnh /adminopen để set tất cả các tài khoản Ä‘á»u là admin test cho đã ^^. Muốn biết thêm các dòng lệnh dos thì bấm /help sẽ hiện toàn bá»™ những lệnh trong bảng, coi theo đó mà tham khảo
    Nhiêu đó lệnh là đủ sức test server và giải trí rồi, ai có biết thêm những lệnh gì thì đóng góp vào thêm để box này thêm xôm tụ, chúc vui ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng quachquehhh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

nếu offline thì theo hÆ°á»›ng dẫn của quachquehhh là chi tiết rồi nếu há»i sâu hÆ¡n nữa chỉ là để online thôi, mà theo mình biết thì để online mấy member không chỉ đâu vài dòng nhận xét.... bạn new ber nữa nghi ngá» ngÆ°á»i quen quá
    Khách viếng thăm hãy cùng welcometohome xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    80

đại ka nào cho biết là chỉnh tỉ lệ ép ngá»c ở chá»— nào nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng Cô Hồn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

tìm id của những item như búa tăng tỉ lệ khảm nạm, chỉnh ở cột RegVg, thấy những số ở cột này 100 hoặc 200 gì đó thì chỉnh lên 5000 ^^, chỉnh lên 5000 tức là tăng lên 50% tỉ lệ khảm nạm gem thành công, dù cho game đó có tỉ lệ 1 hay 2 % gì thì xài búa này cũng lên 50%. Ví dụ: dòng 100 82 RegVg đang là 200 chỉnh lên 5000 luôn cho đã, ^^ Hình như là maximum của tỉ lệ ép gem chỉ 50% thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng quachquehhh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

_lệnh /getitem : là lệnh add thẳng item vào nhân vật
    + ví dụ: /getitem 4 115 ( rìu lưỡng thủ của ds ) tham khảo thêm list item trong bảng gamedefs của sql. Chú ý những dòng sau: TYPE, ITEMID, reglevel, slot để lá»±a những item vip ^^. Còn 1 cách nữa nhanh hÆ¡n là bấm chữ H để hiện lên bảng tá»a Ä‘á»™ của shaiya rồi chỉ chuá»™t vào item sẽ hiện lênh bảng thông tin của item đó, chú ý dòng category, number. Äó là dòng id của item
    Mình không hiểu cái này lắm. Tại cái Itemlist trong SQL, cái tên của item hiện tùm lum hết
    .

Vd như mình muốn add cái Mũ cho chiến binh với 5 slot nhưng làm sao tìm dc itemid, cái list chả hiện gì hết, chỉ hiện ??????
    Lần sửa cuối bởi dgphuquy, ngày 13-03-10 lúc 09:36 PM.

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi dgphuquy [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không hiểu cái này lắm. Tại cái Itemlist trong SQL, cái tên của item hiện tùm lum hết
    .

Vd như mình muốn add cái Mũ cho chiến binh với 5 slot nhưng làm sao tìm dc itemid, cái list chả hiện gì hết, chỉ hiện ??????
    Coi cái tên của item làm gì? vì SQL đâu có hỗ trợ tiếng Việt đâu mà hiển thị được? chỉ cần xem cái cột type, cột ID, cột slot là ok rồi, muốn dễ hơn thì down cái item and mod.rar này vỠtham khảo thêm nha, tại vì down của elitepvp nên toàn English, chịu khó tra từ điển và dùng chức năng Find (Ctrl + F) để dò item và mod cho nhanh hơn nha ^^. Còn tìm set 5x chiến binh 6 slot thì gõ /getitem 16 35 (gõ từ 16 đến 21 còn số 35 thì giữ nguyên)
    [Only registered and activated users can see links. ] and mobs.rar

Thành Viên
    Thanks
    0

Thế còn việc chơi mạng Lan thì sao ? Vấn đỠnày thì mình chưa rõ.

Thành Viên
    Thanks
    0

Ai biết ID của các loại gem và set ring ko ? Post lên cho mình với
    Thanks !
    Khách viếng thăm hãy cùng hero0210 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    26

Trích dẫn Gửi bởi hero0210 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai biết ID của các loại gem và set ring ko ? Post lên cho mình với
    Thanks !
    Ring:
    Quyá»n năng: 22 213
    DCTT: 23 255
    Thượng thần: 22 156
    23 155
    40 155
    Gem max: 30 7
    30 14
    30 21...
    Gem ttc2: 30 181
    tá»›i 30 189
    Gem HT7: 30 243
    Tạm đủ, còn lại tự kiếm zzz
    Khách viếng thăm hãy cùng stinka2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đỠtương tự

1. Cần pro Shaiya vào giúp
    Bởi LilKanG trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lá»i: 9
    Bài viết cuối: 23-03-10, 10:27 PM
  2. Shaiya Pri
    Bởi punkute trong diá»…n đàn Yêu Cầu - Há»i Äáp
    Trả lá»i: 4
    Bài viết cuối: 02-03-10, 09:06 PM
  3. Hướng dẫn việt hóa shaiya
    Bởi quanhongle trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lá»i: 5
    Bài viết cuối: 06-01-10, 11:56 AM
  4. Các pro Shaiya giúp em với.....
    Bởi LilKanG trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lá»i: 7
    Bài viết cuối: 19-12-09, 01:22 PM
  5. cần giúp đỡ vỠshaiya
    Bởi kakalot123456 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lá»i: 0
    Bài viết cuối: 10-12-09, 06:17 AM

Quyá»n viết bài

• Bạn Không thể gá»­i Chủ Ä‘á» má»›i
  • Bạn Không thể Gá»­i trả lá»i
  • Bạn Không thể Gá»­i file đính kèm
  • Bạn Không thể Sá»­a bài viết của mình
  •  
  • BB code Ä‘ang Bật
  • Smilies Ä‘ang Bật
  • [IMG] code Ä‘ang Bật
  • [VIDEO] code is Bật
  • HTML code Ä‘ang Tắt
Múi giỠGMT +7. Bây giỠlà 03:52 AM.
vBulletin®, Copyright ©2000-2011, Jelsoft Enterprises Ltd.
CLBGamesVN không chịu trách nhiệm vá» Luật Bản Quyá»n của các tài liệu, bài viết v.v...được đăng tải trên diá»…n đàn này.
Diá»…n đàn phát triển dÆ°á»›i sá»± đóng góp của tất cả thành viên. BQT chỉ là những ngÆ°á»i thành lập ra sân chÆ¡i, quản lý và duy trì vá» mặt kỹ thuật, ná»™i dung khi hợp lệ.