Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 38
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Thắc mắc về EndressTower;Lệnh Admin;File Items

chào các bạn! mình mới tham gia diễn đàn nên mong các bạn giúp đỡ! game ptv minh tìm đã lâu rồi và theo hướng dẫn của trungtheboy và Naughty_boy9x mình đã cài đc rồi! vào game bình thường nhưng khi train thì mình không thể nào up lv đc! đánh quái cứ lên exp ầm ầm và số % cứ tăng lên vượt qua 100% và cứ lên mãi! mình rất muốn train trên từng nẻo đường của pt. mong các bạn ai biết cách edit lv cho up lv bình thường (tức là 100% thì lên lv ấy) thì chỉ cho mình với! mình đã đọc bài của các bạn đến mờ cả mắt nhưng không thấy ai nhắc đến câu hỏi này nên xin spam chút! mình đang dùng bản xpt 1870 đã update EndressTower của các bạn! rất mong được chỉ dẫn! mình yêu ptv! muốn train từ lv1 không hack! muốn đi đến khắp vùng đất để khám phá và tận hưởng! rất mong các bạn giúp cho! đàn em nhờ các đại ca! Cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng SliSandakill xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi thai84 [Only registered and activated users can see links. ]
    anh em ơi vẫn ko có đc Frenzy Armor gõ lệnh thì server vẫn báo dropped nhưng ko có items ????
    Bạn phải chạy Server KPT-Endless (đây là file update lên KPT-Endless nằm trong PTserver) và Bản Client đã update Client XPT (đã đổi file XPT.exe thành game.exe) Chý ý, nếu bạn đã làm đc các bước trên mà vẫn chãy server bằng file XPT 1870 thì sẽ ko thể gét đc Fenzy Armord. Đồng thời khi lấy Fenzy armor bạn bắt buộc phải sử dụng lệnh /@get "tên item" mà ở đây là : /@get_"Fenzy armor" các item lv105 đều lấy bằng cách gét tên item chứ ko get đc bằng code. chúc thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi SliSandakill [Only registered and activated users can see links. ]
    chào các bạn! mình mới tham gia diễn đàn nên mong các bạn giúp đỡ! game ptv minh tìm đã lâu rồi và theo hướng dẫn của trungtheboy và Naughty_boy9x mình đã cài đc rồi! vào game bình thường nhưng khi train thì mình không thể nào up lv đc! đánh quái cứ lên exp ầm ầm và số % cứ tăng lên vượt qua 100% và cứ lên mãi! mình rất muốn train trên từng nẻo đường của pt. mong các bạn ai biết cách edit lv cho up lv bình thường (tức là 100% thì lên lv ấy) thì chỉ cho mình với! mình đã đọc bài của các bạn đến mờ cả mắt nhưng không thấy ai nhắc đến câu hỏi này nên xin spam chút! mình đang dùng bản xpt 1870 đã update EndressTower của các bạn! rất mong được chỉ dẫn! mình yêu ptv! muốn train từ lv1 không hack! muốn đi đến khắp vùng đất để khám phá và tận hưởng! rất mong các bạn giúp cho! đàn em nhờ các đại ca! Cảm ơn
    Cái này sửa khá đơn giản nhưng lâu quá mình ko nhớ lắm về câu chữ vì ko có máy cài đật server. Bạn vào PTserver mà bạn đã cài đặt, mở file hotuk.ini tìm cái dòng *ENABLE_SERVER_EXP để nó = 10 là đc.
    Đây là file Hotuk.ini của mình
    //SHAGPUB'S PRIVATE PRISTON TALE SERVER CONFIG FILE
    *MODE SERVER
    *SERVER_CODE 0
    *SERVER_NAME Server1
    *SERVER_AUTOPLAY
    *GAME_SERVER Alpha 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
    *CLAN_SERVER 127.0.0.1 80 127.0.0.1 80
    *MAX_USERS 200
    *ENABLE_PARTYITEM
    *SERVER_RECORD_MEM
    *CHECK_POTION_COUNT 10000
    *CLIENT_CHECK_PROCESS_TIME 30
    *ENABLE_SERVER_EXP 10

*EVENT_MOLLYWOLF
    *EVENT_POTION 3
    *EVENT_HARDCORE
    *EVENT_MORIFSHELTOM
    *EVENT_VALENTINEDAY
    *EVENT_SANTAGOBLIN
    *EVENT_BIRTHDAY
    *EVENT_BABELHORN
    *EVENT_PUZZLE

*PK_FIELD 16
    *EVENT_BLESSCASTLE
    *EVENT_CHILD
    *EVENT_SUMMER_CHICKEN
    *EVENT_NINEFOX
    *EVENT_BITMASK 65535

//CLIENT CHECKSUMS ALLOWED
    *CONNECT_CLIENT_CODE -1128564151
    *CLSAFE_CODE -1128564151
    *CONNECT_CLIENT_CODE -2011087191
    *CLSAFE_CODE -2011087191
    *CONNECT_CLIENT_CODE -869703011
    *CLSAFE_CODE -869703011
    *CONNECT_CLIENT_CODE -1869609360
    *CLSAFE_CODE -1869609360
    *CONNECT_CLIENT_CODE 922154265
    *CLSAFE_CODE 922154265
    *CONNECT_CLIENT_CODE 378188995
    *CLSAFE_CODE 378188995
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1594046288
    *CLSAFE_CODE 1594046288
    *CONNECT_CLIENT_CODE 2039956690
    *CLSAFE_CODE 2039956690
    *CONNECT_CLIENT_CODE 2039957047
    *CLSAFE_CODE 2039957047
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1938636339
    *CLSAFE_CODE 1938636339
    *CONNECT_CLIENT_CODE -469663390
    *CLSAFE_CODE -469663390
    *CONNECT_CLIENT_CODE 1939624514
    *CLSAFE_CODE 1939624514

*BACKUP_FOLDER_NAME "c:\databasebackup"
    *BACKUP_PATH "c:\databasebackup"
    //*DEBUG_ID Username1 Username2 Username3
    //*DEBUG_IP 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
    //*ADMINISTRATOR_IP 127.0.0.1
    //*ADMIN_IP 127.0.0.1
    *ADMIN_LOGIN "Admin"
    *ADMIN_NAME "XPT"
    *ADMIN_COMMAND "Hello1"
    *ADMIN_COMMAND "Hello2"
    *ADMIN_COMMAND "Hello3"
    Vì lâu quá ko sử dụng nến nếu bạn sửa mà ko đc thì cứ chỉnh sửa thông số của dòng này để điều chỉnh tỷ lệ tăng exp theo ý muốn
    Khách viếng thăm hãy cùng Cattleya81 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Trích dẫn Gửi bởi SliSandakill [Only registered and activated users can see links. ]
    Đấy là do file game.exe bạn ah! Hiện tại chưa khắc phục được nên muốn lên level thì phải thoát ra vào lại hoặc nếu bạn cầy level thì dùng cái xpt1855.exe trong server (ở mục clien ý) đổi tên thành game.exe là lên level bình thường, khi nào lên level cao thì dùng cái game.exe của XPT để có tòa tháp máu.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Cattleya81 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn phải chạy Server KPT-Endless (đây là file update lên KPT-Endless nằm trong PTserver) và Bản Client đã update Client XPT (đã đổi file XPT.exe thành game.exe) Chý ý, nếu bạn đã làm đc các bước trên mà vẫn chãy server bằng file XPT 1870 thì sẽ ko thể gét đc Fenzy Armord. Đồng thời khi lấy Fenzy armor bạn bắt buộc phải sử dụng lệnh /@get "tên item" mà ở đây là : /@get_"Fenzy armor" các item lv105 đều lấy bằng cách gét tên item chứ ko get đc bằng code. chúc thành công
    nhờ bro cho em cái link cụ thể
    1.file update lên KPT-Endless
    2.Bản client đã update (đã đổi file xpt.exe thành game.exe..)
    Có 1 điều khó hiểu khi mình cài client XPT >> trong folder ko hề có file xpt.exe hoặc game.exe chỉ có laucher để chạy game của xpt thôi ^^( vì cài bản client hiện giờ của xpt nên nó vậy chăng?)
    Àh vẫn chưa vào đc tòa tháp máu gặp cái thằng NPC gì đó ngay đó nó cứ nói cái quái gì chả cách nào vào bên trong được!
    Lần sửa cuối bởi thai84, ngày 10-01-10 lúc 01:04 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thai84 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

nhờ bro cho em cái link cụ thể
    1.file update lên KPT-Endless
    2.Bản client đã update (đã đổi file xpt.exe thành game.exe..)
    Có 1 điều khó hiểu khi mình cài client XPT >> trong folder ko hề có file xpt.exe hoặc game.exe chỉ có laucher để chạy game của xpt thôi ^^( vì cài bản client hiện giờ của xpt nên nó vậy chăng?)
    Àh vẫn chưa vào đc tòa tháp máu gặp cái thằng NPC gì đó ngay đó nó cứ nói cái quái gì chả cách nào vào bên trong được!
    Bạn vô đây down nha, cài bản update vào là có cái xpt.exe
    [Only registered and activated users can see links. ]
    vụ tòa tháp máu khi ấn vào thằng NPC nó hiện lên 1 cái bảng ở dưới cùng cái bảng có chữ "dungeon siege" bạn nháy vào chữ đó là vô được bên trong.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungtheboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi trungtheboy [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn vô đây down nha, cài bản update vào là có cái xpt.exe
    vụ tòa tháp máu khi ấn vào thằng NPC nó hiện lên 1 cái bảng ở dưới cùng cái bảng có chữ "dungeon siege" bạn nháy vào chữ đó là vô được bên trong.
    Bạn làm theo HD của Trung. muốn có file XPT.exe bạn phải update. down theo link TRung share bạn sẽ thấy file ấy để update. Chúc thành công !

Thành Viên Naughty_boy9x's Avatar
    Thanks
    3

@SliSandakill: Nếu thực sự bạn muốn trải nghiệm đánh để lên lv bình thường thì download cái patch này về nhé, cài đè lên Client của bạn, sau đó chạy file xpt.exe mà vào chơi thui, bạn sẽ lên lv được bình thường (Dùng với server Kpt Endless Tower nha bạn )
    Code:
    http://www.mediafire.com/?hzaytdzd22q

Bạn có thể dùng Client này

chỉ cài vào, chỉnh lại Ip theo hướng dẫn là ok, đảm bảo có frenzy armor hay chắc chắn vào được Tòa tháp máu nếu bạn xài server Kpt Endless Tower (nếu dùng Client này thì bạn chỉ cần Paste đè cái Kpt Endless Tower này vào server [Only registered and activated users can see links. ] là ok rùi, vào mà play thui (/field 40 hoặc field 41 với quyền admin cấp 3 để vào tòa tháp máu)
    Lần sửa cuối bởi Naughty_boy9x, ngày 11-01-10 lúc 12:22 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng Naughty_boy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình đã làm oke hết rồi !
    items 105 có đủ nhưng chỉ có mỗi cái Server Endress(KPT endress..) là drop ra cùng lúc chạy xpt.exe !
    Nhưng chỉnh thông số items thì ko hiện lên đc chạy server xpt1855 thì hiện thông số items do mình edit) còn chạy KPT endress thì có items 105 nhưng thông số ko thay đổi như mình edit^^
    Vào tòa tháp máu đc rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng thai84 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mình đã làm oke hết rồi !
    items 105 có đủ nhưng chỉ có mỗi cái Server Endress(KPT endress..) là drop ra cùng lúc chạy xpt.exe !
    Nhưng chỉnh thông số items thì ko hiện lên đc chạy server xpt1855 thì hiện thông số items do mình edit) còn chạy KPT endress thì có items 105 nhưng thông số ko thay đổi như mình edit^^
    Vào tòa tháp máu đc rồi
    Vào PTserver/GameServer/Item sau đó chọn code Item muốn chỉnh sửa để chỉnh sửa trực tiếp các thông số sau đó save lại, khởi động lại sever game vào lại là OK.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Bàn luận cách khắc phục mất items @@!
    Bởi taizero30 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 50
    Bài viết cuối: 25-06-11, 07:41 PM
  2. 7.11.56 Add items Novas
    Bởi allforyou089 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 70
    Bài viết cuối: 24-09-09, 04:42 PM
  3. đây là Items mơi của SS4 này [_%_]
    Bởi GooglePro trong diễn đàn Development
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-09-08, 12:48 AM
  4. [Released] Main104DFix Glow+Texture Items+New Items
    Bởi tratphuong trong diễn đàn Releases