Một số nhận xét về server Jx 49
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23
    Giết Người Không Chớp Mắt quangphong0904's Avatar
    Đang ở
    Quang Phong Inda House
    Thanks
    36

Một số nhận xét về server Jx 49

Sau một thời gian test server Jx 49 của anh DNTmaster tui mạo phạm nhận xét nha.

Ưu điểm:
    * Script phong phú! hay! Rất thik cách viết script của anh DNT.
    * NPC sắp xếp theo phong cách VNG thân thiện dể chơi.
    * Hệ thống hướng dẩn chơi game khá hay.
    * Skill luyện đỉnh.
    * Hệ thống thông báo khi chơi + khi làm nhiệm vụ hay thiệt.
    * Nói chung server quá tuyệt nếu như anh DNT fix lại những cái sau đây!
    Nhược điểm:
    * Cần có một bài viết hướng dẩn cách chơi server của anh. Hướng dẩn trong game không đủ, vì có rất nhiều Item để Ép không biết kiếm đâu ra. Cần phải cho biết kiếm ở đâu.
    * Các nhiệm vụ hướng dẩn như: Nấu thuốc, thợ may thần bí, thợ rèn thần bí ...etc. Vào ko hiểu cách làm còn bị mắc ở đó, qua NPC khác click nó bảo: " Bạn đang là học trò của thợ may thần bí ....". chịu luôn.
    * Hệ thống Tống Kim thấy thông báo nhưng ko biết đi ở đâu.
    * Máu quái và EXP không đúng lắm: máu quái quá ít ( maps nào củng gần như nhau ). EXP cấp cao nhanh lên lv hơn cấp thấp.
    * Một số thứ như: tẩy tuỷ kinh, bàn nhược, thiết la hán.... dùng bằng cách nào.
    * SKill 120 - 200 bug. ( mà thực ra củng ko biết học ở đâu, dùng test thì skill 120 ko add point được).
    * Chuyển sinh bị bug skill trấn phái.
    --> Nói tóm lại nếu fix một số lổi nhỏ trên + một bản hướng dẩn cho server thì quá tuyệt.

Khách viếng thăm hãy cùng quangphong0904 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

Ðề: Một số nhận xét về server Jx 49

Trích dẫn Gửi bởi quangphong0904 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sau một thời gian test server Jx 49 của anh DNTmaster tui mạo phạm nhận xét nha.
    Ưu điểm:

* Skill luyện đỉnh.

sài file skill.lua trong faction của script sao vậy(tui bỏ nó vào 1 thằng npc nhưng ko dc)

Trích dẫn Gửi bởi quangphong0904 [Only registered and activated users can see links. ]

* Máu quái và EXP không đúng lắm: máu quái quá ít ( maps nào củng gần như nhau ). EXP cấp cao nhanh lên lv hơn cấp thấp. .

cái này tự fix đi trong Ebook ò giangleloi có

* Một số thứ như: tẩy tuỷ kinh, bàn nhược, thiết la hán.... dùng bằng cách nào.

mới tạo nhân vật nó cho skill con cá id 284(muốn có cái này thì vào
    đường dẫn đến JX49\Settings\npc\player\... copy hết trong đó paste sang client nếu ko có tự add)
    * SKill 120 - 200 bug. ( mà thực ra củng ko biết học ở đâu, dùng test thì skill 120 ko add point được)..

tìm trong skills.txt
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Thành Viên hieuhien1's Avatar
    Thanks
    28

sao bạn ko qua cbgame mà post bài này DNT dễ thấy và fix dễ hơn (vì admin = DNTmaster)
    Khách viếng thăm hãy cùng hieuhien1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

cái tẩy tủy với mật tịch + tống kinh thì bạn vào skill hổ trợ lúc mới chơi nó cho á !
    Nhưng nhớ là phải có 1 điểm cộng thì click vào mới được !
    có 1 cái là mình đi võ đang nó đánh yếu sìu à ! bạn có bị vậy ko ?
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên willy_vonka's Avatar
    Thanks
    0

Các nhiệm vụ hướng dẩn như: Nấu thuốc, thợ may thần bí, thợ rèn thần bí ...etc. Vào ko hiểu cách làm còn bị mắc ở đó, qua NPC khác click nó bảo: " Bạn đang là học trò của thợ may thần bí ....". chịu luôn.
    Cái này là bạn chọn nghề nghiệp rồi nên không được chọn nghề khác , có 3 dang nghề nấu thuốc , luyện dồ và luyện vũ khí . Chọn rồi nên không được chọn nữa trừ khi bạn chơi nhân vật khác và chọn nghề khác , con mình luyên vũ khí nè nói chung cũng tạm được nhưng không biết cách lên cấp , bây giờ diểm kiến tạo của mình mới có 12 điểm thui
    Khách viếng thăm hãy cùng willy_vonka xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Lão Làng Chém Gió
    Đang ở
    Chém
    Thanks
    1

skill 120 và 200 thì bạn tự chế ra mà học riêng tui add script liên đấu ^^, và mua bằng điểm liên đấu luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng kinkina2009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    31

Sao tui chơi sv JX 49 bản cái font china mà vô bản đồ nào cũng ko có quái. Chỉ mấy bản đồ thành thị mới có quái à. Ai biết cách sửa lại chỉ tui với !!
    Khách viếng thăm hãy cùng Sang_pro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

±‡[̲̅ə̲̅٨̲̅٥̲̅٦� �� �̅]‡± Čħīċķėň's Avatar
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi Sang_pro [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao tui chơi sv JX 49 bản cái font china mà vô bản đồ nào cũng ko có quái. Chỉ mấy bản đồ thành thị mới có quái à. Ai biết cách sửa lại chỉ tui với !!
    sau khi khởi động server vào Game nhấp vào thằng "Phan tang dai su" để khởi động quái, npc môn phấi, event, xa phu....
    Chúc 4rum ngày càng phát triển

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Phiên bản này tui viết chỉ có 1 bug duy nhất khiến cho tui đau đầu lười fix đó là loạn Task thôi fix dc cái đó thì toàn bộ server hoạt động bình thường ah
    [Only registered and activated users can see links. ]

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    Phiên bản này tui viết chỉ có 1 bug duy nhất khiến cho tui đau đầu lười fix đó là loạn Task thôi fix dc cái đó thì toàn bộ server hoạt động bình thường ah
    Kaka ! DNTmaster mà còn bị loạn Task của chính server mình thì ai mà bít cho nỗi T__T
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối