Chú ý khi các Bạn mở Online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên
    Thanks
    3

Chú ý khi các Bạn mở Online

Lâu rồi tôi mới ghé diễn đàn.
    Trước hết khi các bạn làm MU online chính thức, các bạn cũng đã được nhiều thành viên khuyến các về vấn đề Online, các bạn cũng biết rõ các server hiện nay muốn online, thì các bạn cũng phải hiểu rõ cấu trúc của Database là đầu tiên, để sau này các bạn có Up lên phiên bản mới thì cũng sẽ không bị lỗi database khi chạy server,
    Tôi ví dụ: các bạn lấy bản của SCF 7.11.65 <= đây là Season 4 có 4 cái database, khi up lên Season 5 <= ở đây chỉ gói gọn 1 database, các bạn sẽ thấy ở đây sẽ phát sinh lỗi không trùng database, dẫn đến việc khi các bạn chạy server sẽ phát sinh lỗi các bạn phải sửa lại từ đầu tập trung chủ yếu là Sa, và DSNdata <= đường dẫn đến database thông qua OCDB.
    Các bạn cũng phải test thật kỹ càng các Event và các Nhiệm vụ, nhân vật test Skills, quan trọng là Công Thành Chiến, Pháo Đài Sói trong game.
    Một khi các bạn đã test thành công các bạn cũng phải cho bạn bè chơi thử và đánh giá game để kiểm tra lỗi và phải đương nhiên là fix lỗi.

bạn phải có nhiều việc phải làm nếu bạn làm server hoàn chỉnh, chống hack, quan trọng là nhất là web cái này đương nhiên sẽ là 1 đường dẫn tắt đến với database của bạn. Bạn phải có 1 trang web ngon đương nhiên dùng share thì bạn cũng phải test cho hoàn chỉnh không có lỗ hở nào để hacker dòm ngó, cái không thể thiếu chắc các bạn cũng biết đó là firewall các chương trình cũng giúp ít bạn chống đc phần nào việc xâm nhập đến MU của các bạn.
    một khi đã hoàn tất việc test ok, đến lúc các bạn đưa lên online, 1 phần là các bạn sẽ gặp những trục trặc đôi lúc là phản ánh từ gamer,
    Tôi xin ví dụ: sao em không reset đc, sao em không đc tặng reset, Công thành như thế nào, đi pháo đài sói sao, làm nhiệm vụ 3 làm sao.v.v... Còn rất nhiều gamer sẽ hỏi bạn nếu là người chơi MU lâu năm thì không thành vấn đề, còn những newbie bạn phải hướng dẫn họ.
    Khi online không đơn thuần là mở Port là xong, các bạn cũng sẽ có vài port bị thiếu mà mình không biết được, tôi sẽ hướng dẫn lại port cần mở như sau:
    80 <= Web bao gồm (ASP, PHP, HTML)
    44405 <= Connect Server
    55901 <= Gameserver
    55919 <= Gameserver CS
    21 <= đây là port FTP dùng cho việc AutoUpdate
    55980 <= Chatserver đây là cổng các bạn phải mở nếu không khi online các bạn không bao giờ PM với nhau đc, cổng này giúp các bạn Chat PM với nhau cho dù các bạn ở bất cứ server SUb nào bất kỳ ngoại trừ các bạn ở một server khác

còn nhiều vấn đề liên quan khác tôi sẽ nói sau, còn nhiều nhiều lắm, không bao giờ có điểm dừng cho bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng jihoon83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Địa Phủ !
    Thanks
    0

Ðề: Chú ý khi các Bạn mở Online

Chú ý nếu có điều kiện hãy đổi port đi vì đừng để các port mặc định
    Khách viếng thăm hãy cùng Hellboycp33 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên xom1b's Avatar
    Đang ở
    void main()
    Thanks
    12

có đổi vẫn cứ search ra đc thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

em làm được mu onl rùi nhưng mà trên máy chủ thì em ko thể vào được do client ko thể kết nối đến server ( nếu để ip ở cả Connect server và client là ip local 192.168.1.2 thì máy chủ vào được còn máy con lại ko vào được). ai giúp em cách config để cả máy chủ và máy con đều chơi được với>
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

minh nghĩ bạn hex ip mian lại vào theo kiểu mạng lan chác là được
    Khách viếng thăm hãy cùng lengockien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

mình thử đủ kiểu rùi nhưng ko được. hex ip main theo lan thì ko trùng với connect sever nên bị dis ngay lúc vào

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    em làm được mu onl rùi nhưng mà trên máy chủ thì em ko thể vào được do client ko thể kết nối đến server ( nếu để ip ở cả Connect server và client là ip local 192.168.1.2 thì máy chủ vào được còn máy con lại ko vào được). ai giúp em cách config để cả máy chủ và máy con đều chơi được với>
    Bạn chỉnh lại file hosts ở máy trạm nhé

ví dụ mu của bạn : test.myvnc.com và local 192.168.1.2

Thì file hosts của máy trạm phải thêm dòng :

192.168.1.2 test.myvnc.com

vào cuối cùng của file hosts

File hosts này nằm ở : C:/windows/system32/drivers/etc/

Lâu ko làm MU, có gì sai sót xin bỏ qua ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng LanHuongCp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi LanHuongCp [Only registered and activated users can see links. ]

hex ip main là ip local thì kick chọn sever bị dis còn ip domain thì bị dis ngay lúc load xog. chạ hỉu sao nữa ý. bạn giúp nốt mình vụ này được ko?
    các máy con vẫn hoạt động okie chỉ có máy chủ là bị tình trạng này thôi( mình dùng bản của membering share)
    Lần sửa cuối bởi nhaodzo, ngày 06-02-10 lúc 09:55 AM.

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi LanHuongCp [Only registered and activated users can see links. ]

Nếu ,uốn máy Server va client Lan va Online vào được thì phải bổ sung thêm :

127.0.0.1 localhost
    test.myvnc.com 192.168.1.2

trong file host của máy chủ (nếu dùng máy chủ để chơi còn không thì dể ở máy Client trong mang Lan). Have Fun !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi napoleon [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu ,uốn máy Server va client Lan va Online vào được thì phải bổ sung thêm :

127.0.0.1 localhost
    test.myvnc.com 192.168.1.2

trong file host của máy chủ (nếu dùng máy chủ để chơi còn không thì dể ở máy Client trong mang Lan). Have Fun !!!
    để mai về thử dù sao cũng thanks mọi người cái lấy tinh thần làm việc

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cài Jx Offine - Jx online - Jx online lan
    Bởi IN_NUYASHA trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 17-05-12, 06:34 PM
  2. làm online giống như các video mà không đưa lên online đc
    Bởi nghienmu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 19-06-11, 09:40 AM