Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38
    Thành Viên
    Thanks
    0

Icon14 Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items

mong anh em tận tình hướng dẫn!
    1.Mình đã cài được sever off thành công
    >>chơi game oke mọi thứ tốt
    2.Có 1 số thắc mắc sau:
    mình đã update bản client XPT và các Pacht mới nhất của XPT, và sau đó update ClientLv150 (bao gồm -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe ;Clientlv150.exe ;folder chạy ACC manager
    Vậy cho mình hỏi kĩ chút là mình phải chép các file trên vào đâu ?
    Đã chép -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTsever (sever off của mình ) còn cái ClientLv150(đổi tên thành game.exe) mình chép vào Folder Client cài XPT đã XHexp oke!
    Nhưng khi vào game : chạy Server -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 chạy game1855.exe (client ) nhưng ko vào Endress Tower đc! Mong anh em chỉ rõ cho ! Thanks
    3.Và 1 số lệnh của Admin :
    _Thả monster ( chẳng hạn như Boss Babel ; rồng Kevezul...) thì phải bấm lệnh như thế nào ? tại cũng có đọc qua hướng dẫn thấy lệnh:
    /monster hoặc /mymonster nhưng sau lệnh đó là mã gì? hay là tên monster? và cách ghi đúng và chính xác là như thế nào?(vd cụ thể để cho những người chưa rành còn biết cách
    4.về Items cái này mình chưa rành lắm mong cao thủ giúp đỡ ) Items server mình chỉ ở cấp độ lv105 của XPT
    chẳng hạn như là cách tạo items hoặc lấy file ảnh và file soures của items(items trên lv105) đưa vào server, mình có thể đổi các file ảnh (1 số ít file vũ khí còn file armor-đồ phòng vệ đổi ko đc,và server mình làm lại ko có items Frenzy Armor như mọi người...???)nếu bạn nào có dữ liệu về các file ảnh và soures items có thể share cho anh em cùng thảo luận và test
    Mong được sự giúp đỡ và trả lời tận tình của các bạn !
    Khách viếng thăm hãy cùng thai84 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

Ðề: Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items

Mình ko đụng đến 1 thời gian rùi nên nhớ j` trả lời bạn cái đó nhé còn lại trungtheboy hay ai biết sẽ giúp đỡ bạn
    Nhưng khi vào game : chạy Server -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 chạy game1855.exe (client ) nhưng ko vào Endress Tower đc! Mong anh em chỉ rõ cho ! Thanks
    => bạn chạy cái Client150 mà bạn đổi tên thành game.exe (trong client ý). Với quyền admin 3 thì cách nhanh nhất vào ET là` dùng lệnh /field 40 và /field 41

_Thả monster ( chẳng hạn như Boss Babel ; rồng Kevezul...) thì phải bấm lệnh như thế nào ? tại cũng có đọc qua hướng dẫn thấy lệnh:
    /monster hoặc /mymonster nhưng sau lệnh đó là mã gì? hay là tên monster? và cách ghi đúng và chính xác là như thế nào?(vd cụ thể để cho những người chưa rành còn biết cách
    Sau lệnh /monster hoặc /mymonster sẽ là tên monster
    VD /monster babel hoặc /monster "pikeman spirit" (Những tên nhiều hơn 2 từ thì bắt buộc phải có dấu "")
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thanks bạn nhiều ^^ 1 điều hữu ích cho các bạn mới cài server đây

Thành Viên
    Thanks
    7

Thank thì nhấn thank cho bạn ấy đi, chứ thank không thế kia ah!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trungtheboy [Only registered and activated users can see links. ]
    Thank thì nhấn thank cho bạn ấy đi, chứ thank không thế kia ah!
    Thanks cho thằng nì 1 cái vì nhìu chuyện . à cả vì cái Hang rồng và Hang Nấm
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thai84 [Only registered and activated users can see links. ]
    mong anh em tận tình hướng dẫn!
    1.Mình đã cài được sever off thành công
    >>chơi game oke mọi thứ tốt
    2.Có 1 số thắc mắc sau:
    mình đã update bản client XPT và các Pacht mới nhất của XPT, và sau đó update ClientLv150 (bao gồm -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2.exe ;Clientlv150.exe ;folder chạy ACC manager
    Vậy cho mình hỏi kĩ chút là mình phải chép các file trên vào đâu ?
    Đã chép -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTsever (sever off của mình ) còn cái ClientLv150(đổi tên thành game.exe) mình chép vào Folder Client cài XPT đã XHexp oke!
    4.về Items cái này mình chưa rành lắm mong cao thủ giúp đỡ ) Items server mình chỉ ở cấp độ lv105 của XPT
    chẳng hạn như là cách tạo items hoặc lấy file ảnh và file soures của items(items trên lv105) đưa vào server, mình có thể đổi các file ảnh (1 số ít file vũ khí còn file armor-đồ phòng vệ đổi ko đc,và server mình làm lại ko có items Frenzy Armor như mọi người...???)nếu bạn nào có dữ liệu về các file ảnh và soures items có thể share cho anh em cùng thảo luận và test
    Mong được sự giúp đỡ và trả lời tận tình của các bạn !
    4/. Bạn Update KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 vào PTServer, Update ClientLv150 vào Client đã cài đặt, sau đó đổi tên file XPT.exe trong Client thành game.exe ( Nhớ dell cái game.exe cũ đi trước khi đổi tên ).
    Nếu bạn đã thực hiện đầy đủ các bước này thì OK, bạn sẽ có Fenzy Armor . Nhưng chú ý : Tất cả các Item lv105 đều ko thể dùng lệnh /@get mà phải dùng lệnh /@get "name". Ví dụ : /@get "Fenzy armor" (Admin cấp 3 nhé) (Cái nì ngày xưa mình mù tịt, phải phone cho thằng ku Quảng mới biết
    - Để /@get tên các item 1 cách chính xác, bạn có thể vào PTServer/Gameserver/Item/name sau đó mở file Item muốn lấy, copy cái tên item đó và dán vào thanh /@get "name" trong game.
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

à, Thông qua cách get tên item mình cũng bổ sung thêm cho bạn 1 thông tin cũng khá thú vị liên quan đến Vũ Khí và Trang bị. Bạn hoàn toàn có thể đổi tên cái item mà muốn thành tên mà bạn thích.
    - Ví dụ : "Fenzy armor" thành "thai84" or "Kelvezu Aromr"
    - Cách thực hiện : Vào Gameserver/Item/name chọn item muốn sửa sau đó mở file Item đó ra, thay cái dòng Fenzy Armor thành Kelvezu Armor sau đó save lại. Vậy là thành công. Chú ý đừng đụng chạm gì đến dấu "..." nhé. Thoát server và chạy server lại bạn sẽ thấy ngay kết quả.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Cattleya81 [Only registered and activated users can see links. ]
    à, Thông qua cách get tên item mình cũng bổ sung thêm cho bạn 1 thông tin cũng khá thú vị liên quan đến Vũ Khí và Trang bị. Bạn hoàn toàn có thể đổi tên cái item mà muốn thành tên mà bạn thích.
    - Ví dụ : "Fenzy armor" thành "thai84" or "Kelvezu Aromr"
    - Cách thực hiện : Vào Gameserver/Item/name chọn item muốn sửa sau đó mở file Item đó ra, thay cái dòng Fenzy Armor thành Kelvezu Armor sau đó save lại. Vậy là thành công. Chú ý đừng đụng chạm gì đến dấu "..." nhé. Thoát server và chạy server lại bạn sẽ thấy ngay kết quả.
    thanks bạn lắm lắm hướng dẫn quá ư là chi tiết !
    ai còn các kinh nghiệm khác cứ post lên trao đổi lẫn nhau nha

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thai84 [Only registered and activated users can see links. ]
    thanks bạn lắm lắm hướng dẫn quá ư là chi tiết !
    ai còn các kinh nghiệm khác cứ post lên trao đổi lẫn nhau nha
    Cậu này ko biết cách "Thanks" thật rồi. Buồn 1 phút

Thành Viên
    Thanks
    0

anh em ơi vẫn ko có đc Frenzy Armor gõ lệnh thì server vẫn báo dropped nhưng ko có items ????

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bàn luận cách khắc phục mất items @@!
    Bởi taizero30 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 25-06-11, 07:41 PM
  2. 7.11.56 Add items Novas
    Bởi allforyou089 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 24-09-09, 04:42 PM
  3. đây là Items mơi của SS4 này [_%_]
    Bởi GooglePro trong diễn đàn Development
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-09-08, 12:48 AM
  4. [Released] Main104DFix Glow+Texture Items+New Items
    Bởi tratphuong trong diễn đàn Releases