Cần giúp về SQL.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Cần giúp về SQL.

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon9 Cần giúp về SQL.

Em cần các pro chỉ giúp, mong các anh chỉ dạy cho. Em gặp 1 số lỗi với SQL nhưng ko biết tại sao và làm cách nào để sửa. Khi mở SQL server Service Manager, khi chọn MSDTC ở hàng server. Em check vào ô "Auto-start service when OS starts" và sau đó là bấm Start/Continue. Nhưng khi em bấm Start/Continue thì nó hiện lên hàng chữ " Access is denied" " An eror 5 - (access is denied.) occurred while performing this service operation on the MSDTC service". Có người nói là do ổ cứng máy em bị lỗi và cài lại window xp. Hiện tại thì em đang xài Vista. Và em cũng ko biết sao mà ko cài dc window xp. Em đã làm theo boot CD nhưng nó vẫn lỗi và không cho em cài. Các pro nào có thể giúp dùm em hay có cách khác phục thì chỉ dùm em nhé. Hay là pm qua nick yahoo cho em cũng dc. Yh của em là phuc_minh96. Thành thật cảm ơn.
    Khách viếng thăm hãy cùng jacknguyen12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Ðề: Cần giúp về SQL.

cái này do tường lửa
    bạn tắt đi
    nếu không dc thì lên google gõ cái lỗi MSDTC vào là khắc phục đc mình từng bị lỗi này

[Only registered and activated users can see links. ]
    vào đó mà fix lỗi
    Lần sửa cuối bởi tieuvoton, ngày 29-12-09 lúc 11:12 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuvoton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Em cảm ơn anh/chị đã giúp em. Nhưng em vẫn không làm dc. Em đã làm theo hướng dẫn trong web của anh/chi đã gửi cho em. Nhưng vẫn ko dc ạ...........
    Khách viếng thăm hãy cùng jacknguyen12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Khắc phục á bạn, pas nó đi là xong bạn à, chỉ cần cái sql server bật là được rồi, 2 cái kia ko quan trọng đâu. Mình xài win 7 em win vista nè, ko có 2 cái đấy vẫn chơi như bt ^^!

Chú ý muốn cài về XP em phải boot bằng ổ đĩa, chứ ko thể cài trên win nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng nmchau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Dạ vâng em biết là boot from CD nhưng vẫn.......hiện ra màn hình lỗi. Em cũng ko biết tại sao.Nhưng có người nói là MSDTC mà ko kết nối dc thì ko làm ra database dc, ko có database thì sẽ ko làm game dc. Em cũng ko biết nữa.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi jacknguyen12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Dạ vâng em biết là boot from CD nhưng vẫn.......hiện ra màn hình lỗi. Em cũng ko biết tại sao.Nhưng có người nói là MSDTC mà ko kết nối dc thì ko làm ra database dc, ko có database thì sẽ ko làm game dc. Em cũng ko biết nữa.
    Đã thử bằng nhiều đĩa ko nhau chưa em ??? anh nghĩ chắc là tại lỗi đĩa đấy
    Bậy thật, ai bảo ko có MSDTC ko chạy được game, cần chụp hình quay clip ko ???
    Khách viếng thăm hãy cùng nmchau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

cái này vào hướng dẫn trong trang
    [Only registered and activated users can see links. ]
    để kích hoạt nó
    Khách viếng thăm hãy cùng tieuvoton xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nmchau [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã thử bằng nhiều đĩa ko nhau chưa em ??? anh nghĩ chắc là tại lỗi đĩa đấy
    Bậy thật, ai bảo ko có MSDTC ko chạy được game, cần chụp hình quay clip ko ???
    Nếu ko phiền thì anh có thể làm giúp em dc ko? Nếu dc thì cảm tạ anh nhiều

Thành Viên
    Thanks
    0

Icon9 Ðề: Cần giúp về SQL.

Link của anh Tieuvoton die rồi thì phải đó, anh gì đó ơi, có thể coi lại dùm em dc ko.

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi jacknguyen12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Em cần các pro chỉ giúp, mong các anh chỉ dạy cho. Em gặp 1 số lỗi với SQL nhưng ko biết tại sao và làm cách nào để sửa. Khi mở SQL server Service Manager, khi chọn MSDTC ở hàng server. Em check vào ô "Auto-start service when OS starts" và sau đó là bấm Start/Continue. Nhưng khi em bấm Start/Continue thì nó hiện lên hàng chữ " Access is denied" " An eror 5 - (access is denied.) occurred while performing this service operation on the MSDTC service". Có người nói là do ổ cứng máy em bị lỗi và cài lại window xp. Hiện tại thì em đang xài Vista. Và em cũng ko biết sao mà ko cài dc window xp. Em đã làm theo boot CD nhưng nó vẫn lỗi và không cho em cài. Các pro nào có thể giúp dùm em hay có cách khác phục thì chỉ dùm em nhé. Hay là pm qua nick yahoo cho em cũng dc. Yh của em là phuc_minh96. Thành thật cảm ơn.

Gỡ bỏ SQL ra, cài lại. Lỗi này do bạn cài windows từ vista trở lên. Cứ gỡ ra cài lại là được.
    Cũng có thể phải cài lại vài lần. Chắc ăn hơn thì cài SQL 2005 là ok.
    Khách viếng thăm hãy cùng bacnam7287 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối